ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วนมาก  (อ่าน 1580 ครั้ง)

ออฟไลน์ ORENDERBOOM

• ตติยะ
  • ๛๛สิ่งไหนที่ยังไม่ทำ อย่าคิดว่าไม่สำเร็จ๛๛น้องเอ็ม
ด่วนมาก
« เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 12:18:11 »
ผมอยากทราบว่าจะไปวัดบางพระ  จากไทรน้อย ไปใช่เวลากี่ชั่วโมงครับ เพราะจะไปพรุ่งนี้แล้ว

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: ด่วนมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 12:36:40 »
ด้วยความเคารพครับ
รถส่วนตัว รถมอเตอรไซค์
ไม่ถึงชั่วโมงครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 12:40:24 »
ไทรน้อยนนทบุรี

ผมขับมาจากบางใหญ่ชั่วโมงกว่าครับ ตอนนั้นรถติดเป็นระยะๆ  กะระยะเวลาไม่ได้ ต้องดูสภาพถนนครับ  :001:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 04:35:33 »

ผมขับมาจากบางใหญ่ชั่วโมงกว่าครับ ตอนนั้นรถติดเป็นระยะๆ  กะระยะเวลาไม่ได้ ต้องดูสภาพถนนครับ  :001:

เขาถามว่าจากไทรน้อยจะไปวัดบางพระน่ะใช้เวลาเท่าไหร่ครับ
แล้วผมก็งงกับคำตอบของคุณขุนแผนว่า ต้องการจะอธิบายว่าอย่างไร
หมายถึงว่า ตัวคุณขับรถจากบางใหญ่ไปวัดบางพระใช้เวลาชั่วโมงกว่า
หรือว่าขับจากบางใหญ่ไปไทรน้อยใช้เวลาชั่วโมงกว่ากันแน่ครับ(ถ้าจากบางใหญ่ไปไทรน้อยชั่วโมงกว่านี่เป็นไปได้อย่างเดียวคือรถติดมาก)
........... ผมละสับสนจริงๆครับ!!!!

ปล ท่านขุนแผนเคยบอกว่ายังไม่ได้ไปที่วัดบางพระไม่ใช่หรือครับ
หรือว่าเคยแต่ตอนเด็กๆที่ว่าเคยไปลงนะหน้าทองมาครั้งเดียว มาตอนนี้ขับรถไปเองซะแล้วเหมือนไปมาหลายครั้งเลยนะครับ
ผมล่ะง๊งงงงงงงงงง!!!!!
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 05:09:36 »

เขาถามว่าจากไทรน้อยจะไปวัดบางพระน่ะใช้เวลาเท่าไหร่ครับ
แล้วผมก็งงกับคำตอบของคุณขุนแผนว่า ต้องการจะอธิบายว่าอย่างไร
หมายถึงว่า ตัวคุณขับรถจากบางใหญ่ไปวัดบางพระใช้เวลาชั่วโมงกว่า
หรือว่าขับจากบางใหญ่ไปไทรน้อยใช้เวลาชั่วโมงกว่ากันแน่ครับ(ถ้าจากบางใหญ่ไปไทรน้อยชั่วโมงกว่านี่เป็นไปได้อย่างเดียวคือรถติดมาก)
........... ผมละสับสนจริงๆครับ!!!!

ปล ท่านขุนแผนเคยบอกว่ายังไม่ได้ไปที่วัดบางพระไม่ใช่หรือครับ
หรือว่าเคยแต่ตอนเด็กๆที่ว่าเคยไปลงนะหน้าทองมาครั้งเดียว มาตอนนี้ขับรถไปเองซะแล้วเหมือนไปมาหลายครั้งเลยนะครับ

อ่อ ไทรน้อย กับ บางใหญ่ไม่ไกลกันมากอะ  ผมหมายถึงขับจากบางใหญ่ไปวัดบางพระครับ

วัดบางพระเคยไปซิครับ  ไม่ได้ไปสักนะ ไปแค่กราบสังขารหลวงพ่อและดูวัตถุมงคลเท่านั้นเอง

แต่นานๆ จะไปที   หรือปีนึงไม่ได้ไปเลย ไม่ได้ไปบ่อยครับ วัดบางพระ แต่อยากไป แต่ไม่ว่าง

ผมไม่ได้ขับรถนะ ให้น้องชายเขาขับไป  :001: :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2553, 05:21:31 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ ORENDERBOOM

• ตติยะ
  • ๛๛สิ่งไหนที่ยังไม่ทำ อย่าคิดว่าไม่สำเร็จ๛๛น้องเอ็ม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 06:53:56 »
ไปรถประจำทางนี้ละพี่น้อง

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 08:56:49 »

อ่อ ไทรน้อย กับ บางใหญ่ไม่ไกลกันมากอะ  ผมหมายถึงขับจากบางใหญ่ไปวัดบางพระครับ

วัดบางพระเคยไปซิครับ  ไม่ได้ไปสักนะ ไปแค่กราบสังขารหลวงพ่อและดูวัตถุมงคลเท่านั้นเอง

แต่นานๆ จะไปที   หรือปีนึงไม่ได้ไปเลย ไม่ได้ไปบ่อยครับ วัดบางพระ แต่อยากไป แต่ไม่ว่าง

ผมไม่ได้ขับรถนะ ให้น้องชายเขาขับไป  :001: :001:

อ๋ออออออ มันเป็นอย่างนี้นี่เองเนอะ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 01:39:21 »
นั่งรถเมล์ 127หรือรถตู้ไปลงที่เซ็นทรัลพระปิ่นเกล้า ขึ้นรถตู้สายนครชัยศรีท่านาครับ แล้วต่อรถดว้ยรถบัสสายวัดบางพระรนะครับ รถบัสจะจอดที่หน้าวัดบางพระเลยครับ
                                                                   สวสดี........ :090: :090: :114: :090: :090:.........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2553, 01:42:14 โดย yout »