ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้คิดมากไปรึเปล่า  (อ่าน 1806 ครั้ง)

ออฟไลน์ zeroedge

• ตติยะ
    • อีเมล
ไม่รู้คิดมากไปรึเปล่า
« เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 03:13:37 »
ก่อนหน้านี่ผมเลยตั้งกระทู้ถามเรื่องเกี่ยวกับการสักยันต์ เพราะตั้งใจจะเดินทางไปที่วัดบางพระเพื่อฝากตัวเป็นศิษย์เหมือนพี่ๆน้องๆทุกท่าน
ไม่รู้ว่าตัวเองคิดมากหรือมีอะไรไรเปล่า เมื่อคืน(14-5-53)ผมฝันว่าตัวเองได้สักยันต์กับ
บุคคลหนึ่งซึ่งไม่รู้ว่าใครแล้ว ตัวเองก็แปลกใจว่าตั้งใจเอาแค่นิดหน่อยแต่สิ่งที่ได้มาในฝันมันเต็มแผ่นหลังเลย
ผมก็ไม่รู้ว่ามันคือยันต์อะไร?แล้วยังงี้มันเป็นการเตือนอะไรไหม?
รบกวนพี่ๆน้องๆแจ้งให้ทราบทีเผื่อมีใครเป็นเหมือนผมมั่ง

ปล.ถึงแม้ที่ฝันจะเป็นยังไง แต่ผมก็ตั้งใจจะไปที่วัดอยู่แล้วตามที่เคยได้บอกไว้ ขอเวลาอีกนิดนึง

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ไม่รู้คิดมากไปรึเปล่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 03:30:25 »
สักก็ดี
ไม่สักก็ดี
ทุกสิ่ง สำเร็จที่ใจ
แค่มีจิตศรัทธาตั้งมั่นขอเป็นศิษย์วัดบางพระ
เมตตาของหลวงปู่และหลวงพ่อ ย่อมไม่มีประมาณ ไม่มีชั้นวรรณะ เสมอเหมือนกันหมดทุกผู้ทุกนาม 

ถ้าฝันอย่างนี้ ก็ลองมาวัดบางพระดูสักครั้ง
ส่วนจะได้อะไรไป ก็แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตา ตามความเหมาะสม
แล้วปฏิบัติตนเป็นคนดี ตามคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
แล้วจะหายสงสัยเองครับว่าทำไมศิษย์วัดบางพระจึงมีมากมายทั่วประเทศ   

ด้วยความเคารพครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 03:40:16 »
สักก็ดี
ไม่สักก็ดี
ทุกสิ่ง สำเร็จที่ใจ
แค่มีจิตศรัทธาตั้งมั่นขอเป็นศิษย์วัดบางพระ
เมตตาของหลวงปู่และหลวงพ่อ ย่อมไม่มีประมาณ ไม่มีชั้นวรรณะ เสมอเหมือนกันหมดทุกผู้ทุกนาม  

ถ้าฝันอย่างนี้ ก็ลองมาวัดบางพระดูสักครั้ง
ส่วนจะได้อะไรไป ก็แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตา ตามความเหมาะสม
แล้วปฏิบัติตนเป็นคนดี ตามคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
แล้วจะหายสงสัยเองครับว่าทำไมศิษย์วัดบางพระจึงมีมากมายทั่วประเทศ  

ด้วยความเคารพครับ

:065:

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2553, 03:41:25 โดย zeroedge »

ออฟไลน์ numxs

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 06:30:59 »
ฝันว่าได้สักยันต์ เหมือนผมเลยครับ
ผมฝันคืน วันที่ 12 ว่าได้สักยันต์กับพระรูปหนึ่ง

พรุ่งนี้( วันอาทิตย์ ) ว่าจะไปขอเป็นศิษย์วัดบางพระ แต่ใจยังไม่ค่อยสงบเลย
รู้สึก หวั่นๆ พี่ๆช่วยแนะนำที่ครับ

จะไปทำขันธ์ ขอขมา บิดา มารดา ครู อาจารย์ พระรัตนตรัย ก่อนจะไปสัก แต่กลัวไปถึงวัดช้าแล้วคนแยอะ

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 07:25:10 »
ขอแค่มีใจศรัทธาและยึดมั่นในองค์หลวงปู่เปิ่น ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะคะ
แล้วยิ่งจะทำการขอขมาบิดา มารดา ครูบาอาจารย์และพระรัตนตรัยด้วยแล้ว
ยิ่งดีค่ะ ทำใจให้สบายๆไม่ต้องหวั่นกลัวใดๆหรอกค่ะ เพราะที่วัดมีแต่น้ำใจ
ไม่ว่าจะจากพี่ๆน้องๆศิษย์เดียวกัน หรือจากพระอาจารย์ที่เมตตาให้เรา
ลองมาสัมผัสดูแล้วจะรู้ว่า น่าจะมาตั้งนานแล้ว สู้ สู้ นะคะ  :095:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 พ.ค. 2553, 09:15:15 »
ก่อนหน้านี่ผมเลยตั้งกระทู้ถามเรื่องเกี่ยวกับการสักยันต์ เพราะตั้งใจจะเดินทางไปที่วัดบางพระเพื่อฝากตัวเป็นศิษย์เหมือนพี่ๆน้องๆทุกท่าน
ไม่รู้ว่าตัวเองคิดมากหรือมีอะไรไรเปล่า เมื่อคืน(14-5-53)ผมฝันว่าตัวเองได้สักยันต์กับ
[shake]บุคคล[/shake]หนึ่งซึ่งไม่รู้ว่าใครแล้ว ตัวเองก็แปลกใจว่าตั้งใจเอาแค่นิดหน่อยแต่สิ่งที่ได้มาในฝันมันเต็มแผ่นหลังเลย
ผมก็ไม่รู้ว่ามันคือยันต์อะไร?แล้วยังงี้มันเป็นการเตือนอะไรไหม?
รบกวนพี่ๆน้องๆแจ้งให้ทราบทีเผื่อมีใครเป็นเหมือนผมมั่ง

ปล.ถึงแม้ที่ฝันจะเป็นยังไง แต่ผมก็ตั้งใจจะไปที่วัดอยู่แล้วตามที่เคยได้บอกไว้ ขอเวลาอีกนิดนึง

ผมขอตอบแบบที่ผมคิดแล้วลองอ่านดูนะครับ ถ้าตั้งใจไปวัดแล้วต้องไปเลยครับ  นั่นคือสิ่งที่น่าจะทำจะไปสักหรือไม่นั้นผมว่าไปไหว้สังขารหลวงพ่อเปิ่นก่อนดีกว่าครับ  ส่วนที่จะไปสักกับบุคคลนั้น  ตอนนี้ที่วัดไม่มีอาจารย์ฆาราวาสเมตตาสักแล้วนะครับ  มีแต่พระสงฆ์ที่ท่านเมตตาแล้วนะครับ  ส่วนเรื่องการเตือน ผมว่าเตือนให้ไปวัดบางพระไวๆนะครับ ศรัทธาเป็นสิ่งสำคัญนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ถูกหรือผิดขออภัยด้วยนะครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 09:15:49 »
ผมก็ฝันเหมือนกัน แต่ฝันว่ามีเด็กมาหา และเล่นด้วย
วันรุ่งขึ้นไปวัด เลยถามหลวงพี่ญา ว่ามีกุมารทองเหลืออีกมั้ย หลวงพี่ญาท่านเดินเข้ากุฎิหยิบมาให้ 1 ตน ดีใจมาก หลวงพี่ท่านเมตตาจริงๆ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 พ.ค. 2553, 12:45:42 »
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ พอดีเพิ่งได้ปัจจัยการเดินทางมา วันอาทิตย์ที่จะถึงนี่ ทางวัดเปิดกี่โมงถึงกี่โมงครับ

แล้ววัตถุมงคลทางวัดมีให้เช่าไหมครับ อยากนำมาขึ้นคอซักองค์

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 พ.ค. 2553, 08:46:20 »
แล้ววัตถุมงคลทางวัดมีให้เช่าไหมครับ อยากนำมาขึ้นคอซักองค์

เข้ามาอ่านสิบรอบก็เหมือนกันสิบรอบหรือว่าคิดไปเองว่าแปลก ๆ
[/color]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2553, 08:47:05 โดย nayfertity »

ออฟไลน์ siamza16

• ปฐมะ
  • *
    • รีสอร์ทเชียงใหม่
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 พ.ค. 2553, 02:46:40 »
ไม่รู้ต้องขอแนะนำจากพระ