ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเซียนพระหน่อยค่า -- พระในรูปคือพระอะไรคะ  (อ่าน 4238 ครั้ง)

ออฟไลน์ LookkaewzA

• ทุติยะ
  • **
คือพ่อให้มาอ่ะค่ะ

แล้วมีคนไทยที่นี่เค้าถามว่าพระอะไร

ตอบเค้าไม่ได้

จะถามพ่อ พ่อก็ไม่มีอีเมลที่จะส่งรูปไปให้พ่อดูได้อ่ะค่ะ

ขอบคุณนะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2553, 10:44:15 โดย LookkaewzA »

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
สวยนะครับ...แต่เดี๋ยวรอคำตอบจากผู้ชำนาญการนะครับ...ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
พระ นางพญา ไงครับ

แต่เกจิท่านใดอันนี้ผมไม่ทราบ แต่เป็นเอาว่าเก็บไว้ให้ดีๆ ล่ะกันนะครับ

ถ้าเป็นของกรุเก่า ล่ะ ก็ราคาน่าจะอยู่ที่หลักแสนหน่ะครับ

เก็บไว้ดีๆ น้า เห็นแล้วอิจฉา  18; 21;
[shake]"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"[/shake]

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
เรียกว่าพระนางพญาครับ ส่วนจะแท้หรือเปล่าปรึกษาผู้รู้อีกทีครับผม  :002:

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
นางพญาครับ ถ้าแท้ล่ะก็ 1 ใน 5 เบญจภาคีชุดใหญ่นะครับ เซียน ท่านอื่นรบกวนแนะนำบ้างนะครับ
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
พระนางพญา 1ในชุดเบญจภาคี ซึ่งเป็นที่ต้องการของนักสะสม แต่แท้หายากมาก
แต่ก็ใช่ว่าจะไม่มีน๊ะครับ เพราะพระนางพญามีด้วยกันหลายพิมพ์และหลายกรุ
ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยคับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พระนางพญาครับ

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
นางพญาครับแต่ ส่วนตัวดูไม่ดีครับใหญ่ไป :054:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สมเด็จนางพญาครับ มาให้กำลังใจครับ :090: :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ถูกต้องแล้วครับ...พระสมเด็จนางพญา ภาพยังไม่ค่อยชัดนะ
แต่สัณนิษฐานจากพิมพ์ว่าเป็นพระที่สร้างวัดพระพุทธชินราช
ไม่ใช่พระกรุ แต่เป็นพระแท้ที่มีประวัติยาวนาน..สรุปว่าน่าสะสม
ยิ่งเป็นผู้หญิงด้วยแล้วขึ้นคอเลย ................ลุงต้อเอง..

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ตามลุงต้อ..ของแท้ยิ่งกว่าพระ....ลุงต้อแน่นอนจริงๆครับ

ออฟไลน์ Halata

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ถามเซียนพระหน่อยค่า -- พระในรูปคือพร$
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2554, 09:55:38 »
ขอถามเซียนหนอยครับ..ว่าพระกิ่งหน้าจีนองค์นี้ รุ่นอารัย ออกวัดไหน ปีอารัย และเค้าเรี้ยกรุ่นนี้ว่าพระกิ่ง อะไรคับ ขอบคุญคับ ช้วยทีนะครับผู้รู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มิ.ย. 2554, 10:00:15 โดย Halata »
มนุษย์ แท้ คือ อะไร.

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ขอถามเซียนหนอยครับ..ว่าพระกิ่งหน้าจีนองค์นี้ รุ่นอารัย ออกวัดไหน ปีอารัย และเค้าเรี้ยกรุ่นนี้ว่าพระกิ่ง อะไรคับ ขอบคุญคับ ช้วยทีนะครับผู้รู้
ขอโทษนะครับ
  ภาพไม่ขึ้น
และก็ภาษาวิบัติหมดแล้วครับ