ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 1604 ครั้ง)

ออฟไลน์ Samudaiya

• ทุติยะ
  • **
แนะนำด้วยครับ
« เมื่อ: 21 พ.ค. 2553, 12:37:08 »
จะไปสักแต่ไม่รู้จะสักกับหลวงพี่องค์ไหนดี

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ตอบ: แนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พ.ค. 2553, 12:53:28 »
     สำหรับวัดบางพระนี้ ทุกครูบาอาจารย์ท่านเมตตาให้แก่ศิษย์ทุกท่านโดยไม่เลือกชั้น วรรณะ ครับ เพราะฉะนั้นจงภูมิใจเถอะครับที่ได้มาเป็นศิษย์หลวงปู่เปิ่นร่วมกัน และจงภูมิใจกับครูบาอาจารย์ทุกท่านได้อย่างไม่ต้องมีข้อกังขาครับที่ท่านใดก็ตาม ท่านนั้นยินดีประสิทธิ์ประสาทให้คุณอย่างเต็มใจและดีที่สุดแน่นอนครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ Samudaiya

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พ.ค. 2553, 01:03:55 »
ขอบคุณครับ

ถ้าอย่างนั้น

ไปทัวร์วันเดียวทุกกุฏิเลยได้ไหมครับ

:005: :005: :005:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 พ.ค. 2553, 01:12:09 »
ได้สิครับ...ท่านก็เข้าไปกราบหลวงปู่เปิ่น และหลวงพ่อสำอางค์(เจ้าอาวาส) ที่กุฏิใหญ่ก่อนเลยอันดับแรกเพื่อถวายตัวเป็นศิษย์วักบางพระ จากนั้นก็ไปกราบหลวงปู่หิ่ม ต่อมาก็เดินสายเข้าไปกราบครูบาอาจารย์ได้ทุกรูป ทุกกุฏิเลยครับ ลองศึกษาดูก่อน ถ้าถูกชะตากับหลวงพ่อท่านใด ก็ถวายพานครูเลยครับตามสะดวก

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 พ.ค. 2553, 03:44:53 »
องค์ไหนก็ดีหมดครับ อยู่ที่ศรัทธามากกว่าครับ :095:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ tawatchai

• ตติยะ
  • ผมจะเป็นคนดี
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 พ.ค. 2553, 10:27:07 »
ผมก็เคยผ่านความรู้สึกอย่างนี้มาแล้วครับ เมื่อปีที่แล้วนี้เองครับแต่ความศรัทธาที่มีอยู่ในจิตใจของเรา จะทำให้ตัวเราเจอ และได้รับแต่สิ่งดีๆที่ วัดบางพระครับ
ผมจะเป็นคนดี ถวายพ่อหลวง

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 พ.ค. 2553, 11:31:31 »
ขอบคุณครับ

ถ้าอย่างนั้น

ไปทัวร์วันเดียวทุกกุฏิเลยได้ไหมครับ

:005: :005: :005:

ได้ค่ะไม่มีใครห้ามแต่มีคำถามว่าจะได้รับทุกกุฎิเลยหรือเปล่า^^"

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 พ.ค. 2553, 07:42:30 »
จะไปสักแต่ไม่รู้จะสักกับหลวงพี่องค์ไหนดี

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

พี่โชว สักกับหลวงพี่ญาจ๊ะ!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2553, 07:43:04 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 พ.ค. 2553, 10:20:32 »
ดีทุกองค์ครับ  :027:
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 พ.ค. 2553, 03:01:45 »
 :001:  ใช่แล้วค่ะ ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่ใจค่ะ ขอเพียงมีใจศรัทธาและ

เชื่อมั่น สิ่งที่ได้รับกลับมาก็สุดยอดแล้วค่ะ  ขอบคุณค่ะ :054: