ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่คับ พี่ๆช่วยแนะนำผมทีคับ  (อ่าน 893 ครั้ง)

ออฟไลน์ warit

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ผมอยากรู้ข้อมูล ของอาจารย์เจี๊ยบวัดสุขใจครับ

เห็นบางคนเขาบอกว่าเป็นสายหลวงพ่อเปิ่น

บางคนก้อบอกไม่ใช่ แล้วถ้าใช่ ผมอยากทราบทางไปวัดสุขใจ

และค่าครูในการสักยันต์ของอาจารย์เจี๊ยบครับ

ออฟไลน์ นัท~สันโดษ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - kamisky001@hotmail.com
ตอบ: สมาชิกใหม่คับ พี่ๆช่วยแนะนำผมทีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พ.ค. 2553, 02:57:18 »
พอดีผมก้อไปเจอมาในกระทู้เก่า ๆ

อยากทราบอยู่เหมือนกัน ^^

แต่ไม่กล้าถามท่านใดเลย ^^
ส่วนหนึ่งของชีวิต อุทิศให้สังคม มูลนิธิ กู้ภัย ร่มไทร

ออฟไลน์ warit

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: สมาชิกใหม่คับ พี่ๆช่วยแนะนำผมทีคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พ.ค. 2553, 01:28:27 »
งั้นผมขอเปลี่ยนคำถามละกันนะครับ ถ้าผมจะไปสักที่กุฏิพระมหาสมชาย ค่าครู เสือตีนโต เท่าไหร่ครับ แล้วลายกับอักขระจะเหมือนที่กุฏิอื่น ๆ รึเปล่าครับ ขอความรู้จากพี่ ๆ ทั้งหลายด้วยครับ  :086: :086:

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พ.ค. 2553, 02:39:13 »
สิ่งใดที่เราคิดว่า ไม่ไดี ไม่ใช่ ไม่มั่นใจ ก็อย่าไปริอาจ ดีแล้วครับ

จงไปในทางที่เราและสังคมส่วนใหญ่ เชื่อมั่นว่าใช่ และ ยอมรับ ดีที่สุดครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น