ผู้เขียน หัวข้อ: พี่่ๆน้องๆห้อยพระอะไรกันบ้างครับ(ที่ใช้ทุกวันนะครับ)  (อ่าน 47744 ครั้ง)

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
ส่วนตัวผมเองห้อยพระ3องค์ครับ
1.เหรียญหลวงปู่เอี่ยม วัดสะพานสูง
2.เหรียญหลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ
3.เหรียญหลวงพ่อเปิ่น 19 วัดบางพระ

แล้วพี่ๆน้องห้อยพระอะไรกันบ้างครับ

ออฟไลน์ snowwhite

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
ห้อยพระพิฆเนศ ด้านหลังเป็นพ่อแก่  แล้วก็พกหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดติดตัวด้วยค่ะ

อันนี้คือที่ติดตัวทุกวันนะคะ
  :017:
คิดดี ประพฤติดี พระคุ้มครอง

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

บางขุนพรหม (สมเด็จโต)พร้อมตลับทองฝังเพชร ครับ

เหรีญโภคทรัพย์ เนื้อเงิน (หลวงพ่อเส็ง วัดศรีประจันตคาม จ.ปราจีนบุรี)

ปากน้ำ รุ่น 1  ครับ

ที่จริงมีหลายชุดครับ  แต่ที่ขึ้นคอประจำ ก็ ชุดนี้ละครับ :050:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ที่ใช้ประจำทุกวัน..
1. หลวงพ่อปานทรงหนุมานหาวเป็นดาวเป็นเดือน.
2. หลวงปู่ทิมระหารไร่เสมาแปดรอบ.
3. ขุนแผนผงพรายกุมารรุ่นแรกปี30 หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ.
4. หลวงพ่อเปิ่นปี19.
5. ตะกรุดดอกไม้ทองหลวงพ่อพูนวัดบ้านแพน. :016:

ออฟไลน์ notejazzpianist

• ทุติยะ
  • **
ที่ขึ้นคออยู่ตอนนี้ก็1.พระสังกัจจาย หลวงปู่สุภา ภูเก็ต
                      2.พระอุปคุต     หลวงปุ่สุภา ภูเก็ต
                      3.พระเสด็จกลับปี2506 หลวงปู่สุภา ภูเก็ต
                      4. ชานหมากของหลวงปู่สุภาครับ

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
ครับ....ห้อยอยู่ 2 องค์ครับ

1.เหรียญเลื่อนมสณะศักดิ์ปี2508 ทองคํา
2.เหรียญพุฒซ้อนกรรมการ 2509 เปียกทอง.ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2553, 10:17:34 โดย pepsi »
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
พระพิฆเนศ ด้านหลังพ่อแก่ หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม นครปฐม
ขุนแผน41 หลวงพ่อเปิ่น ตะกรุดเสือหมอบข้อมือ หลวงพ่อเปิ่น 02;

ออฟไลน์ mmpp

• ทุติยะ
  • **
พระหลวงพ่อปฏิหาริย์  อำนาจเจริญ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
1. เหรีญหลวงพ่อเปิ่น 12 สค 41
2. หลวงปู่ทวดจัมโบ้ ปี36 ท่านพ่อนองวัดทรายขาว
3. สมเด็จพุฒาจารย์โตจัมโบ้(หลวงปู่นาควัดระฆังปี95)
4. สมเด็จอรหังฐานคู่เนื้อแดง
5. พระผงพิมพ์ พระหพรมผงกรรมฐานหลวงปู่ดู่(หลวงตาม้าสร้างแจกฟรีๆ วัดถ้ำนะ)
6. ปลัดหลวงพ่อเปิ่น,ปลัดหลวงพ่อตัด,ปลัดหลวงพี่ต้อย
                 :090: :090: :114: :090: :090:
                         สวัสดี..................

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
ของผม มีดังนี้
1. เหรียญหลวงพ่อเปิ่น ห้าเสือ เสาร์ ๕ ปี ๓๖
2. หลวงพ่อแช่มวัดฉลอง ปี ๒๔
3. หลวงปู่เขียว วัดหรงบน เสาร์ ๕ ปี ๒๓
4. รูปหล่อพ่อท่านซัง วัดวัวหลุง
5. รูปหล่อกริ่งหลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ ๑๓.๔.๒๗
ด้านหลัง เศียรพ่อแก่ ได้มาตอนวันไหว้ครูวัดบางพระปี ๕๑
รูปหล่อชูชก ไม่แน่ใจที่มา
สุดท้าย อัฐฐิของแม่ตัวเอง
  แนะนำกันบ้างนะครับ
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
เหรียญหลวงพ่อแช่มวัดดอนยายหอมครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ของผมหลวงปู่เปิ่นล้วนๆ 1.เหรียญหลวงปู่ ปี41 2.ล็อกเก็ต 3.เหรียญหมู 4.เหรียญเสื้อเกาะ ปี33 5.เหรียญอเมซิ่ง 6.พระผงนั่งเสือยันต์กลับ 7.ตะกรุดโทนและเบี้ยแก้ 8.เหรียญบูชาครู ปี36 9.หัวเสือ 10.พระผงอาเสี่ยเล็ก 11.เหรียญนั่งไก่และเหรียญสร้างสะพานครับ :002:(ยังมีอีกเยอะครับรอซื้อสร้อยก่อนครับ)
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ MAX_23

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรมีฤทธิ์ ศิษย์มีครู
เหรียญรุ่นแรก หลวงพ่อเนื่อง วัดจุฬามณี

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล

1.หลวงปู่ทวด  หลวงปู่สุภา  รุ่นสึนามิ
  2.หลวงปู่ครูบาอินตา  วัดวังทอง  ลำพูน
  3.หลวงพ่อเปิ่น  รุ่นลาภอลงกรณ์
ครับ
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ oakkyoakz999

• เด็ก กรุงเทพ
  • จตุตถะ
ของผมก็ห้อย เหรียญรุ่นแรก หลวงพ่อสืบ ครับ
ปิโยเทวา มนุษานัง ปิโยพรหมา นะมุตตโม ปิโยนาคะ สุปันนานัง ปินินทะริยัง นะมามิหัง

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตะกรุดดอกไม้ทองหลวงพ่อพูนวัดบ้านแพน ให้ท่านจารหัวตะกรุดให้ด้วยครับ
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ romulus

• ตติยะ
    • อีเมล
ที่ขึ้นคอทุกวันครับ

เหรียญหลวงปู่เผือกขี่สิงห์ รุ่นแรกวัดสาลีโข
ตะกรุดโทนสมเด็จพระนเศวรมหาราช วัดสาลีโข รุ่นแรก
ตะกรุดโทนมหาระงับ พุทธอุทยานธรรมโกศล รุ่นแรก
ตะกรุดโทน มหาจักรพรรตาธิราช พุทธอุทยานธรรมโกศล
ตะกรุดหัวใจอริยสัจจ์โสฬสมงคล พุทธอุทยานธรรมโกศล
ตะกรุดหัวใจบุรุษแปดจำพวก พุทธอุทยานธรรมโกศล
ตะกรุด อรห สุคโต ภควา พุทธอุทยานธรรมโกศล

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *
- พระพิฆเณศ ตรีมุข (3 เศียรแบบยืน)
- เสือหลวงพ่อปาน รุ่น ๑๐๐ ปีเสาร์ห้า (ไม้พยุง)
- หนุมานจับหลักหลวงพ่อฟู รุ่น ไหว้ครู ๕๓
"คนมีปัญญา ถึงแม้ตกทุกข์ ก็ยังหาสุขพบ"

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
ของผม 1 เดียวในใจครับ

หลวงปู่ไปล่   วัดกำแพง หล่อลอยองค์ปี34[สร้างพร้อมจอบ2]
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ถ้าเอาเฉพาะสร้อยเส้นหลัก..ของผมก็มี 7 องค์
1.ขุนแผนเคลือบหลวงปู่ทิม วัดพระขาว ปี45
2.เหรียญเสมา25พุทธศตวรรษ
3.พระผงหลวงปู่แย้มวัดตะเคียนรุ่นแจกวันเกิดอายุ81ปี
4.พระเม็ดบัวเนื้อดิน เจ้าคุณโพธิ์วัดชัยพฤกษ์มาลา
5.พระหลวงปู่นวดเนื้อว่าน หลังปั๊ม ขอ.๑ วัดเขาอ้อ
6.เหรียญสังฆราชป๋ารุ่นรอบโลก
7.เหรียญหลวงปู่ร่วง วัดศาลาโพธิ์ หาดใหญ่
แถมด้วย ตะกรุด นารายณ์แปลงรูป ของ อ.นอง วัดทรายขาว ดอกเล็กๆอีกดอกนึง

ซึ่งผมเคยโชว์ไว้ในกระทู้เก่าเมื่อประมาณ 2-3เดือนก่อนครับ

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *
เอารูปมาให้ดูครับ
ใส่ข้อความจำกัดการใช้รูปนิดนึงเผื่อว่ามีคนแอบอ้างไปใช้ อิอิอิ กลัวไว้ก่อน

๑. พระพิฆเณศ ตรีมุข (๓ เศียรแบบยืน)
๒. เสือหลวงพ่อปาน รุ่น ๑๐๐ ปีเสาร์ห้า (ไม้พยุง) ด้ายสีขาวๆที่เห็นได้มาจากงานเสาร์ห้าปีนี้ครับ วันนั้นผมไปจองเสือ
๓. หนุมานจับหลักหลวงพ่อฟู รุ่น ไหว้ครู ๕๓

ส่วนสร้อยที่เห็นมีกะลาตาเดียว พญางิ้วดำและไม้มงคล (จำชื่อไม่ได้น่าจะเป็นไม้มะขามนะ) ครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ของผมตามกระทู้ข้างล่างนี้ครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,16802.html

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อยากมีพระเก่าๆแบบคนอื่นบ้างจังครับ  15;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ konmeevaw

• ปัญจมะ
ชานหมากหลวงปู่ทิม วัดพระขาว อยุธยา คล้องมาตั้งแต่ปี 2539

ออฟไลน์ winyoo

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

มีเหรียญหลวงพ่อเปินรุ่นเสาร์ห้าปี36ครับ

ออฟไลน์ winyoo

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

ด้านหลังหลวงพ่อครับ

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
1. หลวงพ่อทบผงไตรมาส                                                                                                                    2.เหรียญหลวงปู่ช่วงวัดบางเเพรกใต้รุ่น2                                                                                                  3.เหรียญหลวงปู่สายวัดบางรักใหญ่รุ่นเเรก                                                                                                4.เหรียญเสมาหลวงพ่อจงหลังสิงห์ปี2487เนื้ออัลปาก้า                                                                                5.เหรียญหันข้างเล็กเจ้าคุณนร                                                                                                              6.เหรียญหลวงพ่อเอียวัดบ้านด่านรุ่น2                                                                                                       7. เหรียญพระเจ้าตากหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ปลุกเสก                                                                                   8.ชานหมากหลวงปู่ทบวัดชนเเดน                                                                                                       ปล. ที่เอว   ก็มีตระกรุดหลวงปู่เหรียญวัดบางระโหง2ดอก หลวงปู่ทบ1ดอก เสือรุ่น3วัดตะเคียน1ตัว เบี้ยหลวงปู่เหรียญบางระโหง เเละตระกรุดหลวงพ่อตัดครับ.....เยอะไปปะเนี่ย :004: :004:                                                                                               
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ TheJack

• ตติยะ
  • ฐิติปญฺโญ

พระสมเด็จ ของหลวงพ่อครื้น วัดสังโฆสิตาราม จ.สุพรรณบุรี

พระพุทธประทานยศบารมี ตำรวจภูธรภาค5  ผลงานโดย อ.เฉลิมชัย   โฆษิตพิพัฒน์

ตะกรุด 4 กษัตริย์ หลวงตาวาส วัดสะพานสูง แบบตอนที่ยังดิบๆ
หลวงตาเมตตาจารให้ตอนเอาหนังเสือไปถวาย ภาพล่างเอาไปถักเชือกมาแล้ว

อันเล็กเป็นตะกรุดยันต์เก้า ไม่ได้เอามาติดตัว

ออฟไลน์ TheJack

• ตติยะ
  • ฐิติปญฺโญ
ของผมก็ห้อย เหรียญรุ่นแรก หลวงพ่อสืบ ครับ

นรต.ไม่ห้อยพระกริ่งหลวงพ่อนาค พระประจำ รร.นรต.หรอ
พระดี มวลสารดี พิธีเยี่ยม หามาห้อยไว้นะ นรต. แล้วพระประจำรุ่นได้แจกพระอะไรอะ นรต.

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
อยากมีพระเก่าๆแบบคนอื่นบ้างจังครับ  15;

ชุดนี้สวยงามมากเลยครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
เอารูปมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
--------------------------------------------------------------------------------
อ้างจาก: ~เสน่ห์ack01~ ที่ ๑๒ มิ.ย. ๕๓, ๐๘:๑๑:๒๖
อยากมีพระเก่าๆแบบคนอื่นบ้างจังครับ 

ต้องการดูรูปภาพขนาดต้นฉบับเดิมคลิกที่นี่... 
......หรอครับคุณเอ็ก

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
--------------------------------------------------------------------------------
อ้างจาก: ~เสน่ห์ack01~ ที่ ๑๒ มิ.ย. ๕๓, ๐๘:๑๑:๒๖
อยากมีพระเก่าๆแบบคนอื่นบ้างจังครับ 

ต้องการดูรูปภาพขนาดต้นฉบับเดิมคลิกที่นี่... 

....งงมากครับพี่ที... 07; 07; 07;

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

....งงมากครับพี่ที... 07; 07; 07;

สงสัยช่วงนี้พี่ทีจะเบลอๆนะครับ ไหวป่าวครับพี่ที เฮ้อออ  กรรม 555+
โดนสาวคาราโอเกะเล่นไปและมั้ง เบลอเลย  :075:

42;  11;  39;  12;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2553, 05:12:55 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ rinrin

• ตติยะ
คุณพ่อให้มาค่ะ  "สมเด็จฯ บางขุนพรม"   :095:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

ของผม เฉพาะที่ใช้ประจำครับแค่นี้ครับ  :002:

ลองดูครับ

1.หนังกลองหลวงพ่อปรีชา  “ พญาหนังแห้ง “   - - - >   วัดเขาอิติสุขโต

2.หลวงพ่อเปิ่น 19  - - - > วัดบางพระ

3.สมเด็จรุ่นแรกฝังพลอยน้ำเงิน หลวงพ่อเปิ่น - - - > วัดบางพระ

4.รูปหล่อหลวงพ่อปรีชา “ เนื้อระฆังแตก “    - - - >   วัดเขาอิติสุขโต

5.ขุนแผนหลวงปู่หิ่ม “ เนื้อชินเงิน “ - - - > วัดบางพระ

6.สมเด็จหลวงพ่อเพชร “ เพชรพิจิตร “ หลวงพ่อปรีชา    - - - >   วัดเขาอิติสุขโต

7.ล็อกเก็ต  หลวงพ่อปรีชา  - - - >     - - - >   วัดเขาอิติสุขโต

8.เม็ดแตง หลวงพ่อเงิน “ เนื้ออัลปาก้า “ - - - > วัดดอนยายหอม

9.พระนเรศวร - - - > ที่ จ.สุพรรณบุรี จัดสร้าง

10.ลูกแก้วหลวงพ่อปรีชา  - - - >     - - - >   วัดเขาอิติสุขโต

ป.ล
       ปรกติห้อยอยู่สองเส้นครับ     เส้นที่ 2 เป็นปู่ฤาษีครับ   ไว้ค่อยนำให้ชมอีกทีครับ

----------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ -----------------

:054:

• ผู้คุมกฎ

ของผม เฉพาะที่ใช้ประจำครับแค่นี้ครับ  :002:

ลองดูครับ

1.หนังกลองหลวงพ่อปรีชา  “ พญาหนังแห้ง “   - - - >   วัดเขาอิติสุขโต

2.หลวงพ่อเปิ่น 19  - - - > วัดบางพระ

3.สมเด็จรุ่นแรกฝังพลอยน้ำเงิน หลวงพ่อเปิ่น - - - > วัดบางพระ

4.รูปหล่อหลวงพ่อปรีชา “ เนื้อระฆังแตก “    - - - >   วัดเขาอิติสุขโต

5.ขุนแผนหลวงปู่หิ่ม “ เนื้อชินเงิน “ - - - > วัดบางพระ

6.สมเด็จหลวงพ่อเพชร “ เพชรพิจิตร “ หลวงพ่อปรีชา    - - - >   วัดเขาอิติสุขโต

7.ล็อกเก็ต  หลวงพ่อปรีชา  - - - >     - - - >   วัดเขาอิติสุขโต

8.เม็ดแตง หลวงพ่อเงิน “ เนื้ออัลปาก้า “ - - - > วัดดอนยายหอม

9.พระนเรศวร - - - > ที่ จ.สุพรรณบุรี จัดสร้าง

10.ลูกแก้วหลวงพ่อปรีชา  - - - >     - - - >   วัดเขาอิติสุขโต

ป.ล
       ปรกติห้อยอยู่สองเส้นครับ     เส้นที่ 2 เป็นปู่ฤาษีครับ   ไว้ค่อยนำให้ชมอีกทีครับ

----------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ -----------------

:054:

เยอะเกินครับมาสเซอร์ดอน อาจทำให้ปวดคอได้ครับ :095:

..ต้องปลดออกบ้าง แจกน้องๆใช้ครับ... :002:

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
ใส่ข้อความจำกัดการใช้รูปนิดนึงเผื่อว่ามีคนแอบอ้างไปใช้ อิอิอิ กลัวไว้ก่อน

๑. พระพิฆเณศ ตรีมุข (๓ เศียรแบบยืน)
๒. เสือหลวงพ่อปาน รุ่น ๑๐๐ ปีเสาร์ห้า (ไม้พยุง) ด้ายสีขาวๆที่เห็นได้มาจากงานเสาร์ห้าปีนี้ครับ วันนั้นผมไปจองเสือ
๓. หนุมานจับหลักหลวงพ่อฟู รุ่น ไหว้ครู ๕๓

ส่วนสร้อยที่เห็นมีกะลาตาเดียว พญางิ้วดำและไม้มงคล (จำชื่อไม่ได้น่าจะเป็นไม้มะขามนะ) ครับ

ขอโทษนะค่ะ ที่ถามเพราะไม่รู้จริงๆ ค่ะ ขอคำตอบเพื่อเป็นความรู้นะค่ะ

ที่กลัวว่าจะมีคนเอารูปไปแอบอ้าง สามารถใช้ในเรื่องไหนได้ค่ะ เพราะก็เป็นเพียงรูปภาพพระเท่านั้น   :086:

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ของผม จัดชุดเชือกร่มมาให้ชมก่อนนะครับ
...

...
1.หลวงพ่อเปิ่น ปี19  2.หลวงพ่อเบี้ยว รุ่นแรกวัดใหม่สุคนธาราม 3. หลวงพ่อน้อยสร้างสะพานปี 10 4. หลวงปู่เพิ่มเสมาเล็กรุ่นสองวัดกลางบางแก้ว 5. หลวงพ่ออุตตมะรุ่นแรกปี 11 6. ล๊อคเก็ตหัวแหวนหลวงปู่เพิ่มหลังเม็ดยาจินดามณี
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

• ตติยะ
    • อีเมล

ขอโทษนะค่ะ ที่ถามเพราะไม่รู้จริงๆ ค่ะ ขอคำตอบเพื่อเป็นความรู้นะค่ะ

ที่กลัวว่าจะมีคนเอารูปไปแอบอ้าง สามารถใช้ในเรื่องไหนได้ค่ะ เพราะก็เป็นเพียงรูปภาพพระเท่านั้น   :086:

น่าจะเป็นการนำรูปพระที่สวยๆไปโชว์เพื่อหลอกขายอ่ะครับ มีให้เห็นเยอะครับตามเว็บขายพระที่ระบบไม่ค่อยดี

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
ที่ใช้ประจำก็มี   :054:

1 พระร่วงหลังรางปืน หลวงพ่อสง่าวัดหนองม่วง
2 เหรียญหลวงพ่อสง่ารุ่นแรกปี 11
3 เสมาปืนไขว้ปี 30 หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
4 พระขุนแผนยอดขุนพล หลวงพ่อเปิน วัดบางพระ
5 เหรียญรุ่น 2 หลวงปู่ทนวัดสระกะเทียม ปี2491

มั่นใจและอุ่นใจมากครับ :054:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ Sarayut Suprit

• ฉัฏฐะ
  • *
 :074:สวยทั้งนั้น :074:

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *

ที่กลัวว่าจะมีคนเอารูปไปแอบอ้าง สามารถใช้ในเรื่องไหนได้ค่ะ เพราะก็เป็นเพียงรูปภาพพระเท่านั้น   :086:

ขออภัยมีเรื่องยุ่งๆเลยไม่ได้เข้ามาเวปนี้ เลยตอบช้า
เรื่องแอบอ้างก็ตามที่ romulus กล่าวไว้

ผมเคยเจอที่อีกเวปนึงผมเป็นสมาชิก มีเพื่อนสมาชิกท่านนึงเล่าว่า ถ่ายรูปลงเวปไว้แล้วมีคนเอาไปลงเวปขายพระ แล้วคนที่หลงเชื่อก็โอนเงินไปทั้งๆที่คนที่ลงประกาศไม่มีพระในรูปไว้ในครอบครอง

อีกกรณีนึง ไม่ใช่พระแต่เป็นเครื่องสำอางค์ ซึ่งเจ้าของรูปได้ใส่ชื่อไว้ในรูป (สมมุติชื่อจอย) ในเวปแห่งนึง(สมมุติเวป A) แต่ไม่ได้บอกว่าใช้ดีหรือไม่อย่างไร แล้ว มีแม่ค้ารายนึง (สมมุติชื้อบี) ขายเครื่องสำอางค์ดังกล่าว สร้างเวปขายเครื่องสำอางค์ขึ้น เข้าไปตั้งกระทู้ โดยใช้ชื่อจอย เอารูปไปลง แล้วบอกว่า จอยเ่ล่นประจำที่เวป A (ซึ่งจอยเล่นเวป A อยู่จริงๆ) ซื้อแป้งมากจากบี ใช้ดีมาก อยากให้เพื่อนได้ลองใช้ของดีดี แล้ว บีก็เข้าไปขอบคุณใหญ่เลย บอกว่าขอบคุณ คุณจอยมาที่ซื้อไปแล้วมาช่วยให้เครดิส แล้วที่นี้ คนที่ซื้อแป้งไป ใช้ไม่ดีก็เข้าไปที่เวป A ไปจวกคุณจอยใหญ่เลย

ฝากเตือนเพื่อนสมาชิกเรื่องการลงรูปหน่อยนะครับ ใส่ชื่ออย่างเดียวไม่พอ ขอให้ใส่ข้อความป้องกันการแอบอ้างด้วยนะครับ จะได้ไม่เป็นเหยื่อมารสังคม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิ.ย. 2553, 07:03:57 โดย npn »

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ผมใส่ บ่อยๆก็

1.หลวงพ่อแก่นจันทร์เขมา๑
2.เหรียญ หลวงพ่อ ยวง วัดโพธิ์ศรี รุ่น 1 บางที อาจจะพลัดใส่กับ เหรียญหลวงพ่้อ ป๋อง วัดหนองกระทุ่ม นะครับ
3.พระปิดตาหลวงพ่อ ยวง วัดโพธิ์ศรี

(ทั้งหมดนี้ เป็นพระในจังหวัด ราชบุรี ครับไม่ค่อยอยากไปไกล กลัวหลอมเยอะ)อิอิ  ^^

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
1.พ่อท่านแต่ง วัดนันทาราม ปี 05
2.พระอธิการเปิ่น วัดโคกเขมา ปี 06
3.พ่อท่านเขียว วัดหรงมล ปี 13
4.ตะกรุดหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า
5.ตะกรุดหลวงพ่อเต๋ วัดสามง่าม
6.ตะกรุดหลวงโด่ง วัดทุ่งเว้า
7.เสือหลวงพ่อเปิ่น ปี43
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิ.ย. 2553, 09:08:41 โดย ธรรมะรักโข »

ออฟไลน์ rama3

• อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง
  • ตติยะ
  • ดูให้ดีเสียก่อนค่อยเข้าหา
    • อีเมล
หวัดดีครับ ของผม 1.เหรียญสีหบรรลือ เนื้อเงินเล็ก 2.พระปิดตาธาตุกายสิทธิ์ หลวงปู่หมุน จ.ศีรษะเกษ 3.แหวนนาราย์ตรึงไตรภพ 4.แหวนมอญ อ.หนุ่ม วัดบางแวก 5.ตะกรุดมอญนวะ 6.อ.ฟ้อน ดีสว่าง
ขอให้เกิดบันดาลในจิต ขอให้พิศดารในใจ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
หลวงปู่ทวด มหาบารมีศรีสยาม อ.หม่อม

พระผงหลวงพ่อเปิ่น/พระสังขจาย ที่หลวงพี่ญา, หลวงพี่ต้อย และท่านโองการฯ เมตตามาจ๊ะ!!

หลวงปู่ทวด อ.เมสันต์ (โด่ง)

ล๊อกเก็ตรุ่นสมปรารถนา พ่อทอง สนธิรอด

พระตรีมูรติ อ.หม่อม

เหรียญสะสมในกระเป๋า...เหรียญเสด็จแม่ยั่วเมือง อ. หม่อม

ดาวนายพัน หลวงพ่อผินะ.. และอื่นๆ อีกในกระเป๋าจ่ะหลามตัด!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิ.ย. 2553, 11:11:26 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอแจมด้วยคนครับ
1.หลวงพ่อเปิ่นนั่งเสือ(ไม่รู้ว่ารุ่นไหน)
2.หลวงพ่อเปิ่นนั่งเสือ(น่าจะปี30กว่า)
3.หลวงปู่ทวดไข่ปลาเล็ก
4.เหรียญหน้าเสือปี53อภินันทนาการจากหลวงพี่ต้อย(พิเศษ)

.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
1.พระ 25 พุทธศตวรรษ

2.เหรียญ ตะกรุดและหนุมาน หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ

3.เหรียญและตะกรุด หลวงปู่หน่าย วัดบ้านแจ้ง

4.เครื่องรางต่างๆของหลวงพี่ญา วัดบางพระและหลวงพี่ปื๊ด วัดห้วยขวาง

ออฟไลน์ Alowhaaa

• อัศวินม้าไม้
  • ตติยะ
  • อัศวินม้าไม้
    • MSN Messenger - kingdom076@hotmail.com
ของผม ครูบาคำ กะ พระวิษณุ ครับ กะตระกรุดที่ ตาผมปรุกเสกให้
วันนั้นฝนตก ตระกรุดรัด ผมไม่รู้ตัวครับ เพราะตอเคยบอกว่า เวลาตระกรุดรัดอย่าออกไปไหน
ผมไม่รู้ว่าตระกรุดรัดหรือผมใส่แน่น ผมออกไปเรียนตอนเช้าฝนตกหนักมาก
ผมขี่รถจยย. โดนรถเก๋งชนอย่างจัง ผมเป็นคนขับ ไม่มีแผล แต่กระดูกขาหัก2 ท่อน หน้าผากโนเท้าลูกมะนาวแต่ไม่มีแผล
เพื่อนผม กระโหลกร้าว มีแก้วผังที่น่องลึกมากเกือบถึงกระดูก
ตอนนี้ไม่เป็นไรแล้วครับ ยังอยู่สบายกันทั้ง2คน
ทำดีได้ดีมี่ที่ไหน ทำช่วได้ดีมีถมไป ทำชัวได้ดี ทำๆไม
จงทำดีต่อไป สกวันคงต้องได้ดี
ทำดี ไม่ต้องอายใคร