ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆหน่อยนะค่ะ  (อ่าน 4554 ครั้ง)

ออฟไลน์ ladyz

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนพี่ๆหน่อยนะค่ะ
« เมื่อ: 04 มิ.ย. 2553, 11:49:26 »
พอดีว่าเมื่อวันจันเข้าไปสักน้ำมันที่วัดบางพระ
เข้าไปที่กุฎิก้มีหลวงพี่สองท่านกำลังสักอยู่
แล้วมีท่านนึงว่างพอดีก็เลยไปสักค่ะ โดยไม่ได้ถามชื่อหลวงพี่่
หลวงพี่ถามว่า ต้องการอะไร เลยขอเมตตามหานิยมอะค่ะ
แต่ไม่รู้ว่าหลวงพี่เค้าสักอะไรให้
เลยถ่ายรูปมาให้ดู ช่วยบอกได้ไหมค่ะว่ายันต์อะไร
แล้วบทสวด ควรจะสวดคาถาอะไรอะค่ะ
รบกวนด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ  :086: :086:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนพี่ๆหน่อยนะค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2553, 12:17:50 »
ถ้าสายตาไม่ผิดเพี้ยน คิดว่าเป็น"ยันต์พระเจ้าห้าพระองค์"ครับ คาถาก็ควรจะอารราธนาถึงหลวงปู่ ตามพระคาถาที่กุฏิใหญ่แหละครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2553, 02:41:49 »
ไม่ชัดครับ :010:
ไม่อยากฟันธงครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2553, 05:23:17 »
น่าจะพุดซ้อนหลวงพี่หนึ่งนะครับ  :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2553, 05:36:02 »
ยันต์พุฒซ้อน หรือ ยันต์พระเจ้าห้าพระองค์ ความหมาย ความเชื่อ เป็นยันต์ที่โด่งดังมากมาตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน
ถือเป็นมหายันต์สูงสุดกว่ายันต์ทั้งปวง อุปเทห์ใช้ได้ สารพัดประโยชน์
โดยเฉพาะยันต์พุฒซ้อนได้นำมาใช้ในการลงนะหน้าทอง เมตตามหานิยม
โชคลาภ ทำให้ผู้ใหญ่เมตตา ต้องการเลื่อนขั้น เลื่อนตำแหน่ง เป็นมหาเสน่ห์รุนแรง

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2553, 05:47:54 »
สำหรับวัดบางพระเราใช้คาถาบทนี้ก็ได้ครับ เป็นคาถาที่หลวงปู่ท่านอนุญาตให้เผยแพร่ได้

หลวงพี่หนึ่่งท่านสัก ยันต์ พุทธซ้อนนี้ได้สวยมากครับ

ยินดีด้วยครับได้ของดีๆมาคุ้มครอง

ลูกศิษย์ใกล้ชิด จะทราบดีและเห็นลายยันต์นี้บ่อยครับ

น่าจะพุดซ้อนหลวงพี่หนึ่งนะครับ  :001:

เอ๊กซ์ จำ ครูอาจารย์ได้แม่นยำเลยเหรอครับ ตราตรึงใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2553, 05:53:07 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ladyz

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มิ.ย. 2553, 03:50:35 »
ใช่คะ ของหลวงพี่หนึ่ง
ต้องขอบคุนพี่ๆทุกคนมากเลยนะคะ
 :053: :053:

ออฟไลน์ andamanpooh

• จตุตถะ
  • เชื่อมั่น ศรัทธา กตัญญู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2553, 11:21:28 »
สวยค่ะ อยากได้บ้าง ยินดีด้วยนะคะ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 10:42:33 »
ยันต์พุฒซ้อน ขอรับ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2553, 10:08:45 »
วัน เสา  นี้ เจอกัน นะครับ ไปกัน ทั้งคณะ ^^