ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหน้าเสือ ปี 23 (ถ่ายรูปใหม่)  (อ่าน 1925 ครั้ง)

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
พอดีเพิ่งรับเหรียญมาวันนี้เองครับ ต้องรบกวนสมาชิกทุกท่านช่วยฟันธงหน่อยครับ โดยเฉพาะพี่หอมเชียง และพี่อเมซซิ่ง ฟันธงให้หน่อยครับ   เพิ่งถ่ายรูปใหม่

Uploaded with ImageShack.us

[IMG=http://img139.imageshack.us/img139/8673/p1080661.jpg]http://[/img]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2553, 12:42:12 โดย tuxky »

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: เหรียญหน้าเสือ ปี 23 (ถ่ายรูปใหม่)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2553, 01:53:01 »
ลองเปรียบเทียบกับภาพเก่าดูครับ ผมว่าเจ้าของเค้าน่าจะแต่งภาพ เพราะองค์จริงกับในภาพที่เค้าถ่ายมามันคนละเรื่องเลยครับ  จริงๆเหรียญนี้เป็นของเก๊ที่ถอดแบบออกมาจากเหรียญแท้ ซึ่งถ้าดูเผินๆจากภาพถ่ายถือว่าทำได้ดีมาก แต่พอได้จับเหรียญกับมือแล้ว จะเห็นความแตกต่างจากเหรียญแท้มากมาย ไม่ว่าจะเป็นลูกตาเสือซึ่งจะกลมโตกว่าของแท้เล็กน้อย ด้านหลังรอยปั้มก็เบลอ เส้นวิ่งระหว่างตัวมะกับหูซ้ายหลวงพ่อ (ขวามือเรา) ก็ไม่มี รอยตัดขอบก็ไม่ใช่ แถมเหรียญยังบางกว่าอย่างเห็นได้ชัด เลยนำมาให้สมาชิกทุกท่านได้เห็นและทราบข้อมูลเพื่อเป็นภูมิคุ้มกันสำหรับตนเองครับ  ส่วนพระองค์นี้ผมส่งคืนเจ้าของไปแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มิ.ย. 2553, 01:58:09 โดย tuxky »

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญหน้าเสือ ปี 23 (ถ่ายรูปใหม่)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2553, 02:06:14 »
เป็นวิทยาทาน ขอบคุณครับท่าน  :067:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2553, 06:50:10 »
 :058:...ขอขอบคุณพี่ทักมากๆเลยนะครับ..เหรียญไหนแลไม่ดีบอกเลยนะครับ..
...เพื่อนๆพี่ๆน้องๆจะได้ไม่โดน..ขอให้พระที่พี่ส่งเข้าประกวด..ติดรางวัลเยอะๆนะครับ... :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มิ.ย. 2553, 08:01:34 »

เหรียญเดียวกันแต่สงสัยตอนถ่ายลงครั้งแรกเขาคงแต่งภาพนะครับกับระยะเวลาคงถ่ายตามศูนย์พระเครื่องเลยดูเหรียญใหม่จัง แต่ดูจากที่ถ่ายใหม่ผมว่าดูดีมากๆครับ ขอบคุณครับที่นำมาลงให้ชมครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน