ผู้เขียน หัวข้อ: ที่วัดห้วยขวางยังมีการสักยันต์อยู่มั๊ย ครับ  (อ่าน 2587 ครั้ง)

ออฟไลน์ back_knock

• ทุติยะ
  • **
อยากทราบว่าปัจจุบันนี้ที่วัดห้วยขวางยังมีการสักยันต์อยู่รึปล่าวครับ

ขอท่านผู้รู้ตอบด้วยครับ

ขอบคุณมาก  ๆครับ

ออฟไลน์ yay-tai

• จตุตถะ
        กราบนมัสการและสวัสดีค่ะพี่ๆน้องๆสมาชิกวัดบางพระทุกท่าน พี่ต่ายพึ่งสมัครเป็นสมาชิกเว็บบางพระได้ไม่นาน   แต่ก่อนหน้านั้นพี่ต่ายได้เข้ามาศึกษาหาความรู้ได้สักระยะหนึ่งแล้ว    โดยการแนะนำของท่าน
"ผู้การเสือ"  จากการที่ได้เข้ามาเรียนรู้  ก็ได้รับรู้ถึงกิตติศัพท์บารมีหลวงพ่อเปิ่นมากมายทั้งในเรื่องพุทธคุณเครื่องลางและการสักยันต์ของพระอาจารย์หลายๆรูป  ไม่เพียงเท่านั้น กลับมีเรื่องราวมากมายเกี่ยวกับพุทธประวัติ  โยงไยไปถึงประวัติศาสตร์บ้านเมืองอันมีค่ายิ่ง  ซึ่งพี่ๆน้องๆสมาชิกได้ศึกษาค้นคว้านำมาให้ได้เรียนรู้และปฎิบัติให้ถูกต้อง  ซึ่งเป็นประโยชน์มากมายอย่างยิ่ง  สำหรับพี่ต่ายแล้วนอกจากจะมี"พระในบ้าน"ถึง2ท่านแล้ว ทุกวันนี้ พี่ต่ายก็ยังมี"วัดในบ้าน"อีกด้วย  พี่ต่ายฟังเสียงธรรมตามสายเกือบทุกวัน  ซึ่ง"บุญกุศล"
อันใหญ่หลวงนี้พี่ต่ายขอน้อมกลับไปหา พระอาจารย์ทุกรูป พี่ๆน้องๆสมาชิกทุกท่าน และบุคคลที่ทำให้พี่ต่ายได้เข้ามาในร่มโพธิ์วัดบางพระคือท่าน"ผู้การเสือ" พ.ต.อ.(พิเศษ)สมพร จารุมิลินท พี่หนึ่งของพวกเราด้วย                                                                                                                                  หลายท่านอาจจะสงสัย   พี่ต่ายรู้จัก"ผู้การเสือ"ได้อย่างไร
                                        และ       "ผู้การเสือ"กำลังทำอะไร ท่านอยู่ที่ไหน
          หลายท่านคงอยากรู้พี่ต่ายจะได้นำมาบอกกล่าวและมี  ข่าวดีจากท่าน"ผู้การเสือ" ที่จะมามอบให้พี่ๆน้องๆสมาชิก  ซึ่งพี่ต่ายจะแจ้งให้ทราบในคราวต่อไป

กราบนมัสการขอบพระคุณ และ ขอบคุณค่ะ....พี่ต่าย.

ออฟไลน์ yay-tai

• จตุตถะ
      พี่ต่าย ขอโทษน้อง back knock  ด้วยค่ะขออภัยพี่ๆน้องๆสมาชิกทุกท่านพี่ต่ายจะขึ้นกระทู้แต่ทำไม่เป็นไม่ทราบกดตัวไหน พึ่งเขียนส่งครั้งแรก(คอมพ์ลูกพึ่งสอนใช้ ไม่นานค่ะ)
      ขอความกรุณาท่านอื่นๆ คนรักษ์พระ น้องเอ็ม น้องเสน่ห์และท่านที่ไม่ได้เอ่ยนามยกกระทู้ขึ้นให้พี่ต่ายด้วย
               ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ back_knock

• ทุติยะ
  • **
พอดีผมเรียนอยู่ และบังเอิญหอพักอยู่แถว ๆ วัด นะครับ

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
สักอยู่ครับ
ไหว้ครูวันที่ 20 มิ.ย.53

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไปมาตั้งหลายทีเเล้วครับ