ผู้เขียน หัวข้อ: กราบนมัสการขอบพระคุณ ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ให้พี่ต่ายรู้จัก"วัดในบ้าน"  (อ่าน 1802 ครั้ง)

ออฟไลน์ yay-tai

• จตุตถะ

กราบนมัสการและสวัสดีค่ะพี่ๆน้องๆสมาชิกวัดบางพระทุกท่าน พี่ต่ายพึ่งสมัครเป็นสมาชิกเว็บบางพระได้ไม่นาน   แต่ก่อนหน้านั้นพี่ต่ายได้เข้ามาศึกษาหาความรู้ได้สักระยะหนึ่งแล้ว    โดยการแนะนำของท่าน
"ผู้การเสือ"  จากการที่ได้เข้ามาเรียนรู้  ก็ได้รับรู้ถึงกิตติศัพท์บารมีหลวงพ่อเปิ่นมากมายทั้งในเรื่องพุทธคุณเครื่องลางและการสักยันต์ของพระอาจารย์หลายๆรูป  ไม่เพียงเท่านั้น กลับมีเรื่องราวมากมายเกี่ยวกับพุทธประวัติ  โยงไยไปถึงประวัติศาสตร์บ้านเมืองอันมีค่ายิ่ง  ซึ่งพี่ๆน้องๆสมาชิกได้ศึกษาค้นคว้านำมาให้ได้เรียนรู้และปฎิบัติให้ถูกต้อง  ซึ่งเป็นประโยชน์มากมายอย่างยิ่ง  สำหรับพี่ต่ายแล้วนอกจากจะมี"พระในบ้าน"ถึง2ท่านแล้ว ทุกวันนี้ พี่ต่ายก็ยังมี"วัดในบ้าน"อีกด้วย  พี่ต่ายฟังเสียงธรรมตามสายเกือบทุกวัน  ซึ่ง"บุญกุศล"
อันใหญ่หลวงนี้พี่ต่ายขอน้อมกลับไปหา พระอาจารย์ทุกรูป พี่ๆน้องๆสมาชิกทุกท่าน และบุคคลที่ทำให้พี่ต่ายได้เข้ามาในร่มโพธิ์วัดบางพระคือท่าน"ผู้การเสือ" พ.ต.อ.(พิเศษ)สมพร จารุมิลินท พี่หนึ่งของพวกเราด้วย                                                                                                                                  หลายท่านอาจจะสงสัย   พี่ต่ายรู้จัก"ผู้การเสือ"ได้อย่างไร
                                        และ       "ผู้การเสือ"กำลังทำอะไร ท่านอยู่ที่ไหน
          หลายท่านคงอยากรู้พี่ต่ายจะได้นำมาบอกกล่าวและมี  ข่าวดีจากท่าน"ผู้การเสือ" ที่จะมามอบให้พี่ๆน้องๆสมาชิก  ซึ่งพี่ต่ายจะแจ้งให้ทราบในคราวต่อไป

กราบนมัสการขอบพระคุณ และ ขอบคุณค่ะ....พี่ต่าย.

(พี่ต่าย..ขอขอบคุณ น้องโต้งTonk lomsuk ที่แนะนำวิธีตั้งกระทู้ ขอบคุณค่ะ)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณต่าย บ้านหลังนี้อบอุ่นเสมอครับ เพราะพี่ๆน้องๆเราเป็นกันเองครับ ถ้าได้เจอกันที่วัดจะอบอุ่นมากๆครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับครับพี่ :002: เรามาเป็นบ้านหลังเดียวกันแล้วนะครับ :045:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิ.ย. 2553, 07:55:30 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับครับผม ถ้ามีโอกาสคงได้เจอกัน 30 มิ.ย. ที่วัดนะครับ :016:

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
สวัสดีและยินดีต้อนรับสู่ครอบครัววัดบางพระค่ะ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ดีใจนะครับ มีท่านผู้ใหญ่เข้ามาอยู่ในบ้านเราอีกแล้ว
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ยินดีครับพี่ต่าย............. :090: :090: :114: :090: :090:..................

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับครับพี่ต่าย  :002:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล