ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึงหลวงปู่เหลือเกินครับ ๘ ปีแล้วครับที่หลวงปู่ท่านจากพวกเราไป  (อ่าน 4861 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

สิ้นเดือนมิถุนายนนี้ก็ครบรอบ ๘ ปีแห่งการมรณภาพของหลวงปู่เปิ่น วัดบางพระแล้วครับ

ขอเชิญพี่น้องชาวเว็บวัดบางพระ  ร่วมงานทำบุญวันคล้ายวันมรณะภาพ

พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ)

กำหนดการเพิ่มเติม ผมจะนำมาแจ้งในกระทู้นี้อีกครั้งนะครับ

แจ้งกำหนดการเพิ่มเติม ครับ

ขอเชิญ ศิษย์ยานุศิษย์ ร่วมงานทำบุญวันคล้ายวันมรณะภาพ ครบรอบ ปีที่ ๗

พระอุดมประชานาถ ( หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ )

ใน วันพุธ ที่ ๓๐ มิถุนายน ๒๕๕๓ เวลา ๑๑.๐๐ น.

ถวายภัตตาหาร พระสงฆ์ ๑๐๐ รูป

ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพ โดยแจ้งความประสงค์ ได้ที่ กุฎิ พระอุดมประชานาถ ( กุฎิใหญ่ ริมน้ำ )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิ.ย. 2553, 03:01:40 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ขอบคุณมากครับ ตัวอยู่ไกลแต่ใจเหมือนอยู่ที่วัดตลอดเลยนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ  ไว้วันที่ 30 มิถุนายน นี้ เราไปทำบุญร่วมกันนะครับ 

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
คิดถึงหลวงปู่เหมือนกันครับ... :089:

หลวงพ่ออยู่ในใจของผมเสมอครับ :054:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ kla

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณครับ จะเคลียร์เวลาให้ว่าง อาจจะขอพี่เอกไปด้วยนะครับพี่นนท์

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
คิดถึงและจะรำลึกถึงบุญคุณของหลวงปู่ตลอดไปครับ .....ชื่อกระทู้ คำว่า "คิดถึงหลวงปู่" เหมือนชื่อโฟลเดอร์ที่ผมตั้งเอาไว้เพื่อเก็บรูปหลวงปู่และวัตถุมงคลของพี่น้องบางพระเราเลยครับ  ความรู้สึกเดียวกันย่อมเกิดขึ้นกับพี่น้องเราด้วยกันทุกคนเลยครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
คิดถึงและระลึกถึงพระคุณของหลวงพ่อเสมอมาครับ

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33

คิดถึงหลวงปู่เช่นกันครับ

เพราะไปเป็นประจํา..ท่านอยู่ในใจตลอด
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
คิดถึงรอยยิ้มที่มีให้กับลูกศิษย์ครับ
พร้อมกับความเมตตาที่มอบให้ในยอมที่ทุกคนต้องการที่พึ่ง
****รักเเละเคารพครับ***
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ 

ออฟไลน์ thongkam12

• You'll never walk alone
  • ตติยะ
  • หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง
ระลึกถึงเสมอครับสำหรับคำสั่งสอนของหลวงปู่ ยิ่งจากบ้านมาด้วยยิ่งทำให้คิดถึงครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการหลวงปู่เปิ่น  ด้วยครับ  :054: 

ขอบคุณพี่นนสำหรับข่าวสารมากครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ระลึกถึงหลวงพ่อเสมอมาครับ......... :054: :054: :054:

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
30 มิถุนา ยื่นใบลาไปแล้ว^^

ออฟไลน์ NOPPANUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคณท่านโองการยันนะรังสีมากครับที่แจ้งข่าวงานบุญ  :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่  ด้วยความเคารพและศรัทธายิ่ง ครับ  :054:

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
แปดปีที่ผ่านมานั้น คือการเดินทางของกาลเวลา
แต่ไม่ว่าจะกี่ปี กี่เดือน กี่วัน ที่ผ่านไปนั้น
ความรู้สึกซาบซึ้งระลึกพระคุณของครูบาอาจารย์นั้น
ยังมั่นคงไม่เคยเปลี่ยนแปลง หลวงพ่อท่านยังอยู่ในใจ
ตลอดมา...๓๐ มิถุนายน ๒๕๕๓ พบกันที่วัดบางพระ
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ลูกศิษย์น้อมระลึก ถึงหลวงพ่อเปิ่น มิลืมเลือน ขอ :054: :054: :054:กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่นครับ

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
 กราบนมัสการหลวงปู่ค่ะ  อ่านกระทู้นี้แล้วขนลุกวูบวาบไปทั้งหลังเลยค่ะ 

ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนก็รำลึกถึงหลวงปู่เสมอ  เดินทางไปไหนก็ปลอดภัยค่ะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กราบนมัสการหลวงปู่เปิ่นด้วยครับ :054:
วันงานคงได้พบกับพี่ๆน้องๆศิษย์วัดบางพระกันนะครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ :054:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
จุดธูปไหว้พระที่บ้าน
ไม่เคยมีครั้งที่ไม่น้อมรำลึกถึงพระคุณหลวงปู่เลยครับ 

หลวงปู่มิได้จากไปไหนครับ
คุณงามความดี วัตรปฏิบัติอันงดงาม และเมตตาที่ไม่มีประมาณของท่านนั้น
ยังอยู่ในใจของศิษย์วัดบางพระอย่างพวกเราเสมอ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
กราบมนัสการหลวงปู่เปิ่นและหลวงพี่ที่วัดบางพระทุกท่านครับ
ถ้าไม่ติดภารกิจจะพยายามไปให้ได้ครับ หลวงปู่เปิ่นอยู่ในใจเสมอครับ
จิ๋ว ศิษย์หลวงปู่เปิ่น สายวัดตะกลำ :100:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับข่าวสารครับผม ไปอย่างแน่นอนครับ :054:

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณสำหรับข่าวค่ะ เตรียมตัวลางานแล้วค่ะ  :054: :054: :090:
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
ถ้าเตรียมอาหารไปร่วมทำบุญต้องแจ้งล่วงหน้าหรือไปแจ้งวันงานได้เลยคะ คือ อยู่กรุงเทพค่ะ

อยากให้อัพหัวข้อกระทู้นี้ขึ้นตลอดค่ะ
 :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิ.ย. 2553, 11:38:35 โดย นันท์นภัส »

ออฟไลน์ black123

• ตติยะ
ว้า น่าจะตรงกับวันเสาร์อาทิตย์แฮะ

ถ้ามีโอกาสจะไม่พลาดครับ

ออฟไลน์ machanu

• ฉัฏฐะ
  • *
เสียดายมากติดธุระครับ....แต่หลวงปู่ยังอยู่ใจจิตสำนึกของศิษยานุศิษย์ตลอดเวลาครับ.....สาธุ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 ลางานแล้วครับ  :002:  ไปร่วมทำบุญกัน  :054: 

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
ศรัทธาท่านมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2553, 01:59:21 โดย chinjung »

ออฟไลน์ ArDET

• ตติยะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
คิดถึงหลวงปู่เช่นกันครับ วันคล้ายวันมรณะภาพของหลวงปู่วันที่30มิถุนายนตรงกับวันเกิดผม
การทำบุญวันนี้เป็นการทำบุญครั้งที่สำคัญในชีวิตของกวงเจาในทุกๆปีเลยหละครับ

ออฟไลน์ rewat

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมว่าผมไม่พลาดนะครับ จะไปไห้ได้ครับ ขอบคุณที่มีข่าวดีมาแจ้งให้ทราบครับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
พี่ครับ ไหว้ครูปีหน้า รู้วันที่ยังครับ ว่าวันที่เท่าไหร่

ขอบคุณครับ :054:

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
งานนี้ถือว่าเป็นวันงานสำคัญประจำปีอีกวันหนึ่ง ของวัดบางพระครับ

ศิษย์ท่านใดว่างเชิญร่วมงานกันนะครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ นัท~สันโดษ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - kamisky001@hotmail.com
วันที่ 30 มิถุนายน นี้ ด้วยความศรัทธาอยากไปมากครับ

แต่ติดเรียนบวกกับทำงานเลยไปไม่ได้ อยากทราบว่า

งานจะเลิกประมาณกี่โมงครับ เผื่อวาจะไปทันกับเค้าบ้าง
ส่วนหนึ่งของชีวิต อุทิศให้สังคม มูลนิธิ กู้ภัย ร่มไทร

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
ขอบคุณครับสำหรับข่าวสารที่ได้แจ้งให้ทราบครับ
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ถ้าไม่ติดอะไรไปแน่นอนครับ

ปล. ไม่ได้ไปวัดมา 2 เดือนกว่าแล้ว
คิดถึงวัดบางพระ คิดถึงหลวงพ่อ หลวงพี่ ทุกรูปครับ

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
กราบนมัสการหลวงปู่ ครับ

ถึงผมจะไม่ทันหลวงปู่ แต่ผมก็ผูกพันธ์กับวัดบางพระ โดยไม่มีเหตุผลทั้งที่ไม่เคยไปวัดเลยแม้แต่ครั้ง
เคารพและละลึกถึงหลวงปู่เสมอตั้งแต่ที่ได้กราบเป็นศิษย์วัดบางพระครับ :054: :054: :054:
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
วันนี้เป็นวันที่มีความสุขที่สุดเลยครับ ได้ทำบุญให้พ่อแม่ที่ให้ชีวิต ทำบุญให้หลวงปู่ที่ได้รับเข้าเป็นศิษย์
อบายมุขเหล้าบุหรี่เลิกแล้วครับ เพราะสัญญากับหลวงปู่ไว้ว่าตั้งแต่30มิถุนาเป็นต้นไปคือวันคล้ายมรณะภาพหลวงปู่และคล้ายวันเกิดผม
ผมจะทำตัวใหม่ การเรียนช่วงนี้ก็กำลังไปได้ดี ที่สำคัญตั้งสัจจะกับตัวเองไว้แล้วจะได้เป็น"สัจจะบารมี"

บุญบารมีหรือกรรมดีอันใดที่เคยสั่งสมมาแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันวันนี้ ขออุทิศส่วนกุศลนั้นให้แด่หลวงปู่เปิ่น ฐิตคุโณ ครูบาอาจารย์ของลูก โทษกรรมอันใดที่เคยล่วงเกินไว้แล้วก็ดี ลูกขออโหสิกรรมโทษอันนั้นด้วยเถิด ขอจงอย่าได้เป็นหนี้สงฆ์ และขอจงมีปัญญาในการแสวงธรรม เกิดชาติใดขอให้อยู่ใต้ร่มพระพุทธศาสนา ขอให้พบสัตบุรุษ สั่งสมบารมีทุกภพชาติจนลุล่วงซึ่งพระนิพพานที่ยิ่งใหญ่ด้วยเถิด สาธุ...

ออฟไลน์ wahava

• จตุตถะ
    • อีเมล
คิดถึงหลวงปู่เหมือนกันครับ...

หลวงพ่ออยู่ในใจของผมเสมอครับ