ผู้เขียน หัวข้อ: ฝังตะกุดทอง  (อ่าน 7048 ครั้ง)

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ฝังตะกุดทอง
« เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 06:20:35 »
อยากสอบถามเรื่องฝังตะกุตทอง ทราบว่าเมื่อก่อนมีการฝัง เดี๋ยวนี้ยังมีฝังอยู่หรือป่าว แล้วหลวงพี่ท่านใดฝังคับ แล้วพุทธคุณด้านไหนคับ และค่าบูชาครูเท่าไหร่คับ (ทองขึ้นราคา)

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: ฝังตะกุดทอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 07:25:16 »
ลองสอบถามที่กุฏิพระอาขารย์ญาดูนะครับ ไม่แน่ใจว่าท่านยังฝังอยู่หรือเปล่า

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 09:14:41 »
เข็มทองหรือเปล่าครับ คงไม่ใช่ตะกรุดทองน่ะครับ เข็มทองคะนองฤทธิ์

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 10:56:08 »
ลองสอบถามที่กุฏิพระอาจารย์ญาดูนะครับ ไม่แน่ใจว่าท่านยังฝังอยู่หรือเปล่า

ตามท่าน tuxky อีกเสียงนึงครับ  :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 11:26:58 »
ตามพี่ๆข้างบนครับ
ฝังตะกรุดทองคำ สอบถามที่กุติหลวงพี่ญาเลยครับ  พุทธคุณครบทุกด้านครับ  

ค่าครูแล้วแต่ศรัทธาครับ ควรทำให้เหมาะสมเพราะทองคำแพงนะครับ อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มิ.ย. 2553, 11:28:13 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 02:48:59 »
เข็มทองหรือเปล่าครับ คงไม่ใช่ตะกรุดทองน่ะครับ เข็มทองคะนองฤทธิ์

เป็นตะกรุดทองคำ ครับท่าน หลวงพี่ญา ท่านได้นำเข็มทองคำ มาหลอมตีเป็นแผ่น แล้วทำเป็นตะกรุดทองคำ
เวลาขอท่านฝังตะกรุด ปัจจัยค่าตะกรุด ก็ขอให้คุ้มค่าทองคำ ในท้องตลาดด้วย ส่วนใหญ่ท่านฝังครั้งละ 2 ดอก (ใช้หลอดฉีดยา ฉีดตะกรุดแทนการตอก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มิ.ย. 2553, 02:50:31 โดย •••--สายัณ--••• »

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 04:01:09 »

เป็นตะกรุดทองคำ ครับท่าน หลวงพี่ญา ท่านได้นำเข็มทองคำ มาหลอมตีเป็นแผ่น แล้วทำเป็นตะกรุดทองคำ
เวลาขอท่านฝังตะกรุด ปัจจัยค่าตะกรุด ก็ขอให้คุ้มค่าทองคำ ในท้องตลาดด้วย ส่วนใหญ่ท่านฝังครั้งละ 2 ดอก (ใช้หลอดฉีดยา ฉีดตะกรุดแทนการตอก)

ตามที่คุณ •••--สายัณ--•••  บอกเลยครับ    คือตำรับหลวงพี่ญา  เอาเหรียญทองคำแท้หลวงพ่อเปิ่น  มาหลอมและรีดเป็นเข็มยาว  ขนาดเท่าเส้นเอ็นเล็กสุด (ตกปลา)  แล้วตัดเป็นท่อนๆ  ประมาณ1 เซนติเมตร  บรรจุลงในรูของเข็มฉีดยา  และฉีดเข็มทองนั้นลงไปในร่างกายเลย  ข้อมูล ("ผู้การเสือ"(ภาค14) เข็มทองคะนองฤทธิ์ )
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 04:21:58 »
 :001:หลวงพี่ญาท่านเมตตาส่งให้ผม
ที่เดียว 3 ดอก.เลย นึกว่าจะเจ็บ ไม่เจ็บ
เลยเข้าไปตอนไหนยังไม่รู้เลย :062:
ข้อมูลใหม่ เข็มใช้เหรียญหลวงพ่อมาทำ
ยอดครับ :053:

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 06:17:37 »
:001:หลวงพี่ญาท่านเมตตาส่งให้ผม
ที่เดียว 3 ดอก.เลย นึกว่าจะเจ็บ ไม่เจ็บ
เลยเข้าไปตอนไหนยังไม่รู้เลย :062:
ข้อมูลใหม่ เข็มใช้เหรียญหลวงพ่อมาทำ

แล้วเขาไปอยู่ในร่างกายไม่เป็นอันตรายรึค่ะ

หลวงพี่ท่านฝังไปตรงจุดไหนค่ะ

:054:
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 08:47:19 »

แล้วเขาไปอยู่ในร่างกายไม่เป็นอันตรายรึค่ะ

หลวงพี่ท่านฝังไปตรงจุดไหนค่ะ

:054:

ธาตุทองเข้าสู่ร่างกายคนได้ครับ
ส่วนมากท่านจะฝังให้ตรงท้องแขนครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ kovego

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 11:05:15 »
ตะกรุดหลวงพี่ญา วิ่งรึปล่าวครับ หรืออยู่กับที่ครับ รบกวนผู้ที่เคยฝังบอกเล่าหน่อยครับ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 11:12:27 »
ใช่ ครับ ตาม พี่ก๊อตบอก

ผมก็ฝังมาครับ

ฝังตอนวันเสาร์5ที่ผ่านมาคับ

ปวดแปบๆๆเดี๋ยวก็หาย ^^  วันแรกๆๆยกแขนแทบไม่ขึ้น เหมือนมันหนักๆๆ
แต่เป็นแค่ข้างซ้าย ข้างขวาไม่เป็น แปลกป่ะ (ข้างซ้ายฝังด้านคงกระพัน ด้านขวาฝังเมตตา)

ขอให้โชคดีคับผ๋ม

มีของดีแล้วรักษาดีๆๆนะคัฟ

ออฟไลน์ noom501

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2553, 11:54:07 »
ลองไปฝังที่วัดบ้านไร่ดูสิครับ ปัจจุบันหลวงพ่อคูณท่านยังเมตตากับลูกศิษย์อยู่ (ลองหาข้อมูลดู)
ปล.ผมไม่ได้มีเจตนาอะไรแอบแฝงนะครับ เพียงแค่แนะนำเพื่อน ๆ พี่ ๆ ดูครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2553, 08:17:34 »
ตามปกติ ท่านไม่ได้ฝังตะกรุดทองเป็นประจำนะครับ

...แค่ท่านเมตตาสักยันต์ให้กับศิษย์ ท่านก็แทบไม่ได้ลุกจากที่นั่งแล้วครับ...

ถ้าอยากจะได้จริงๆ(จริงๆ) ก็ลองกราบเรียนขอความเมตตาจากท่านดูนะครับ  36;

ถ้าฝังตะกรุดทองเป็นประจำ ต้องไปที่วัดอัปสรสวรรค์ ครับ รายละเอียด ค้นหาดูจากกระทู้เก่าๆนะครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 มิ.ย. 2553, 07:44:27 »
ตะกรุดหลวงพี่ญา วิ่งรึปล่าวครับ หรืออยู่กับที่ครับ รบกวนผู้ที่เคยฝังบอกเล่าหน่อยครับ

ส่วนตัวที่ผมฟังมา วิ่งนะครับ และรู้สึกเจ็บจี๊ดๆ ด้วยบางทีก็ไปเจ็บจี๊ดที่แขนซ้ายทั้งที่ผมฝังแขนขวานะครับ  แต่ผมเรียกเองไม่ได้นะครับวิ่งเอง ไม่เหมือนกับเข็มครับ

อย่างมีพี่ท่านนึง(ไม่ขอเอ่ยนาม) เหตุการณ์ข้างหน้าจะเกิดอุบัตติเหตุ ตะกรุดก็เตือน จะรู้สึกเจ็บจี๊ดๆ ครับ ทำให้แคล้วคลาดมาแล้วหลายครั้ง

จะฝังต้องดูโอกาศและเวลาด้วยนะครับ และความเหมาะสม  ขอให้ทุกท่านโชคดี
(ตอนนี้เข็มที่ฝังน่าจะหมดแล้วนะครับมีแต่ตะกรุด ลองเรียนกราบถามท่านดูเองละกัน)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิ.ย. 2553, 07:48:08 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2553, 09:02:44 »
ตะกรุดทองคำแท้ หน้าตาน่าจะประมาณอย่างนี้ครับ ดอกเล็กๆเองครับ เส้นผ่านศูนย์กลาง 2 ม.ม ยาว 1 ซ.ม.

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 07:51:33 »
ขอบคุณทุกท่าน ที่ให้ข้อมูล คับ

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 09:11:34 »
เข็มทอง.....
 เคยได้ยินมานานแล้วครับ  เพื่อนของรุ่นพี่ท่านหนึ่งเคยฝังเข็มทองก่อนไปจับตี๋ใหญ่
รุ่นพี่บอกว่า เข็มทองเป็นอะไรที่สุดๆไปเลย......แกเคยเห็นมากับตา และ เคยโดนมากับตัว แบบ จังๆ.....
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 11:06:03 »
เข็มทอง.....
 เคยได้ยินมานานแล้วครับ  เพื่อนของรุ่นพี่ท่านหนึ่งเคยฝังเข็มทองก่อนไปจับตี๋ใหญ่
รุ่นพี่บอกว่า เข็มทองเป็นอะไรที่สุดๆไปเลย......แกเคยเห็นมากับตา และ เคยโดนมากับตัว แบบ จังๆ.....

เป็นยังไงหรือครับ รบกวนช่วยเพิ่มเติมข้อมูลนิดหนึ่งครับ
เพื่อบางท่านยังไม่ทราบกัน  :109:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2553, 12:47:15 »
เค้าบอกว่าเข็มทองกันได้หลายอย่าง เช่น อาวุธปืน เป็นต้น
เวาลจะมีภัย เข็มจะวิ่ง เป็นการเตือน.......
.....ส่วนรุ่นพี่ (จะเรียกว่ารุ่นอาก็ได้มั้งครับ) เค้าบอกว่า เคยทะเลาะกับเพื่อนคนที่ฝังเข็ม
แกโดนชกทีเดียว จากของขึ้น กลายเป็นของลงอย่างฉับพลันเลยครับ
..........
ปล....ผมก็ไม่เคยเห็น หรือโดนกับตัวเองหรอกนะครับ แล้วก็ไม่อยากโดนด้วย   :002:
ที่ว่ามานี้ ก็เค้าเล่าให้ฟังอีกที  จริงหรือไม่ผมก็ไม่รู้ครับ   :095:

ออฟไลน์ rama3

• อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง
  • ตติยะ
  • ดูให้ดีเสียก่อนค่อยเข้าหา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2553, 01:02:44 »
ขออนุญาติครับ 1.เข็มทองจะแบ่งเป็นสองประเภท คือวิ่งได้กับวิ่งไม่ได้ 1.1วิ่งได้จะเป็นเข็มทองของสายหลวงพ่อพิมพ์มาลัย วัดหุบมะกล่ำ ซึ่งมีพ่อประคอง รุ่นเจริญสืบทอดและพระอาจารย์ มนตรี(อ.หนุ่ม)
วัดบางแวกพระอาจารย์ท่านนี้เป็นศิษต์อ.ญา วัดบางพระ ครับ 2.เข็มทองที่วิ่งไม่ได้จะเป็นเข็มสายอ.ฟ้อน ดีสว่าง ครับ และ ตระกรุดก็จะเป็นอีกประเภทครับคือการนำทองคำหลอมรวมกับแผ่นอักขระเลขยันต์ทั้งหลายแล้วนำไปรีดเป็นแผ่นตัดเป็นชิ้นขนาดนิยมก็ 1.CM+1.CM ลงอักขระอีกทีแล้วนำมาม้วนเป็นตระกรุดขั้นตอนและวิธีฝังก็แล้วแต่ละสำนักครับ ลองศึกษาให้ดีก่อนตัดสินใจ ขอให้โชคดีครับ
ขอให้เกิดบันดาลในจิต ขอให้พิศดารในใจ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2553, 10:35:42 »

ตะกรุดทองคำ หลวงพี่ญาเมตตาตอกให้ประมาณปี2546
:054: :054: :054:

เข็มทองคำเล่มนี้ เค้าว่ากันว่าเป็นเข็มตาย สายอาจารย์ฟ้อน (วัดหนึ่งแถวมีนบุรี)

โปรดใช้วิจารณ์ญาณในการรับฟังข้อมูลด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มิ.ย. 2553, 10:59:40 โดย job@love »

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2553, 08:13:40 »
ผมอยากฝังแต่ขอถามว่าต้องใช้ปัจจัยประมาณเท่าไหร่ถึงจะไม่น่าเกียจครับประมาณ500ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2553, 10:42:31 »
ไม่ครับ
 :002:
ขอให้โชคดี

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2553, 08:14:47 »
ผมอยากฝังแต่ขอถามว่าต้องใช้ปัจจัยประมาณเท่าไหร่ถึงจะไม่น่าเกียจครับประมาณ500ได้ไหมครับ

เข็มทองคนองฤทธิ์

ไหว้ครูปีที่แล้ว

ทำบุญ500อาจารย์

ประครองและพระอาจารย์

หนุ่มฟังให้3เล่มนะคราบ

ปีนี้จะมีไหว้ครู วันที่ 8

สิงหาคม 2553

ทั่งสายอาจารย์ฟ้อน

และอาจารย์ประครอง

ที่วัดบางเเวก

กำหนดการตามนี้คราบ

http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=11649

ถ้าว่างก็ไปดูคราบ

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 04:07:18 »
ขอบใจมากครับที่ช่วยตอบ

ออฟไลน์ นัท~สันโดษ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - kamisky001@hotmail.com
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 11:55:08 »

วันนั้นผมไปกับพี่โต้ง หลวงพี่มาร์คท่านเล่าให้ฟังว่า เข็มของหลวงพี่ญาวิ่งครับผม

ผิดถูกขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ปล.ขอบคุณพี่โต้งสำหรับทุกอย่างทั้งข้อมูลทางโทรศัพย์

แล้วก็ตอนที่ได้เจออกันด้วยนะครับ ขอบคุณจริง ๆ ครับ
ส่วนหนึ่งของชีวิต อุทิศให้สังคม มูลนิธิ กู้ภัย ร่มไทร

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 01 ส.ค. 2553, 02:28:57 »
ไปได้รับเมตตาจากหลวงพี่ญา มาแล้วครับเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา หลวงพี่ญา ท่านเมตตามากครับ...แล้วเมื่อเสาร์ไปขอยันต์แม่ทัพกับหลวงพี่ติ่ง....เกือบครบตามที่ตั้งใจแระครับ แต่ยังไม่มีที่หัวไหล่ทั้งสองข้างเลยครับ...พี่ๆแนะนำหน่อยครับว่าเพิ่มอะไรที่สองหัวไหล่ทั้งสองข้างดีครับ