ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งจะเป็นสมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ  (อ่าน 3334 ครั้ง)

ออฟไลน์ aotim

• ฉัฏฐะ
  • *
เมื่ออาทิตย์ที่แล้วได้ไปลงนะหน้าทองมา แล้วรู้สึกว่าใจเย็นลง รู้สึกดีค่ะ วันศุกร์ที่ 18 นี้ก็เลยกะไว้ว่าจะไปสักยันต์ไว้เป็นเครื่องเตือนใจให้ทำความดี เป็นที่ยึดเหนื่ยวจิตใจด้วยค่ะ วันศุกร์ที่วัดบางพระก็สักให้ใช่มั้ยคะ ต้องเจ็บแน่เลยเตรียมใจอยู่ค่ะ แต่กลัวยังไงก็ไปสักแน่ เพราะรู้สึกศรัทธา แล้วก็รู้สึกทำตัวดีขึ้นเยอะ ยังไงก็ขอฝากเนื่อฝากตัวด้วยนะคะ ศิษย์พี่ทุกท่าน

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
 21; ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ อีกหนึ่งที่มีความเชื่อมั่น ศรัทธาในพระพุทธศาสนา และหลวงปู่เปิ่นวัดบางพระครับ

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ศรัทธาและเชื่อมั่นในความดี สิ่งดีๆก็จะเข้ามาในชีวิต หลวงปู่ท่านจะคุ้มครองลูกศิษย์ทุกคนที่เชื่อมั่นในความดี ถ้ามาสักเจอผมได้ที่กุฏีหลวงพี่แป๊วนะครับ ผมก็จะไปวันนั้น ยินดีครับ ควรมาเช้าๆหน่อยนะครับ บ่ายๆ คนเยอะ

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณทุกท่านค่ะ จะรีบไปแต่เช้านะคะ แต่ไม่ทราบว่ากุฎิหลวงพี่แป๊วอยู่ตรงไหน คือเคยไปวัดมาแล้วแต่ไม่ทราบว่าองค์ไหนชื่ออะไร ที่เคยไปก็ไปลงนะหน้าทองกับหลวงพ่อสำอางค์กุฎิใหญ่น่ะค่ะ เดี๋ยวไปถึงจะลองถามน้องๆ ที่อยู่ตรงพานดูนะคะ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับ คัฟ

ศรัทธาและเชื่อมั่น  :015:

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
ความศรัทธาทำให้ลืมความเจ็บ ไม่ต้องกลัวครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ winyoo

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับนะครับ....ว่าแต่จะเริ่มสักยันต์อะไรก่อนหรอครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับครับผม  :002:

ออฟไลน์ คjกระพัu_ชาตรี

• 0o0o
  • จตุตถะ
  • หนุมาน
    • MSN Messenger - minnn007_63@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับครับ   ขอแค่มีครับศัทธาต่อสิ่งที่เราเคารพนับถือ  เป็นคนดี อยู่ในศีลธรรม  ไม่ลบหลู่  คุณทั้ง 9  ชีวิตก็จะเจริญ รุ่งเรือง  ไม่ตกอับ  และจะไม่มีภัยใด
ที่จะมาถึงตัวได้ครับ  ทำดีเข้าไว้ครับ
โทธุลีทง พุทธังสวหะ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ยินดีต้อนรับด้วยความเต็มใจครับ......... :090: :090: :114: :090: :090:.........

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
อยู่ใกล้ๆโบสถ์ครับ ถามคนแถวนั้นก็ได้ วันนี้ผมก็ไปมามีผู้หญิงมาสักหลายคน  ขอ 5แถวบ้าง สาลิกาบ้าง มีหลายอย่างที่เป็นทางเมตตาครับ แล้วเจอกันวันศุกร์นะครับ หลวงพี่ท่านจะเรียก ผมว่าโยมราชบุรี มาเช้าๆหน่อยนะครับจะได้คุยกัน ยินดีที่ได้รู้จักครับ  มีผู้หญิงมาสักครั้งแรกบอกว่าเจ็บ แต่ก็แปลกนะ สักเสร็จยกพานที่2ต่อเลย งงมากเลยครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณทุกท่านนะคะ ที่ช่วยแนะนำสิ่งดีดีให้และต้อนรับเป็นอย่างดี จะจำที่ทุกท่านแนะนำไปปฎิบัติด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
ตอบคุณ winyu นะคะ สักครั้งแรกก็อะไรก็ได้ค่ะ แล้วแต่หลวงพี่จะสักอะไรให้ก็แล้วกัน แต่เห็นเค้าว่ากันว่าจะเป็นยันต์ครูก่อน แต่ถ้าขอได้จริงๆ ขอเป็นยันต์ที่เล็กที่สุดก่อนก็ดีค่ะ (ล้อเล่น) แล้วแต่ดวงแล้วกันค่ะ
ตอบคุณ โยมราชบุรีค่ะ จะพยายามรีบไปแต่เช้านะคะ แต่ไม่แน่ใจว่าพ่อเพื่อนจะไปส่งหรือเปล่า ถ้าไม่ไปส่งก็กะไปรถโดยสาร อาจจะเสียเวลาหน่อย แต่จะรีบไป กลัวคนเยอะ เวลาเจ็บแล้วเดี๋ยวอายเค้า แหะ แหะ แต่เห็นคุณ psa005007 ว่า ศรัทธาแล้วจะไม่เจ็บ จะท่องไว้ค่ะ แล้วเดี๋ยวเจอกันนะคะ

ออฟไลน์ kaewtapee

• นา นา จิต ตัง ต่-า-ง-ค-น-ต่-า-ง-จิ-ต-ต่-า-ง-ใ-จ
  • ตติยะ
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับค่ะ ยินดีอย่างยิ่งเราจะได้มาเป็นศิษย์หลวงพ่อด้วยกันค่ะ ไปครั้งแรกต้องได้ยันต์ครูก่อนค่ะ 9 ยอดค่ะ เจ็บนิดหน่อยจ้า เดี๋ยวยันต์ต่อไปจะเริ่มชินเอง เราได้เก้ายอด กะ พุฒซ้อนกะหลวงพี่หนึ่งมา แล้วก้อลงนะหน้าทองกะสาลิกากะอาจารย์ติ่งมาแล้วล่ะ  นี่กะว่าสิ้นเดือนจะไปอีก ยังถ้าเจอกันทักทายกันได้นะจ๊ะ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
มาต้อนรับน้องใหม่ครับ  ขอให้ได้ของดีอย่างที่ตั้งใจไว้นะครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
สู้ๆ จ๊ะ

cho presley       

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
 :001:
   ยินดีต้อนรับสู่สถานที่แห่งความศรัทธาครับ
สักเสร็จแล้ว ให้อาหารปลา นั่งดื่มกาแฟโบราณ (คนขายก็โบราณ)  :048:
มีความสุขทั้งวันครับ......
    .....ยินดีต้อนรับครับ
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ

ออฟไลน์ pom_mp11

• ช่วยแนะด้วยค่ะ
  • สัตตมะ
  • **
  • อยู่ที่ใจค่ะ
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
ยินดีคะ ไปสักกับอาจารย์แป๊วมา ก็ยังอยากจะไปอีกค่ะ

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับนะครับ :095:
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ rinrin

• ตติยะ
ยินดีต้อนรับค่ะ  มาใหม่เหมือนกัน   :054:
จะไปวัดพรุ่งนี้ค่ะ.... :095:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
:015: ยินดีครับ 
ว่าแต่ว่าแก๊งซ์เสน่ห์  หายไปไหนหมด :032:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับค่ะเดินทางปลอดภัยนะคะ

ออฟไลน์ rinrin

• ตติยะ
กลับมาแล้วค่ะ  :095:
ได้ 5 แถวมาสมใจ สวยมากมาย  :053:

• ฉัฏฐะ
  • *
สมาชิกที่นี่น่ารักกันทุกคนเลย รู้สึกอบอุ่นดีค่ะ พรุ่งนี้จะรีบไปแต่เช้าแล้วยังไงจะมาเล่าความรู้สึกตอนสักครั้งแรกให้ฟังนะคะ ขอบคุณความรู้สึกดีๆ ของทุกท่านจากใจจริงนะคะ จริงๆ แล้วกลัวเข็มมาก แต่ตอนนี้กำลังใจเต็มเปี่ยมเลยค่ะ ดีใจที่จะได้เป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ต่อไปนี้ชีวิตคงจะมีแต่สิ่งดีๆ จะทำตามที่ทุกท่านแนะนำและจะพยายามนำไปปฎิบัติให้ดีที่สุดค่ะ ขอบคุณจ้า

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
นี่ล่ะครับ คือมิตรไมตรี ที่อบอุ่นของศิษย์วัดบางพระ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

• ฉัฏฐะ
  • *
เมื่อวานไปสักมาแล้วนะคะ หลวงพี่นันเมตตายันต์ห้าแถวให้ค่ะ ตื่นเต้นมากค่ะ เห็นคนที่สักก่อนเค้าเจ็บกันมาก มีคนน้ำตาไหลด้วย พอถึงคิวเราสักแล้วใจเต้นแรงเลย กลัวมาก คิดต่างๆ นาๆ โดนเข็มแรกจะรู้สึกยังไง ถ้าเจ็บมากจะเป็นยังไง พอโดนเข้าไปจริงๆ ก็ทนได้ค่ะ นี่ก็ยังแสบๆ อยู่ แต่ก็ภูมิใจมากเลยค่ะ เป็นศิษย์วัดบางพระแล้วนะคะ ขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจและแนะนำสิ่งดีๆ ให้นะคะ  :001: