ผู้เขียน หัวข้อ: เจ็บสุข ๆ ของน้อง ๆ  (อ่าน 2562 ครั้ง)

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
เจ็บสุข ๆ ของน้อง ๆ
« เมื่อ: 13 มิ.ย. 2553, 10:37:58 »
เมื่อวานก็เป็นอีกวันหนึ่งที่มีความสุขอีกครึ่งที่ได้เข้าวัด แต่วันนี้ได้พาน้อง ๆเข้าวัดทำบุญและอาหารปลาจนลืมทานข้าวกันเลย  :011:
เสร็จแล้วก็พาน้อง ๆ ไปสักกับอาจารย์ปิ๊กไปถึงก็ได้คุยกับอาจารย์เป็นเวลานานจนอาจารย์บอกว่ายกพานเลย ก็เลยได้ยกพานสักกันเลย

มาดูรูปกันเลยนะครับ

ยันต์แม่ทัพ

คนนี้อาจารย์เรีอกไปแทงเองเลยครับ โดน เข็มครู เข้าไป อิอิ

ปล.๑  ไม่ได้ โอ้อวดลายยันต์ ศึกษาเป็นวิทยาทาน นะ ครับ
ปล.๒   น้อมรับ คำติชม ครับ
ปล.๓   ผิดพลาดประการใด ขออภัย นะที่นี้ด้วย นะครับ
ปล.สุด ท้ายกราบขอบคุณพระอาจารย์และท่านอาจารย์ทุก ๆ ท่านที่เมตตาพวกผมในทุก ๆ เรื่อง เสมอมาตลอด กราบขอบพระคุณครับ

คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ champocz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - ball_5192@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เจ็บสุข ๆ ของน้อง ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2553, 10:49:14 »
สวยงามครับ ^^

:054: :054: :054: :054:
ไหว้ครูบูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่นวัดบางพระ
 วันที่๑๙ มีนาคม ๒๕๕๔ เวลา ๐๙.๓๙ น.

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มิ.ย. 2553, 11:06:17 »
เมื่อ 2-3 วันก่อน ไปวัดตั้งใจจะไปกราบอาจารย์หนึ่ง แต่ท่านไม่อยู่
ไม่ทราบว่าท่านไปไหน.....ก็เลยกราบอาจารย์ท่านอื่น......มีความสุขดีครับ
......ท่านใดรู้ว่าอาจารย์หนึ่งท่านไปไหน ช่วยกันบอกด้วยนะครับ
......ปล.   อยากได้กระทู้เจ็ดแบก บ้างจังครับ
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2553, 12:08:31 »
ยินดีด้วยนะครับ
มีท่านนึงได้ลิงห้าหางเสียด้วย :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2553, 10:21:04 »
สวยงามครับ........ :090: :090: :114: :090: :090:..........

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2553, 10:59:16 »
โชคดีทุกคนเลยครับ ได้แต่ของดีๆทั้งนั้น

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2553, 09:04:56 »
สวยงามดีครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2553, 10:10:46 »
นับถือครับบอลที่พาวัยรุ่นเข้าวัดได้  :016:เยี่ยมไปเลยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2553, 11:10:20 »
เยี่ยมเลยครับ :015:

ออฟไลน์ pom_mp11

• ช่วยแนะด้วยค่ะ
  • สัตตมะ
  • **
  • อยู่ที่ใจค่ะ
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2553, 12:40:17 »
พรุ่งนี้อยากจะไปสักไม่รู้ว่าอาจารย์แป๊วอยู่รึเปล่า คัยทราบช่วยตอบที่ค่ะ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2553, 12:44:21 »
ยินดีด้วยค่ะ คุณบอล  :089:
งดงามทุกท่านเลย  :016:
ขอบคุณที่นำมาให้ชมค่ะ

:054:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ArDET

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2553, 07:59:21 »
สวยงามดีครับ

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 07:29:25 »
ยินดีด้วย ครับ งดงามมาก