ผู้เขียน หัวข้อ: praw007 ขอนุญาติลงรูปครับ (กับ 7 ปี วัดบางพระ)  (อ่าน 3418 ครั้ง)

ออฟไลน์ praw007

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ตั้งเเต่ปี47ก็ได้สักยันต์จากหลวงพี่ ยันต์ทุกยันต์ที่ได้มาผมรักเเละศรัธามากครับ เเละ7ปีที่ขอกับหลวงพี่ต้อยก็ได้มาจนได้คือยันต์หอมเชียง เป็นสิ่งที่ผมเเปลกใจมากครับ ผมขอท่านประมาณสองครั้งเเต่หลวงพี่ก็ยังไม่ให้ผมก็คิดว่าเราคงยังไม่ถึงเวลาที่จะได้ หลังจากปี52ผมก็ไม่ขอท่านอีกเลย เเต่เมื่อสองเดือนที่เเล้วผมได้บนขอหลวงพ่อเปิ่นว่าถ้าหลวงปู่เห็นว่าลูกจะเป็นลูกษิศย์ที่ดีของวัดบางพระ ขอให้ลูกได้สักยันหอมเชียงเเละลูกก็จะเลิกทานเนื้อวัว หลังจากนั้นผมก็ฝันถึงหลวงพี่ต้อยบ่อยมาก มีอยู่คืนหนึ่งผมก็ฝันถึงหลวงพี่ต้อยว่าท่านกำลังสักให้ผมอยู่วันรุ่งขึ้นผมก็รีบไปวัดทันที เป็นเรื่องที่เเปลกครับพอหลวงพี่เห็นผมท่านก็บอกว่าเมื่อคืนนี้กูฝันถึงมึงอยู่เลย เป็นที่รู้กันครับผมรีบยกพานทันทีเเละก็ได้มาจริงๆ ตอนนี้ผมเลิกทานเนื้อเเล้วครับเเละก็ไม่ท่านเนื้อสัตว์ทุกวันพฤหัสบดี ผมต่อจากนี้ไปผมคงจะสักยันต์อีกไม่มากเเล้วครับเพราะทุกยันต์ที่ได้มาก็สมใจเเล้วครับ

ส่วนใหญ่เป็นฝีมือ หลวงพี่ต้อยครับ

ที่ภูมิใจที่สุด กับ 7 ปีในวัดบางพระ คือ ยันต์หอมเชียงครับ

ห้อยติดตัวอยู่ตลอดเลยครับ องค์นี้ ปี 19 ประสบการณ์เพียบครับ

ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะครับสำหรับกระทูนี้ ปกติอ่านอย่างเดียว ครั้งนี้โพสท์ครั้งแรกเลยครับ :075:

ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/font]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดเลยครับ ยินดีด้วยนะครับได้ยันต์หอมเชียงมาสมใจสักทีครับ

บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิ.ย. 2553, 10:36:09 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ยินดีด้วยครับผม ยันต์หอมเชียงโบราณว่าไว้ แมลงวันไม่ได้กินเลือด รักษาให้ดีครับ สาธุ

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
ยินดีด้วยนะคราบ :016: :015:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีด้วยนะครับ  :016:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 :058:สมใจแล้วหนอ...ยันต์นี้ที่ท่านรอคอย...ขอให้บารมีหลวงพ่อคุ้มครองท่าน  :114:..

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ยินดีด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ  ขอให้บารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ
ว่าแต่คนไหนครับเนี่ยที่เห็นชัดๆสองคน หล่อมากหรือหล่อน้อย คิคิ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
ดีใจด้วยนะครับ ผู้ยึดมั่นในความดีย่อมมีความสำเร็จ ขอบคุณที่แบ่งกันชมครับ
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ.....เป็นยันต์ในฝันของศิษย์วัดบางพระครับ    :016:

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
เมื่อวันเสาร์ที่ 12 มิถุนายน ที่ผ่านมา
ยังคุยกับหลวงพี่ต้อยอยู่เลยเรื่องยนต์หอมเชียง
หลวงพี่บอกว่าหลวงปู่ไม่ให้สักให้กับผู้หญิง
ยังไงก็ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ตอบ: praw007 ขอนุญาติลงรูปครับ (กับ 7 ปี วัดบางพระ)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 10:27:48 »
ยินดีด้วยครับ..........ฝันที่เป็นจริง........... :090: :090: :114: :090: :090:............

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

ตอบ: praw007 ขอนุญาติลงรูปครับ (กับ 7 ปี วัดบางพระ)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 11:38:36 »

ยินดีด้วยครับ สมใจตามที่ตั้งใจไว้เลยครับ ขอให้หลวงพ่อคุ้มครองครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 12:00:05 »
ยินดีด้วยกับตำนานแห่งวัดบางพระครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 12:01:37 »
ยินดีด้วยครับ ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ rdks

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 12:16:36 »
 :054:ยินดีด้วยครับมีผู้สืบสานตำนานศิลป์อีกคนแล้ว :054:

ออฟไลน์ Sarayut Suprit

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 12:46:12 »
สวยดีครับ :053:

ออฟไลน์ praw007

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 01:02:26 »
ขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ความคิดเห็นครับพรุ่งนี้ผมว่าจะไปวัดครับเจอกันก็ทักกันได้ครับที่กุฏิหลวงพี่ต้อย :114:

ออฟไลน์ derbyrock

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 07:24:02 »
:016: :016: :016:ยินดีด้วยน่ะครับ :015: :015: :015:

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 08:24:15 »
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครอง

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2553, 02:21:19 »
ขอแสดงความยินดีด้วยมุทิตาจิตครับ  จากเรื่องที่เล่าให้ฟัง ทำให้นึกถึงเรื่องของพี่ผู้การเสือ ที่เคยกล่าวว่า "เมื่อถึงเวลาอันสมควรจะได้เอง โดยไม่ต้องเรียกร้อง"

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2553, 11:01:09 »
เป็นบุญตาอีกแล้วครับ   :025: :025:
 ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
ขอให้หลวงปู่คุ้มครองนะครับ :015:
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ

ออฟไลน์ AMNOUYP

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2553, 08:55:46 »
ยินดีด้วยครับ