ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่ท่านใดที่สักลายยันต์ได้สวย  (อ่าน 44490 ครั้ง)

ออฟไลน์ KOMPISIT

• ทุติยะ
  • **
ขอรบกวนถามพี่ๆ ทุกท่าน ว่าหากต้องการให้หลวงพี่ท่านสักลายยันต์เสือแปดทิศให้แต่เกรงว่าเสือจะออกมาไม่สวย เพราะต้องการให้ลายยันต์นี้มีทั้งพุทธคุณ และความสวยงามเพราะมันจะติดตัวเราไปจนตาย เลยอยากถามว่าหลวงพี่ท่านใดที่มีลายมือสวยงาม หรือเราไปให้ช่างสัก สักเสือด้วยเครื่องให้ก่อนแล้วเราค่อยมาให้หลวงพี่ท่านลงแปดทิศให้ที่หลังจะได้หรือไม่ และก่อนหน้านี้ผมเคยไปสักน้ำมันกับพระอาจารย์ท่านหนึ่งซึ่งอ้างว่าเป็นศิษย์สายหลวงปู่เช่นเดียวกัน  โดยลงยันต์ครูมาแล้วทั้ง 29 ยอด  สาริกา (น้ำมัน) หากต้องการให้หลวงพี่ท่านลงทับจะได้หรือไม่ (หมึก) และในหนึ่งวันจะลงทั้ง 29 ยอด สาริกา และเสือแปดทิศ ท่านจะลงให้หรือไม่ ครับผม ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
(ขอถามอีกข้อคือ ลายยันต์เสือแปดทิศ เป็นของวัดบางพระหรือเปล่าครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2553, 12:00:26 โดย KOMPISIT »

ออฟไลน์ boatza

• "เกิดมาทั้งที ต้องดีให้ได้"
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - phanuwitzas@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพี่ท่านใดที่สักลายยันต์ได้สวย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 12:35:01 »
ขอโทษนะครับ แปดทิศที่ว่าคือมีหน้าเสือตรงกลางใช่ไหม??

ถ้ามีหน้าเสือตรงกลางคงไม่ใช่แปดทิศของทางวัดแล้วหละครับ

แล้วที่ท่านบอกว่า"พระอาจารย์ท่านหนึ่งซึ่งอ้างว่าเป็นศิษย์สายหลวงปู่" ผมว่าก่อนจะไปสักก็ควร ศึกษาประวัติก่อน ว่าเป็นศิษย์หลวงปู่ของเราหรือป่าว

ส่วนเรื่องสักหมึกทับน้ำมัน นี่ สามารถทำได้ครับ และที่สำคัญ หลวงพ่อ หลวงพี่ ท่านสักสวยทุกท่านแหละครับ

ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2553, 12:36:48 โดย boatza »

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
ตอบ: หลวงพี่ท่านใดที่สักลายยันต์ได้สวย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 06:08:50 »
ขอโทษนะครับ แปดทิศที่ว่าคือมีหน้าเสือตรงกลางใช่ไหม??

ถ้ามีหน้าเสือตรงกลางคงไม่ใช่แปดทิศของทางวัดแล้วหละครับ

..................................!

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 10:02:20 »

แล้วที่ท่านบอกว่า"พระอาจารย์ท่านหนึ่งซึ่งอ้างว่าเป็นศิษย์สายหลวงปู่" ผมว่าก่อนจะไปสักก็ควร ศึกษาประวัติก่อน ว่าเป็นศิษย์หลวงปู่ของเราหรือป่าว

ขอบคุณครับ พระอาจารย์ที่กล่าวถึงท่านกล่าวอ้างถึงการเป็นศิษย์ของหลวงปู่ และมีลูกศิษย์ลูกหาไปสักกับท่านเยอะเหมือนกันแต่ท่านก็มีลายมือสักที่สวยงาม และลายยันต์ก็เหมือนกับศิษย์ของหลวงปู่ เพียงแต่ว่าไม่แน่ใจว่าได้รับการถ่ายทอดมาจากหลวงปู่รึเปล่า หรือเป็นเพียงผู้ที่มาช่วยสักวันไหว้ครูก็ไม่อาจทราบได้ครับผม  จึงอยากให้ศิษย์หลวงปู่ตัวจริงลงให้ ส่วนลายยันต์เสือแปดทิศ ใช่ครับที่มีหน้าเสือตรงกลาง ถ้าไม่ใช่ของวัดบางพระพอจะทราบไหมครับว่าเป็นของสำนักใด และทางหลวงพ่อ หลวงพี่ จะสักให้ได้หรือไม่ครับผม (พอดีชอบลายนี้เป็นพิเศษ ได้ทั้งพุทธคุณ ความเข้มขลัง และความสวยงามที่ลงตัว) ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 10:33:33 »
ลายยันต์เสือแปดทิศ นั้นไม่ใช่ตำราวัดบางพระขอรับ เท่าที่ ผมศึกษาดู ก็จะมีแต่ อ.เสือ เข็มเทวดาครับ  ลองค้นหารายละเอียดในกูเกิ้ลดูครับ

ส่วนตัวผม ติดเข็มหลวงพี่แป๊ว วัดบางพระเสียแล้ว คงไม่ไปสำนักอื่นแล้วครับ แค่ลายยันต์ของวัดบางพระ ผมก็สักไม่หมดละครับ ขอให้โชคดีนะครับ   สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2553, 10:34:32 โดย โยมเพชร »

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 11:33:22 »
   แปดทิศแล้วมีหน้าเสือตรงกลางนี่ผมยังไม่เคยเห็นลายสักนะครับ  แต่ที่เคยเห็นนี่ เคยเห็นที่เหรียญนะครับ

ขอบคุณครับ

ขออนุญาติเจ้าของภาพด้วยนะครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ kajornsak

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 02:35:04 »
เคยเห็นในหนังเรื่องหนึ่ง

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 02:57:54 »
จริงๆแล้ว ยันต์ แปดทิศหน้าเสือ ก็มีอยู่ในเหรียญ ที่พี่ คนรักษ์พระ นำมาให้ชม นะครับ ซึ่งเหรียญ นี้ก็สร้างเมื่อ พศ ๒๕๓๗

ผ่านมาก็ไม่มาก ไม่น้อย ๑๖ ปีแล้วครับ ก็เลยไม่แน่ใจว่าเมื่อ สัก ๑๖ ปี ที่แล้ว อาจาน ตนดังกล่าว เริ่ม สักยันต์ หรือยังเอ่ย

ซึ่งแบบ ยันต์ ดังกล่าวพระอาจารย์ ญา ท่านได้ร่างแบบเพื่อนำมาใช้ในเหรียญ รุ่นนี้ครับ แล้วที่วัดบางพระก็มีสักยันต์นี้ นะครับ

แต่ ผู้ที่ได้ไปนั้นจำนวน น้อยมากๆ เพราะว่าต้องใช้เวลาในการสัก หัวเสือไปก่อนแล้ว จึงมาล้อมด้วยยันต์แปดทิศ และก็มีอีก

วัดหนึ่งอยู่ใน กทม ก็สักยันต์รูปแปดทิศหัวเสือนี้  แต่ตอนนี้พระอาจารย์ ป. ท่านไม่ค่อยได้สักยันต์ให้กับลูกศิษย์แล้ว ครับ

สุดท้ายขอฝากข้อคิด ซึ่งผมได้ยินมาจากพระอาจารย์ท่านโดยตรง  มาสักยันต์อย่าขอ พวกคุณมาสู่ รู้มากกว่าครูอาจารย์

หลวงพี่ท่าน สักยันต์เพื่อสืบทอด และมอบสิ่งดีๆคุ้มครองศิษย์ ไม่ใช้มารับจ้างสักเพื่อกินค่าครู ๒๕ บาท

(ไม่ใช่ร้านอาหารตามสั่ง มาถึงจะได้สั่งเอาๆ หรือร้านสะดวกซื้อ ที่หากันได้ง่ายๆมีเกลื่อนกลาด)
เพราะฉะนั้น

อย่าสั่งอย่าบอก อย่ากำหนดลายยันต์      ทุกๆยันต์ดีหมดไม่มียันต์ไหนดีกว่ายันต์ไหน ถ้าคิดว่าตัวเอง รู้จริง รู้แน่

ก็เปิดตำหนักสักเองที่บ้านเลย     และการที่หลวงพี่ท่านไม่ให้เลือกยันต์นั้นเป็นกุศโลบายเพื่อ ฝึกความอดทน อดกลั้น

ฝึกการละกิเลส  ฝีกให้รู้จักคำว่าไม่สมหวัง  ให้รู้จักคำว่าเพียงพอ ความพอดี ให้รู้จักการรอคอย และอีกมากมายที่ได้รับ

ผมว่าเราควรมากังวลว่าตัวเรา นั้นมีธรรมะ และศีลธรม มากน้อนแค่ไหนจะปฏิบัติเพิ่มได้หรือไม่จะดีกว่าไหม ครับ

ปัจจุบัน โลกไซเบอร์ อินเตอร์เนต  ต้องอ่านแล้วใช้ความคิดพิจารณาอย่างมาก ในโบราณวิชาเหล่านี้ไม่มีเผยแพร่กันง่ายๆ

การจะได้รำเรียนศึกษา ใช้เวลานานมาก ทดสอบกันหนัก ไม่ใช่มาหาก๊อบเอาในเนตแล้วมาอุปโลก เอาว่าเป็นของตน

ขออภัยถ้าอ่านแล้วตรงใจไป นิด  แต่อยากให้อ่านแล้วคิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2553, 03:11:18 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ tong_lomsak

• อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 03:53:04 »
พี่นนตอบได้เยี่ยมไปเลยครับ  หลายๆครั้งผมก็ได้ยินหลวงพี่ญาท่านบอกลูกศิษย์ที่ชอบขอว่า 
นั่งหันหลังไม่ต้องขอ กรูรู้หน้าที่กรู 
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 05:24:08 »
       :059:ความเป็นเอกลักษณ์อย่างหนึ่งของการสักยันต์สายวัดบางพระ(ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น)
ก็คือการวางตำแหน่งยันต์ ที่สืบทอดวิชาจากหลวงพ่อเปิ่นกันมา มีตำแหน่งการวางยันต์ที่ชัดเจน
และอาจารย์ผู้สักยันต์ให้นั้น ท่านต้องเลือกตำแหน่งการวางยันต์ให้เหมาะสม จึงทำให้ "ไม่สมควรขอ "
เพราะถ้าตามใจคนที่มาขอสัก อาจจะทำให้เอกลักษณ์ลายสักของวัดบางพระเปลี่ยนไป ไม่ได้ภาพรวม
ทั้งหมดที่เป็นเอกลักษณ์ของวัดบางพระ(ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น) เมื่อสักครบเต็มหลัง
       :059:แต่ก็มีข้อยกเว้นในบางกรณี เช่นบริเวณส่วนอื่นของร่างกายที่อยู่นอกรูปโครงยันต์
และเวลาที่พระอาจารย์ท่านมีมีเวลาคนมารอสักไม่มากและยันต์ที่ขอสักนั้นควรเป็นยันต์ของสายวัดบางพระ
เพราะจะไม่ทำความหนักใจให้แก่พระอาจารย์ เพราะบางครั้งท่านเกรงใจ ไม่อยากทำลายศรัทธาของโยม
จึงต้องสักให้ตามที่ขอ ซึ่งบางครั้งเป็นการฝืนใจและจำใจสักให้
       :059:การสักของวัดบางพระนั้นเน้นความขลังและพลังศรัทธา เป็นการสักเพื่อรักษาคุ้มครองตัว
ไม่ใช่สักเพื่อเอาไปโชว์ เอาไปโอ้อวดหรือสักกันตามกระแสนิยม จึงขอให้ผู้ที่จะมาสักยันต์นั้นถามตัวเอง
เสียก่อนว่า เราสักโดยความศรัทธาในครูบาอาจารย์ หรือเราสักตามกระแสนิยม เพื่อโชว์หรือโอ้อวด
      :059:ผู้ที่สักโดยความเคารพศรัทธาในครูบาอาจารย์โดยจริงใจนั้น เขาจะไม่ " ขอยันต์"จากครูบาอาจารย์
แล้วแต่ท่านจะเมตตา เพราะเคารพศรัทธาเชื่อมั่นในครูบาอาจารย์ว่า"ท่านมีความเมตตาปรารถนาดีและมอบสิ่งที่ดี
ให้แก่ศิษย์เสมอ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2553, 06:44:35 โดย รวี สัจจะ... »
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 06:03:56 »
เพิ่มเติมนะครับ ที่จริงแล้วไม่ใช่ว่าขอไม่ได้ เดี๋ยวจะมีผู้มาโต้แย้ง  

ขอได้ครับแต่ขึ้นอยู่กับจังหวะ กาลเวลา กาละเทศะ ความเหมาะสม

ไม่ใช่ไม่เคยสักเลย มาตัวเกลี้ยงๆ มาขอเสือ ขอหนุมาน โดยไม่มีียันต์ครูคอยควบคุม

ลูกศิษย์เยอะมาก นั่งกันแน่น  ขอลายยันต์ยากๆใหญ่ๆ กันทุกคน แล้วจะสักกันเสร็จกี่โมงครับ

เคยขอได้เสือไปแล้ว เลยติดใจว่าขอได้ จะเอาอีก อันนี้ก็ไม่ค่อยเหมาะ เอาเป็นว่านานๆขอสักครั้งจะดีกว่าไหม

เห็นคนอื่นขอได้ เลยเอาบ้าง  อันนี้ให้ย้อนมองไปว่า เขาได้ทำความดีอะไรให้ไว้บ้าง อาจารย์ท่านจึงเมตตาให้

ไปสักที่วัดเวลาเย็นๆมาก แล้วไปขอลายยันต์ ก็คงไม่ได้ตามเคยนะครับ รบกวนเวลาพระอาจารย์ท่าน เหนื่อยมาแต่เช้าแล้ว

ช้าๆได้พร้าเล่มงาม

หนทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน  

อย่าเป็นลิงได้แก้ว  

สิ่งของที่มีผู้มอบให้เรานั้นย่อม ภาคภูมิใจมากว่าที่เราไปขอเขามา

สักยันต์ไม่ใช่การขับรถ  จ่ายเงินแล้วมีทางด่วนให้ขึ้น

ขึ้นทางด่วนไปแล้ว  หลงทาง มีให้เห็นกันมาเยอะแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิ.ย. 2553, 02:52:42 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 06:15:52 »
ว้า T T

พี่ โองการ ยันนะรังสี พูดถึงเรื่อง ขอยันต์ เลยไม่กล้าไป ขอ เลย ครับ ^ ^

อยากไป สักที่วัดเหมือนกัน นะครับ รอหลัง ผม เสร็จ ว่าจะไป ขอ ยันต์พ่อ ยันต์แม่ อ่ะ ครับ อิอิ เล็กดีๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 06:22:19 »
กราบนมัสการขอบพระคุณพระอาจารย์ครับ

สิ่งที่ท่านพระอาจารย์ได้บันทึกลงไว้ในบอร์ดวัดบางพระแห่งนี้

จะทำให้ผู้ที่ต้องการในการสักยันต์ในสายวัดบางพระ

อันมีหลวงปู่เปิ่น บรมครูแห่งเหล่าบรรดาศิษย์เป็นศูนย์รวมแห่งศรัทธา

ได้เข้าใจขนบธรรมเนียมของวัดบางพระมากขึ้น

และน้อมรับการสักยันต์จากพระอาจารย์ทุกรูป ด้วยความเชื่อมั่น และศรัทธา ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิ.ย. 2553, 02:50:44 โดย โองการยันนะรังสี »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ derbyrock

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 07:10:05 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ กราบขอบพระคุณที่ให้ความกระจ่าง
ขอบคุณ คุณโองการยันนะรังสี ตอบได้ตรงประเด็น ชัดเจนมากๆครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 07:20:46 »
ขอบพระคุณพระอาจารย์และพี่นน โองการยันรังสี
สำหรับความรู้ครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 08:20:49 »
        :053: :053: :053:จะว่าเพชรก็เพชรแท้...จะว่าทองก็ทองแท้ :052: :052: :052:

:054: :054: :054: ขอขอบพระคุณมากครับที่ได้ให้ข้อคิดกับพี่น้องและเพื่อนๆศิษย์วัดบางพระทุกๆท่าน :025: :025: :025:

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 09:17:27 »
ขอรบกวนถามพี่ๆ ทุกท่าน ว่าหากต้องการให้หลวงพี่ท่านสักลายยันต์เสือแปดทิศให้แต่เกรงว่าเสือจะออกมาไม่สวย เพราะต้องการให้ลายยันต์นี้มีทั้งพุทธคุณ และความสวยงามเพราะมันจะติดตัวเราไปจนตาย เลยอยากถามว่าหลวงพี่ท่านใดที่มีลายมือสวยงาม หรือเราไปให้ช่างสัก สักเสือด้วยเครื่องให้ก่อนแล้วเราค่อยมาให้หลวงพี่ท่านลงแปดทิศให้ที่หลังจะได้หรือไม่ และก่อนหน้านี้ผมเคยไปสักน้ำมันกับพระอาจารย์ท่านหนึ่งซึ่งอ้างว่าเป็นศิษย์สายหลวงปู่เช่นเดียวกัน  โดยลงยันต์ครูมาแล้วทั้ง 29 ยอด  สาริกา (น้ำมัน) หากต้องการให้หลวงพี่ท่านลงทับจะได้หรือไม่ (หมึก) และในหนึ่งวันจะลงทั้ง 29 ยอด สาริกา และเสือแปดทิศ ท่านจะลงให้หรือไม่ ครับผม ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
(ขอถามอีกข้อคือ ลายยันต์เสือแปดทิศ เป็นของวัดบางพระหรือเปล่าครับ)

ไม่ทราบว่าใช้ยันต์8ทิศอันนี้หรือปล่าว

ถ่าอยากได้สวยๆก็ไปหาอาจารย์**เลยสิครับ ที่นั้นเค้าสักลายเส้น
แต่วัดบางพระเรา แน้ของเดิมๆ  :016: คือไข่ปลา :015: เป็นจุดๆ
ถ่าคุณอยากจะมาอยากได้โน้นอยากได้นี้ คุณคิดว่าที่วัดเป็นร้านTatooหรือไงครับ
คุณอยากจะมาสักที่วัดบางพระ คุณควรจะศึกษากฏและระเบียบ ของที่วัดมาก่อนดีกว่า
ยันต์ทุกยันต์รูปทุกรูป อยู่ที่ดุลพินิจ ของอาจารย์

ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
ถ่าคิดว่าคำพูดของผมมันแรงไปก็ลบไปได้เลย ไม่ต้องเกรงใจ  :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2553, 10:22:36 โดย โองการยันนะรังสี »
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 09:26:52 »
กินใจมากครับกระทู้นี้ เป็นประโยชน์แก่สมาชิกท่านใหม่ๆอย่างมากครับ

นมัสการพระอาจารย์ รวี สัจจะ... ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำครับ :054:

ขอบคุณท่านโองการครับ

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 10:33:49 »
ขอบคุณ คุณโองการยันนะรังสี   ตอบได้ดีมาก ครับ  :015: :015: :015: :015:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2553, 02:04:39 »

ผม  เห็นด้วยทุกประการ  กับพระอาจารย์ รวี สัจจะ

และท่านโองการ

และทุกเสียง สนับสนุน

--------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ ------------

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2553, 04:36:46 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ และขอบคุณท่านโองการยันนะรังสี  ชัดเจน...ครับ...นี่เป็นสิ่งหนึ่งที่ผมตัดสินใจสักยันต์ที่วัดบางพระ
เพราะชอบในการวางยันต์ มีขั้นตอน มีเอกลักษณ์ เป็นคำตอบที่ชัดเจน
ไม่ขอครับ...อยากได้ต้องรอ ต้องอดทน  :016:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2553, 09:36:24 »
ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ กระผมไม่มีติดใจในสิ่งที่ทุกท่านว่ากล่าวตักเตือนและสั่งสอน เพราะที่ทุกท่านกล่าวมาล้วนเป็นความจริงในความศรัทธา ในความเชื่อของลายยันต์ และพุทธคุณของหลวงปู่ ขอนอมรับไว้ด้วยความเต็มใจครับผม

ออฟไลน์ theeravut-ta

• ตติยะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2553, 05:08:28 »
รบกวนถามครับถ้าไปสักครั้งแรกส่วนมากจะได้ลายอะไรครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2553, 08:55:15 »
รบกวนถามครับถ้าไปสักครั้งแรกส่วนมากจะได้ลายอะไรครับ

วันนี้เพื่อนผมไปสักมาครั้งแรกกับพระอาจารย์ญา
ท่านเมตตาให้เก้ายอดครับ

ออฟไลน์ theeravut-ta

• ตติยะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2553, 10:23:46 »
อยากจะให้แนะนำพระอาจารย์จะจะไปสักควรจะสักกับพระอาจารย์องค์ไหนที่เข้าง่ายและควรต้องไปประมาณช่วงไหนครับ คือผมจะว่างวันอาทิตย์ครับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2553, 12:41:38 »
อยากจะให้แนะนำพระอาจารย์จะจะไปสักควรจะสักกับพระอาจารย์องค์ไหนที่เข้าง่ายและควรต้องไปประมาณช่วงไหนครับ คือผมจะว่างวันอาทิตย์ครับ

ไปให้เช้าที่สุดครับ  ยิ่งเช้ายิ่งดี  แล้วเดินดูครับ . . .  ตามสะดวกครับ 

เพราะส่วนมากวันอาทิตย์  เท่าที่สังเกตุคนจะเยอะมากครับ

-------------- โชคดีครับ เดินทาง  ปลอดภัย  ครับ --------------

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2553, 02:00:11 »
ขอไว้ในใจ..เดี๋ยวก็ได้เอง :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 02 ก.ค. 2553, 12:26:48 »
คงทำให้หลายๆคนรู้ธรรมเนียมกันเพิ่มขึ้นนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ snowwhite

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 02 ก.ค. 2553, 01:19:22 »
ขอบคุณพระอาจารย์รวี และพี่โองการ สำหรับคำตอบที่ชัดเจน

เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่แต่เข้าใจและน้อมรับปฏิบัติโดยดี

สิ่งที่พระอาจารย์แต่ละท่านเมตตามา มีค่าทางจิตใจค่ะ

และจะไปสักเรื่อย ๆ ไม่มีเป้าหมายว่าอยากได้อะไร

เพราะทุกสิ่งที่อาจารย์แต่ละท่านให้มา

มีค่าที่สุดแล้วค่ะ   :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ค. 2553, 01:20:31 โดย snowwhite »
คิดดี ประพฤติดี พระคุ้มครอง

ออฟไลน์ annop.tee

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 03 ก.ค. 2553, 11:18:30 »
:059: ใจจริงผมชอบสักหมึกแต่ติดที่หน้าที่การงาน
   เพราะต้องติดต่อกับเจ้าหน้าที่ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่
   และนักธุรกิจก็เลยต้องลงแต่น้ำมัน เพราะคิดว่าเหมือนกัน
   อยู่ที่ใจเราเคารพศรัทธา ในครูบาอาจารย์และอักขระเลขยันต์
   ที่ท่านอาจารย์เมตตาสักให้(คิดอยู่ในใจแล้วแต่ท่านจะเมมตา)
   ซึ่งส่วนใหญ่จะได้สมปรารถนา แต่อาจจะได้ช้า แต่ก็ได้ทุกยันต์

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 03 ก.ค. 2553, 12:13:36 »
หลวงพี่ท่านเมตตากับลูกศิษย์ทุกคนเท่ากันหมดนะครับ สวยหรือไม่สวยไม่เป็นไร ขึ้นอยู่กับศรัทธาและความเชื่อมั่น การรอคอยอาจใช่เวลา แต่สิ่งที่ได้มาก็คุ้มค่าแก่การรอนะครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 03 ก.ค. 2553, 10:07:08 »
ได้ใจจริงๆครับ :053: :053:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ chawalit

• ตติยะ
  • เป็นหัวหมาดีกว่า เป็นหางราชสีห์
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 04 ก.ค. 2553, 02:10:55 »
ขอบคุณครับสำหรับข้อคิดดีๆ ที่คุณโองการยันนะรังสี ที่ให้แง่คิดแก่ผู้ไม่รู้ จะอ่านอย่างไรก็ได้
แต่ไม่คิดตามก็ไม่เกิดประโยชน์ :054:

ออฟไลน์ golf63

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 04 ก.ค. 2553, 03:30:43 »
ตอบโดนใจจริงๆครับ.... :053:

ออฟไลน์ ae26

• จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
  • จตุตถะ
  • เหนื่อยใจคนไทยไม่รักกัน
    • MSN Messenger - alongkot_ae@hotmail.com
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 12 ก.ค. 2553, 03:46:55 »
คิดถึงวัดบางพระครับ   25;ขอบคุณพี่ รวี สัจจะ ครับ
เมดอินไทยแลนด์

ออฟไลน์ ae26

• จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
  • จตุตถะ
  • เหนื่อยใจคนไทยไม่รักกัน
    • MSN Messenger - alongkot_ae@hotmail.com
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 12 ก.ค. 2553, 03:55:29 »
กราบขอขมาครับที่ใช้คำผิด กระผมน้องใหม่ในเว๊ปครับ   ขอบพระคุณพระอาจารย์ รวี สัจจะ ครับผม