ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าประสบการณ์จริงจากการสักยันต์  (อ่าน 15734 ครั้ง)

ออฟไลน์ may

• ตติยะ
สวัสดีค่ะ พี่ๆและเพื่อนๆทุกคน
น้องอยากจะเล่าประสบการณ์ที่เกิดขึ้นค่ะ เมื่อวาน และตอนเช้า เหตุการณ์เมื่อวาน ตอนค่ำๆกำลังจะเข้านอน พอดีมือไปโดนแผ่นหลังที่ไปสักยันต์มาค่ะ (สักน้ำมัน) สักมานานแล้วค่ะหลายเดือนแล้ว รู้สึกมันนูนๆ ตกใจค่ะ เลยรีบเอากระจกส่องดู โห...ลายยันต์นูนขึ้นมาเต็มแผ่นหลังเลยค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร ชัดเจนมากๆ เห็นทุกฝีเข็มที่หลวงพี่สักให้ มันเด่นชัด แจ่มแจ้ง ลายยันต์นูนขึ้นมาแบบนั้นประมาณ 2 ชั่วโมงก็หายไป..พอตอนเช้ากำลังแต่งตัวอยู่ๆ ก็เจ็บที่แผ่นหลังเหมือนมีคนเอาเข็มมาแทงๆๆ จนร้องโอ๊ยๆๆ เจ็บค่ะ เลยเอากระจกส่องดู ปรากฏว่าลายยันต์นูนขึ้นมาอีกค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นอะไร หรือว่า เป็นเพราะเมื่อวาน มุสา ไปเล็กน้อย (จะเกี่ยวกันมั๊ยค่ะ) แต่ประมาณเดือนที่แล้ว ก็เป็นแบบนี้แต่ลายยันต์นูนขึ้นมาเล็กน้อยแต่คันค่ะ คิดว่าคงไ่ม่เป็นไรไม่ได้คิดอะไร แต่พอมาถึงที่ทำงานเป็นตึกสูง ขึ้นลิฟ คนเดียวค่ะ อยู่ๆไฟตกซะงั้น ลิฟตกลงมา กระเด้งอยู่อีกชั้นนึง โห เกือบตาย แต่รอดค่ะ ไม่เป็นไร
อยากจะถามพี่ๆค่ะ ว่าเหตุการณ์แบบนี้ เป็นเพราะอะไร หรือว่าทำผิดอะไรค่ะ ศิล 5 ปฏิบัติดีถุกอย่าง แต่เมื่อวาน มุสา เล็กน้อย อิอิ
ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ นะคะ

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
ตอบ: เล่าประสบการณ์จริงจากการสักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 10:44:51 »
       สิ่งที่เกิดขึ้นนั้นเป็นสัญญานเตือน ว่าจะมีเหตุไม่ดีหรืออันตรายเกิดขึ้น
ของครูบาอาจารย์ อักขระเลขยันต์ที่ที่สักเสกกำกับไว้ ซึ่งส่วนใหญ่อาการนี้
จะเกิดขึ้นกับผู้ที่สักน้ำมันเป็นส่วนมาก และถ้าเกิดอาการอย่างนั้นก็ให้เราระวัง
ให้มีสติเพิ่มขึ้น อาการนั้นเตือนเรามิให้ประมาท แม้เราจะมีครูบาอาจารย์คุ้มครองอยู่
แต่ก็ไม่ควรตั้งอยู่ในความประมาท ความเคารพศรัทธาต่อครูบาอาจารย์นั้นย่อมนำมา
ซึ่งปาฏิหารย์ความขลัง เป็นพลังคุ้มครองตัวเรา
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: เล่าประสบการณ์จริงจากการสักยันต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 01:23:59 »
       สิ่งที่เกิดขึ้นนั้นเป็นสัญญานเตือน ว่าจะมีเหตุไม่ดีหรืออันตรายเกิดขึ้น
ของครูบาอาจารย์ อักขระเลขยันต์ที่ที่สักเสกกำกับไว้ ซึ่งส่วนใหญ่อาการนี้
จะเกิดขึ้นกับผู้ที่สักน้ำมันเป็นส่วนมาก และถ้าเกิดอาการอย่างนั้นก็ให้เราระวัง
ให้มีสติเพิ่มขึ้น อาการนั้นเตือนเรามิให้ประมาท แม้เราจะมีครูบาอาจารย์คุ้มครองอยู่
แต่ก็ไม่ควรตั้งอยู่ในความประมาท ความเคารพศรัทธาต่อครูบาอาจารย์นั้นย่อมนำมา
ซึ่งปาฏิหารย์ความขลัง เป็นพลังคุ้มครองตัวเรา

ศิษย์ขอกราบนมัสการพระอาจารย์ และขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ................. :054: :054: :054:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ may

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 03:35:58 »
ขอกราบขอบพระคุณค่ะที่ให้คำแนะนำ จะตั้งมั่นและมีสติในการดำรงชีพให้มากขึ้นค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 06:20:40 »

ดันอีก 1 เสียง ครับ

คือการเตือนภัีย ครับ คล้ายๆ กับพวก ฝังเข็มอะครับ เวลาจะเกิดเหตุอะไรที่ไม่ดี กับเรา ของพวกนี้บางทีเราจะรู้สึกถึงสิ่งแปลกๆเองไ่ด้ ครับ

โชคดีครับ

ออฟไลน์ PEPOO

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pe-poo22@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 09:09:53 »
 ตอนผมอ่าน ข้อความนี้ อยู่ๆ ขนก็ลุกทั้งตัวเลย ตั่งแต่ หัว ไปถึงขา เลย เกิดไรขึ้นเนี่ยเอาแล้วไงผม

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2553, 12:56:54 »
ตอนผมอ่าน ข้อความนี้ อยู่ๆ ขนก็ลุกทั้งตัวเลย ตั่งแต่ หัว ไปถึงขา เลย เกิดไรขึ้นเนี่ยเอาแล้วไงผม

อาการที่เกิดขึ้นนั้นคืออาการปิติ เกิดจากจิตที่เราศรัทธา เป็นอาการที่บอกว่า
มีของดีมีครูบาอาจารย์คุ้มครองตัวเราอยู่ ซึ่งอาการนั้นจะแตกต่างกับสัญญานเตือนภัย

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2553, 11:34:20 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ
.....เหตุการณ์แบบนี้ผมเชื่อสนิทใจเลยครับ เพราะเพิ่งจะเกิดขึ้นกับผมเมื่อ3วันก่อนเองครับ
คืนนั้นถ้าไม่มีอาการแบบนี้ (คำเตือนจากรอยสัก) เกิดขึ้นกับผม ..ป่านนี้ผมก็ไม่รู้จะเป็นอย่างไรครับ....
...ความศรัทธา เชื่อมั่น เชื่อฟัง และปฏิบัติตามคำครู คำอาจารย์สอน จะทำให้เรามีความปลอดภัยมากขึ้นครับ :016:
...คุณ may สู้ๆนะครับ เรื่องแบบนี้ผมเชื่อว่ามีหลายท่านเคยเจอมาแล้วครับ :090:
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ

ออฟไลน์ may

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2553, 04:07:50 »
ขอบคุณค่ะทุกๆท่าน
ตอนนี้ระวังทุกฝีก้าวค่ะ มีคนเตือนค่ะ่ว่าเครื่องประดับอย่าใส่ให้เห็นมาก เพราะช่วงนี้เป็นช่วงบอลโลก ค่ะ มีโจรผู้ร้ายมาก (เกี่ยวกันมั๊ยค่ะ)
เลยถอดๆเก็บๆค่ะ แล้วเรื่องมุสา หล่ะค่ะท่านอาจารย์ จะเกี่ยวกันมั๊ยค่ะ (กลัวบาปค่ะ)
ขอบคุณมากๆค่ะ

• รองประธาน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2553, 11:28:49 »
ขอบคุณค่ะทุกๆท่าน
ตอนนี้ระวังทุกฝีก้าวค่ะ มีคนเตือนค่ะ่ว่าเครื่องประดับอย่าใส่ให้เห็นมาก เพราะช่วงนี้เป็นช่วงบอลโลก ค่ะ มีโจรผู้ร้ายมาก (เกี่ยวกันมั๊ยค่ะ)
เลยถอดๆเก็บๆค่ะ แล้วเรื่องมุสา หล่ะค่ะท่านอาจารย์ จะเกี่ยวกันมั๊ยค่ะ (กลัวบาปค่ะ)
ขอบคุณมากๆค่ะ
ตั้งตนอยู่ในความไม่ประมาทเป็นสิ่งที่ดี การรักษาศีล ๕ นั้นเป็นการเพิ่มกำลังบุญกุศลให้แก่ตัวเราเอง เป็นสิ่งที่ดี
เรื่องการมุสานั้นมันเป็นการผิดศีลข้อ ๔ ความพร่องในศีล แต่ไม่ได้ผิดในข้อห้ามของการสักยันต์ แต่ก็เป็นสิ่งที่ไม่ควรกระทำ
ผุ้มีศีลมีธรรม ย่อมเป็นที่รักใคร่ในหมู่มนุษย์และเทวดา ครูบาอาจารย์และเทวดาย่อมคุ้มครองรักษาเพื่อร่วมสร้างบารมีกับผู้มีศีลมีธรรม

ออฟไลน์ snowwhite

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ก.ค. 2553, 01:50:38 »
ตอนนี้ก็เกิดกับตัวเองอยู่ค่ะ

อ่านกระทู้นี้พักนึงแล้วก็เก็บไว้เป็นข้อมูล

ไม่คิดว่าจะเกิดกับตัวเองเหมือนกัน

2 วันแล้วค่ะที่รอยสักแดงขึ้นมาและคัน ทุกอักขระเลยค่ะ จนตกใจ

พยายามมีสติมากขึ้นเพราะไม่รู้ว่าคือการเตือนเรื่องอะไร

กึ่ง ๆ กังวลใจด้วยค่ะ เพราะตอนนี้รอยยังขึ้นอยู่แลยค่ะ

มีใครพอจะแนะนำอะไรเพิ่มเติมมั้ยคะ ขอบคุณค่ะ
  :054: :054:
คิดดี ประพฤติดี พระคุ้มครอง

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ก.ค. 2553, 02:10:29 »
อย่างไรก็ตั้งสติ ไม่ประมาทในทุกย่างก้าวไว้ก่อนดีกว่าครับ
...ปล. ผิดถูกอย่างไร โปรดอภัยด้วยครับ :016:

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 ก.ค. 2553, 02:22:55 »
อย่างไรก็ตั้งสติ ไม่ประมาทในทุกย่างก้าวไว้ก่อนดีกว่าครับ
...ปล. ผิดถูกอย่างไร โปรดอภัยด้วยครับ :016:

ไม่ประมาทหรอกคะ แต่รู้สึกกังวลใจกว่าปกติน่ะค่ะ  :065: :065:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 01:53:40 »

นี่ค่ะภาพปัจจุบัน เป็นมา 3 - 4 วันแล้ว

ทั้งที่รอยจางไปแล้ว

ไม่ทราบเกิดจากอะไรได้บ้างคะ

ค่อนข้างกังวลค่ะ  :054: :054:

• รองประธาน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 02:05:20 »
กรณีนี้อาจเกิดจากน้ำมันไม่เดินก็เป็นได้
ถ้ารอยสัก(แผลหายแล้ว)ลองอาบน้ำอุ่น
หรือลองประคบดู เพื่อให้น้ำมันเดิน(กระจาย)
ซึ่งถ้าเป็นอาการของขึ้นนั้นจะนูนขึ้นทั้งยันต์
ไม่เป็นเฉพาะจุดใดจุดหนึ่ง..
(เพราะมีความคุ้นเคยกับการสักน้ำมันมาตลอดเลยพอจะมีความรู้อยู่บ้าง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2553, 02:26:02 โดย รวี สัจจะ... »

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 02:08:21 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ ที่เมตตาชี้แนะ ครับ

แล้วถ้าเป็นกรณี รอยยันต์นูนขึ้นมาเป็นรูปอักขระ ควรจะต้องทำอย่างไรบ้าง ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2553, 02:09:45 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• รองประธาน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 02:23:09 »
ในกรณีที่ยันต์นูนขึ้นเต็มรูปนั้น
ให้เราจุดธูประลึกถึงหลวงพ่อเปิ่น
หรือครูบาอาจารย์ท่านที่ยันต์เรามา
หรือถ้าไม่มีธูปเทียนก็ให้กำหนดจิต
ระลึกถึงถึงครูบาอาจารย์ให้ท่านช่วย
คุ้มครองรักษาตัวเรา ยันต์ที่นูนขึ้นมานั้น
ก็จะยุบลงในไม่ช้า แสดงว่าครูบาอาจารย์
ท่านรับทราบแล้ว

• ตติยะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 03:42:41 »
ในกรณีที่ยันต์นูนขึ้นเต็มรูปนั้น
ให้เราจุดธูประลึกถึงหลวงพ่อเปิ่น
หรือครูบาอาจารย์ท่านที่ยันต์เรามา
หรือถ้าไม่มีธูปเทียนก็ให้กำหนดจิต
ระลึกถึงถึงครูบาอาจารย์ให้ท่านช่วย
คุ้มครองรักษาตัวเรา ยันต์ที่นูนขึ้นมา
ก็จะยุบลงในไม่ช้า แสดงว่าครูบาอาจารย์
ท่านรับทราบแล้ว

น่าจะเป็นกรณีนี้น่ะค่ะ พระอาจารย์เพราะขึ้นมาทุกอักขระเลย

ทำตามที่ท่านอาจารย์แนะนำแล้ว

ไม่ทราบว่าจะนูนขึ้นแบนี้ตลอดไปรึกเปล่าคะ เพราะว่าคันมากด้วยค่ะ

ขอบพระคุณท่านอาจารย์ที่ชี้แนะค่ะ  :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2553, 03:45:03 โดย snowwhite »

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 03:11:59 »
มารับความรู้ด้วยคน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ rachatasin

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 ก.พ. 2561, 01:13:41 »
เข้ามาติดตามด้วยคนนึงครับ ตอนนี้ก็เป็นอยู่ ปูดและคันที่บริเวณยันต์ที่สักทั้งหมดครับ เป็นมาเกือบ 1 เดือนแล้วครับ คันมาก