ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามยันต์ครับ  (อ่าน 2263 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
สอบถามยันต์ครับ
« เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 08:02:50 »
หลวงพี่หนึ่งท่านเมตตาให้ครับ  กว่าท่านจะสักได้  ผมหมุนตัวอยู่นาน  เพราะเริ่มจะไม่มีที่ว่างแล้วที่หลัง  ท่านคงจะดูว่ายังขาดยันต์อะไร  จะได้ลงให้  สรุปแล้วได้ยันต์นี้มาครับ  ชื่อยันต์อะไรครับ  มีพุทธคุณในด้านไหนครับ  ตัวเลขที่อยู่ในยันต์ผมพอจะทราบความหมายครับ  แต่อักขระนี้สิ  ผมไม่ทราบครับ  ใครท่อจะทราบช่วยบอกผมที่ครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: สอบถามยันต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 08:19:36 »
ยันต์ตรีนิสิงเห ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ  :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 08:22:44 »
หลวงพี่หนึ่งท่านเมตตาเสมอครับ :054: :054:
ตอนนี้หลวงพี่หนี่งท่านยังอยู่ที่วัดบางพระใช่ป่าวครับ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2553, 08:27:10 »
ยันต์ตรีนิสิงเห ครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2553, 08:28:10 »
หลวงพี่หนึ่งท่านเมตตาเสมอครับ :054: :054:
ตอนนี้หลวงพี่หนี่งท่านยังอยู่ที่วัดบางพระใช่ป่าวครับ

อยู่ครับ  :002:         

เพิ่งไปกราบท่านมาเมื่อคืนนี้ครับ  :054:

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2553, 10:23:44 »
ตามศิษย์พี่ด้านบนครับ   ยันต์ตรีนิสิงเห

ยันต์ตรีนิสิงเห..โบราณใช้แขวนเรือนเวลาคลอดบุตรหรือเรือน ผู้มีลูกอ่อน เพื่อป้องกันภูตผีปีศาจและโรคภัยไข้เจ็บ นอกจากนี้ยันต์ตรีนิสิงเหยังนิยมใช้จารบนแผ่นโลหะติดเสาเรือน
เพื่อปัอ งกันไฟไฟไหม้และฟ้าผ่า ตัวเลขชุดดังกล่าวเป็นกลเลขที่สามารถถอดไปได้อีกเช่นเดียวกับจตุรัสกลในทาง คณิตศาสตร์ โดยการตั้งฐานเลขและบวกลบคูณหารตามขั้นตอนในคัมภีร์ตรีนิสิงเห
จน ได้ผลลัพธ์เป็น อัตราตรีนิสิงเห โดยอัตราเลขชุดนี้สามารถตั้งบวกลบคูณหารต่อไปได้อีกตามกลแต่ละแบบ

ยันต์ ตรีฯนี้ เป็นหนึ่งในขั้นต้นในการลบผง(ปถมัง อิธะเจ ตรีนิสิงเห และมหาราช) ผงที่ได้จากการทำตามคัมภีร์ตรีนิสิงเห เรียกผงตรีนิสิงเห เชื่อว่ามีอานุภาพทั้งทางอยู่ยงคงกระพัน
เมตตามหานิยม ตลอดจนถอนคุณไสยสิ่งอวมงคลทั้งมวล

ออฟไลน์ toonvigo

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ก.ค. 2553, 07:53:56 »
ตอนนี้หลวงพี่หนึ่งไปธุดงค่ะกว่าจะกลับอีกหลายเดือน