ผู้เขียน หัวข้อ: มีดหมอ + กับงานอดิเรกเย็บปักถักร้อยของผม  (อ่าน 2376 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

สวัสดียามเย็น .  .  :002: .  . ครับ  ยังอยู่ที่ทำงานอยู่เลย  . .  :070: . . ครับ

ชมงานอดิเรกถักเชือกสไตล์วัดบางพระ  ตามประสาคนมืออยู่ไม่สุขกับมีดหมอ  ที่ออกวันใหว้ครูของอาจารย์ป้อมวัดหนองม่วงปีนี้ . . . ครับ

ที่เห็นสีแดงแอบอยู่ข้างในนั้นเป็น  ผ้ายันต์ชูชกที่ออกเป็นที่ระฤกษ์พานใหว้ครูปีก่อน . . .  ครับ

อาจจะ . . . ยังไม่ค่อยงามซักเท่าไหร่นะ . . . ครับ  มือใหม่ . . . ครับ

ติชมได้ครับ

============================================================

============================================================

----------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ -------------------

:054:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงาม  แลดูเข้มขลังไปอีกแบบ   :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แหม เก่งหลายอย่างจริงๆครับมาสเซอร์ดอน :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 :058:...เท่ห์..แมน..ดุ..เล่มนี้เห็นพูดกันว่า..สะกดวิญญานได้..ราคาเช่าหาบูชาก็บ้านๆมากเลยครับ.. :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
สวยงามครับ..มีฝีมือจริงๆ :016:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
เก่งจังค่ะ ฝีมือดีด้วยคะ นับถือนะคะ ท่านเซอร์ดอน  :054:

ส่วนตัวแล้วชื่นชม คุณผู้ชายทั้งหลายที่มีฝีมือด้านการฝีมือนะคะ
จากใจเลยค่ะ   :015: ขนาดเป็นผู้หญิง ยังทำไม่ได้เลย  :008:
เรื่องการฝีมือนี่ อิอิ ไม่อยากจะพูด เพราะไม่ถูกกัน  :075:
แต่ถ้าให้ไปแข่งกีฬา และ เรื่องบู๊ ๆ นี่ตอบไม่คิดว่า สู้ตายคราฟ ^^

ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะคะ
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เฉพาะต้นทุนของอุปกรณ์เท่าไหร่คะ?

ลวดลายเรียบ เลือกสีmatchกับด้ามไม้ ไม่ฉูดฉาด
เก่งมากเลย! ขอชื่นชม...

cho presley       

• เด็กวัด

เข้ามาขอบคุณทุกเสียงตอบรับ . .  15; . .ครับ

แหม เก่งหลายอย่างจริงๆครับมาสเซอร์ดอน :016:

ที่ทำได้เพราะท่านอาจารย์ท่านเมตตาสอนให้  . .  :033: . .   ครับ

:058:...เท่ห์..แมน..ดุ..เล่มนี้เห็นพูดกันว่า..สะกดวิญญานได้..ราคาเช่าหาบูชาก็บ้านๆมากเลยครับ.. :114:

^

^

^

^

รบกวนช่วยอธิบายประโยคนี้ด้วยครับผเอิญว่าไม่ได้ไป  กราบ . .  :033:. . ท่านนานแล้ว . . . ครับ เลยยังไม่ทราบข้อมูลครับ

ขอโทษที่รบกวนครับท่าน   . . . :034:  ขอบคุณ . . . ครับ  15;

เก่งจังค่ะ ฝีมือดีด้วยคะ นับถือนะคะ ท่านเซอร์ดอน  :054:

ส่วนตัวแล้วชื่นชม คุณผู้ชายทั้งหลายที่มีฝีมือด้านการฝีมือนะคะ
จากใจเลยค่ะ   :015: ขนาดเป็นผู้หญิง ยังทำไม่ได้เลย  :008:
เรื่องการฝีมือนี่ อิอิ ไม่อยากจะพูด เพราะไม่ถูกกัน  :075:
แต่ถ้าให้ไปแข่งกีฬา และ เรื่องบู๊ ๆ นี่ตอบไม่คิดว่า สู้ตายคราฟ ^^

ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะคะ

มิได้ครับตามจริงแล้วเรื่องงานฝีมือก็ไม่ถูกกันมาตั้งแต่เด็กแล้ว . . . . ครับ  .

สมัยเด็กโดน ครูทำโทษประจำเลยครับ  :043: แต่ที่ทำได้นั้นเนื่องจากว่า ส่วนตัวนั้น เป็นคนชอบพวกเครื่องรางของขลังมาก . . . . ครับ

ตอนแรกพยายามหาคนรับจ้างถักให้ . . . ครับ  แต่ก็ไม่ถูก . . . ใจ  และที่สำคัญคือ  รอนานนนน  41;  มาก . . . . ครับ

เฉพาะต้นทุนของอุปกรณ์เท่าไหร่คะ?

ลวดลายเรียบ เลือกสีmatchกับด้ามไม้ ไม่ฉูดฉาด
เก่งมากเลย! ขอชื่นชม...

ตอบ     - 1.ไฟแช็ก  5 บาท
            -2. เข็มประมาณ 3 – 5 บาท
            -3. เชือกไนลอน มัดนึงประมาณ  20 บาท

หมายเหตุ
   -ที่ใช้คำว่าประมาณเพราะว่าซื้อทีลืมเลย . . . ครับ เพราะว่าเชือกมัดนึง ขั้นต่ำประมาณซัก 50 เมตรได้มั้ง และถ้าจะซื้อก็ร้านค้าหน้าวัด . . . ครับ ( เท่าที่เห็นมีสีเดียว . . . ครับ )

----------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ  --------------------------

:002:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล

อ้างจาก: Ronaldo 2007 ที่ เมื่อวานนี้ เวลา ๑๙:๓๘:๓๘
...เท่ห์..แมน..ดุ..เล่มนี้เห็นพูดกันว่า..สะกดวิญญานได้..ราคาเช่าหาบูชาก็บ้านๆมากเลยครับ..

^

^

^

^

รบกวนช่วยอธิบายประโยคนี้ด้วยครับผเอิญว่าไม่ได้ไป  กราบ . .  . . ท่านนานแล้ว . . . ครับ เลยยังไม่ทราบข้อมูลครับ

ขอโทษที่รบกวนครับท่าน   . . .   ขอบคุณ . . . ครับ 

:058:...ผมเห็นสัปหร่อท่านหนึ่งไปขอวิธีใช้มีดกับพระอาจารย์.. :054:สัปหร่อท่านนี้เล่าให้พระอาจารย์ฟังว่า..
...พอทำพิธีกรรมเสร็จวิญญาณชอบไปหาถึงที่บ้าน..พระอาจารย์ถามว่าเอ็งท่องคาถาอะไร..
...สัปหร่อท่านนั้นบอกคาถาไป..พระอาจารย์ท่านก็ตวาดตามสไตล์..เฮ้ยไม่ใช่..
...แล้วก็บอกคาถาให้สัปหร่อคนนั้นไป..สัปหร่อก็ร้องอ๋อ..
...ตอนท่องให้เอาปลายมีดกดที่ฝาโลง..แค่นี้เป็นอันเรียบร้อย.. :114:

...ปล.มีดเล่มนี้จากวัดราคาประมาณ..5..นะถ้าจำไม่ผิด..

ออฟไลน์ นัท~สันโดษ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - kamisky001@hotmail.com
มีฝีมือ สวยงาม เข้มขลังมากๆครับ ขอชื่นชมเลยครับ
ส่วนหนึ่งของชีวิต อุทิศให้สังคม มูลนิธิ กู้ภัย ร่มไทร

• เด็กวัด

อ้างจาก: Ronaldo 2007 ที่ เมื่อวานนี้ เวลา ๑๙:๓๘:๓๘
 :058:...ผมเห็นสัปหร่อท่านหนึ่งไปขอวิธีใช้มีดกับพระอาจารย์.. :054:สัปหร่อท่านนี้เล่าให้พระอาจารย์ฟังว่า..
...พอทำพิธีกรรมเสร็จวิญญาณชอบไปหาถึงที่บ้าน..พระอาจารย์ถามว่าเอ็งท่องคาถาอะไร..
...สัปหร่อท่านนั้นบอกคาถาไป..พระอาจารย์ท่านก็ตวาดตามสไตล์..เฮ้ยไม่ใช่..
...แล้วก็บอกคาถาให้สัปหร่อคนนั้นไป..สัปหร่อก็ร้องอ๋อ..
...ตอนท่องให้เอาปลายมีดกดที่ฝาโลง..แค่นี้เป็นอันเรียบร้อย.. :114:

...ปล.มีดเล่มนี้จากวัดราคาประมาณ..5..นะถ้าจำไม่ผิด..

กระจ่างแล้ว  . . . ครับ    ขอบคุณ . . . ครับ

ไช่  .  .  .  ครับ  :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สุดยอดเลยครับ อ.ดอน :053: