ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ เหรียญที่นาคโปรยทานเวลาก่อนจะเข้าโบสก์นั้น เราเก็บมาเป็นศิริมงคลไหมครับ  (อ่าน 1630 ครั้ง)

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *
เหรียญที่นาคโปรยทานก่อนจะเข้าโบสก์นั้น เป็นเหรียญมงคลหรือไม่ครับ ปกติผมจะเก็บเหรียญที่นาคโปรยทานมาเก็บไว้เป็นศิริมงคลครับ แต่พอดีนั่งคุยกับเพื่อนที่ทำงานเขาบอกว่าเป็นเงินที่ซื้ออะไรซักอย่างจำไม่ได้ ถ้าเราเก็บมาจะเป็นลูกหนี้หรือลูกน้องของนาคที่โปรยครับ
ขอทราบความเห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

"คนมีปัญญา ถึงแม้ตกทุกข์ ก็ยังหาสุขพบ"

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ผมก็ไม่ทราบนะครับ รู้แต่ว่าเป็นเหรียญขวัญถุง เก็บมาติดกระเป๋าไว้ครับ  รายละเอียดอย่างอื่นไม่ทราบเหมือนกันครับ 

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
เก็บได้ครับ เป็นสิริมงคล ครับไม่ต้องห่วง
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าเป็นเหรียญที่มีรูปในหลวงก็เก็บไว้เถอะครับ เป็นสิริมงคลอยู่แล้วครับ :090:

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ผมว่าไม่น่ามีอะไรเสียหายนะครับ...หากไม่มองในเรื่องความเป็นศิริมงคล..ก็มองที่คุณค่าของมันก็ได้..ขึ้นชื่อว่าเงิน..ไม่ว่าจะยังไงก็ย่อมมีค่า...ถ้าได้มาอย่างสุจริต

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมว่าไม่น่ามีอะไรเสียหายนะครับ...หากไม่มองในเรื่องความเป็นศิริมงคล..ก็มองที่คุณค่าของมันก็ได้..ขึ้นชื่อว่าเงิน..ไม่ว่าจะยังไงก็ย่อมมีค่า...ถ้าได้มาอย่างสุจริต
คือว่าที่เพื่อนเล่ามาในแนวที่ว่าเงินนี้เป็นเงินอัปมงคลเลยนะครับ ก็เลยสงสัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2553, 09:17:29 โดย npn »