หมวด ผู้ทรงวิทยาคุณ (เกจิอาจารย์) > เกจิอาจารย์ภาคเหนือ

พระครูอมรธรรมาภิรัติ วัดป่าแงะเมืองชุม เชียงราย

(1/2) > >>

เคจัง_เสน่ห์ล้านนา:
พระครูอมรธรรมาภิรัติ เจ้าคณะตำบลป่าแดด วัดป่าแงะเมืองชุม เชียงราย อายุ 99 ปี

SIC:
ท่านสักให้เองเลยหรือครับ

สวยงามครับผม  :016:

ท่านเป่าและเสกครับ ไม่ได้สักครับ

JoeBS:
นอกจากสักแล้ว ท่านสร้างวัตถุมงคลอะไรให้บูชาบ้างไหมครับ
พอดีมีเพื่อนอยู่เชียงรายครับ ไปเที่ยวครั้งหน้าจะได้ไปกราบและบูชาของท่านครับ
ขอบคุณครับ

--- อ้างจาก: JoeBS ที่ 01 ส.ค. 2553, 11:27:02 ---นอกจากสักแล้ว ท่านสร้างวัตถุมงคลอะไรให้บูชาบ้างไหมครับ
พอดีมีเพื่อนอยู่เชียงรายครับ ไปเที่ยวครั้งหน้าจะได้ไปกราบและบูชาของท่านครับ
ขอบคุณครับ

--- End quote ---

เมื่อ สามสี่ ปีก่อนทราบข่าวว่าท่านได้ทำขุนแผนออกมาพิมพ์หนึ่ง นะครับ
ล่าสุดผมก็ไม่ทราบข่าวเหมือนกันว่าท่านได้สร้างอะไรมาใหม่บ้างนะครับ
ลองเข้าไปสอบถามท่านดูละกัน
ถือโอกาสไปกราบท่านด้วยนะครับ
ขอให้โชคดีนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version