ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญ เสือคู่หลวงปู่เปิ่น วัดบางพระ ปี 27  (อ่าน 2490 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

นำมาให้ชมก่อนไปเลี่ยมครับ  ได้รับความเมตตามาจากพี่ที่ใจดี    :065:  
ขอบคุณมากนะครับจะเก็บใว้อย่างดีเลย  :054:

ขอประทานโทษครับพิมพ์ปีผิด ปี 28 ครับ กดผิดขออภัย  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2553, 07:51:34 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
รุ่นนี้เรียกว่าเสือพบสิงครับผมก็มีเหรียญหนึ่งครับ

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
รุ่นนี้เรียกว่าเสือพบสิงครับผมก็มีเหรียญหนึ่งครับ

ขออภัยครับ เห็นเป็นเสือ 2 ตัว เลยเรียกตามนั้น ครับ ไม่รู้ว่าเขาเรียกเหรียญอะไร  :075:

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
สวยนะพี่ ๆ 5555+

ของดีๆพี่เอ็มเยอะเลย ๆ
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ส่วนมากก็เรียกเสือคู่นั่นแหละครับ เหรียญนี้ภาพล้างผิว แต่ก็รายละเอียดคมชัดดีมากครับ แท้แน่นอน :016:

ยินดีกับท่านเอ็มด้วยนะครับ :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ยินดีด้วยครับน้องเอ็ม...ได้ของดีอีกแล้วนะครับ

อ้อ...รูปถ่ายคู่เท่+น่ารักดีนะ...

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
เหรียญงดงามมากน้องเอ็ม
น้องคนเสื้อขาวก็น่ารักไม่เบา อย่างนี้นี่เองน้องเอ็มถึงเป็นคน
รักครอบครัว
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณที่ใช้ชม สวยดีนะครับ

ออฟไลน์ chawalit

• ตติยะ
  • เป็นหัวหมาดีกว่า เป็นหางราชสีห์
เหรียญสวยดีครับ ที่วัดมีใหมครับจะเช่าได้ที่ไหนครับ :015:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีกับเพื่อนเอ็มด้วยนะ
ได้ของดีมาอีกแล้ว บารมีหลวงปู่คุ้มครองนะครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เช๊อะ!!!!!!...........ซุ่มตลอดแหละ :037:

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
น้องเอ็มพี่ปุ๋ยก็มีอยู่ 3 เหรียญ อิอิ

• เด็กวัด
น้องเอ็มพี่ปุ๋ยก็มีอยู่ 3 เหรียญ อิอิ

ยินดีด้วยนะครับ พี่ปุ๋ยแหม่ของดีเพียบเลย
เหรียญนี้ต้องระวังนะครับ ให้สังเกตุตรงหนวดเสือใว้ให้ดี ปลอมเยอะจริงๆรุ่นนี้  อิอิ

ขอบคุณพี่ชายใจดี ที่สอนดูตำหนิและจุดสังเกตุให้ด้วยครับ

เช๊อะ!!!!!!...........ซุ่มตลอดแหละ :037:

แหม่คงสู้เพื่อนไม่ได้หลอก เหรียญหน้าเสือ ปี 23 สวยๆงามๆ
แถมมีเกศาหลวงปู่เพียบเลย  มีเหรียญหล่อรุ่นสร้างสะพานที่มีลอยเจิมจากมือหลวงปู่เลย ถือว่าหายากด้วย อิอิ  :015:
ต้นน้ำ ลูกบางพระตัวจริง  :053:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2553, 01:40:40 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล

ยินดีด้วยนะครับ พี่ปุ๋ยแหม่ของดีเพียบเลย
เหรียญนี้ต้องระวังนะครับ ให้สังเกตุตรงหนวดเสือใว้ให้ดี ปลอมเยอะจริงๆรุ่นนี้  อิอิ

ขอบคุณพี่ชายใจดี ที่สอนดูตำหนิและจุดสังเกตุให้ด้วยครับ

แหม่คงสู้เพื่อนไม่ได้หลอก เหรียญหน้าเสือ ปี 23 สวยๆงามๆ
แถมมีเกศาหลวงปู่เพียบเลย  มีเหรียญหล่อรุ่นสร้างสะพานที่มีลอยเจิมจากมือหลวงปู่เลย ถือว่าหายากด้วย อิอิ  :015:
ต้นน้ำ ลูกบางพระตัวจริง  :053:

ใช่ค่ะน้องเอ็ม ปลอมเพียบเลย

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
ยินดีด้วยครับ

เสมา เสือคู่สวยครับ :015: