ผู้เขียน หัวข้อ: พระคาถาอาราธนาพระเครื่อง  (อ่าน 11282 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
พระคาถาอาราธนาพระเครื่อง
« เมื่อ: 09 ก.ค. 2553, 06:44:16 »
นะโม 3 จบ

พุทโธล้อม ธัมโมล้อม สังโฆล้อม

พระพุทธเจ้ามาพร้อม สมเด็จพระพุทธโธ นะโมพุทธายะ
ท่อง 3 จบก่อนคล้องพระออกจากบ้าน สั้นๆง่ายๆได้ใจความ

หรือบทอื่นๆ

พุทธัง อาราธะนานัง ธัมมัง อาราธะนานัง สังฆัง อาราธะนานัง
พุทธังรักษา ธัมมังรักษา สังฆังรักษา
พุทธะบูชา ธัมมะบูชา สังฆะบูชา
พุทธะคุณัง ธัมมะคุณัง สังฆะคุณัง
พุทธัง ประสิทธิ เม ธัมมัง ประสิทธิ เม สังฆัง ประสิทธิ เม

หรือ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชาจะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสสะทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ

ติ วา คะ ภะ โธ พุท นัง สา นุส มะ วะ เท ถา สัต ถิ ระ สา มะ ทัม สะ ริ ปุ โร ตะ นุต อะ ทู วิ กะ โล โต คะ สุ โน ปัน สัม ณะ ระ จะ ชา วิช โธ พุท สัม มา สัม หัง ระ อะ วา คะ ภะ โส ปิ ติ อิ

นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะมะกะสะ

หรือของเวปเพื่อนบ้าน (เครดิตจากพี่อชิตะ ครับ)

พุทโธ อะนุตตะโร อะระหัง ประสิทธิเมฯ

หรือ

พระพุทธอยู่หลัง พระอะระััหังอยู่หน้า ตรงกลางคือตัวข้า มะหาเตชา ภะวันตุเมฯ

หรือ

อะ สัง วิ สุ โล ปุ สะ พุ ภะ ฯ
หรือ

นะอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ สิ่งดีๆ จงมาสู่ตัวข้าพเจ้าตลอดวันนี้ โสมาเรสะฯ

เลือกใช้ บทใด บทนึงตามสะดวกพอนะครับ
ใครมีบทใดดีๆ ก็มาแบ่งปันกันได้นะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2553, 06:51:25 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตอบ: พระคาถาอาราธนาพระเครื่อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.ค. 2553, 07:07:37 »
ขอบคุณคับสำหรับคาถาดีๆ ที่ไม่ควรมองข้าม
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.ค. 2553, 08:38:30 »
ขอบคุณครับสำหรับคาถาดีๆที่แบ่งปันกันครับ ศิษย์หลวงปู่รักกันเหมือนพี่น้องนะครับ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ก.ค. 2553, 01:43:26 »
ผมใช้คาถาของหลวงปู่เปิ่นตลอดเวลาที่แขวนพระเครื่องครับ
(นะโม3จบ)
พุทธัง อาราธนานัง
ธัมมัง อาราธนานัง
สังฆัง อาราธนานัง
พุทธัง สิทธิ
ธัมมัง สิทธิ
สังฆัง สิทธิ
ประสิทธิเมฯ

:054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ค. 2553, 01:44:47 โดย กวงเจา »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ก.ค. 2553, 06:34:44 »
ขอบคุณเพื่อนเอ็มมากครับ
สำหรับคาถาดีๆ  :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ก.ค. 2553, 10:28:22 »
ชอบบทอิติปิโส เดินหน้าและถอยหลังมากๆครับ ใช้ตอนเข้าสมาธิอยู่ด้วยครับ ขอบคุณคุณเอ็มนะครับ

ออฟไลน์ kai.ranger

• ทุติยะ
  • **
  • ทำความดีไว้แยะๆในเมื่อเรายังมีโอกาส
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ส.ค. 2553, 09:55:17 »
ขอบคุณครับสำหรับคาถาดีดี

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ส.ค. 2553, 05:19:20 »
ขอบคุณเพื่อนเอ็มมากครับ :015:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ส.ค. 2553, 08:02:54 »
ขอบคุณจ้า>>>>>>>>>>>>>>> :090: :090: :114: :090: :090:.................>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

ออฟไลน์ EakPrakhanong

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 ก.ย. 2553, 05:20:19 »
เวลาท่องคาถาอาราธนาพระให้พนมพระไว้ที่หน้าอกแล้วท่องคาถาลงสู่องค์พระหรือพนมพระไว้ที่ระดับหน้าผากขึ้นไปจนถึงเหนือศรีษะครับ

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 ก.ย. 2553, 04:48:57 »
ขอบคุณมากค่ะ
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]