ผู้เขียน หัวข้อ: เอ๋ มีอะไรผิดปกติหรือเปล่า........  (อ่าน 1392 ครั้ง)

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
สงสัยค่ะ
คือพี่ที่ทำงานเอาเหรียญหลวงปู่ทวดเสาร์ ๕ ปี ๕๓ ด้านหลังเป็นยันต์อะไรซักอย่างมาให้ดู
พอจับแล้วรู้สึกว่า เหรียญอุ่นๆจนต้องถามว่าตากแดดมาหรือเปล่า
พี่เขาบอกว่า เปล่า เอาไว้ในรถ รถจอดในร่ม
พอถามคนอื่นที่จับพร้อมๆกัน เขาก็บอก ธรรมดา ..ตอนที่จับอยู่ในห้องแอร์

แบบนี้เกิดจากอะไรได้บ้างคะ :054: :054: :054:
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
ตอบ: เอ๋ มีอะไรผิดปกติหรือเปล่า........
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.ค. 2553, 04:15:07 »
กรณีนี้อาจเกิดขึ้นได้จาก....
๑.เหรียญหลวงปู่ทวดนั้น ผ่านการอธิษฐานจิตโดยเกจิอาจารย์ที่ท่านได้กสินไฟ
๒.ตัวผู้จับเหรียญหลวงปู่ทวดนั้น มีสมาธิพื้นฐานอยู่บ้่าง จึงสัมผัสพลังงานได้
๓.ผู้จับเหรียญหลวงปู่ทวดนั้น มีความสนใจในเหรียญสูง จิตเลยมุ่งตรงไปที่เหรียญ
   จึงมีพลังงานสะท้อนกลับมา
๔.ผู้จับเหรียญอาจจะไม่มั่นใจและศรัทธาไม่เต็มที่ในเหรียญหลวงปู่ที่จับ เทวดาที่รักษาจึงแสดงอภินิหารให้เห็น
   เพื่อให้ผู้จับนั้นเกิดศรัทธาเพิ่มขึ้น
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: เอ๋ มีอะไรผิดปกติหรือเปล่า........
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.ค. 2553, 04:36:32 »
กราบนมัสการและขอบพระคุณค่ะ  :054: :054:
ว้าว..อ่านแล้วขนลุกเลย
ศรัทธาเต็มเปี่ยมเลยค่ะ

ออฟไลน์ em_krathumban

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 10:10:05 »
กราบนมัสการหลวงพี่คับ 

ถูกอย่างที่หลวงพี่ว่าขอรับ  สาธุสาธุ สาธุ ! :054:

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 08:18:04 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ ขอบคุณครับ เมื่อมีศรัทธาปฏิหารย์จะบังเกิดครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 11:28:39 »
ถ้ามือเราเย็นเวลาจับสิ่งของอาจจะอุ่นได้ครับ ส่วนถ้ามือเราอุ่นเวลาจับสิ่งของก็อาจจะรู้สึกธรรมดาได้ครับ :090:

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ก.ค. 2553, 09:14:09 »
ท่านสมาชิกที่รัก ผมขอแสดงความคิดเห็นเรื่อง เหรียญหลวงปู่ทวดครับ  ไม่ว่าจะเป็นรุ่นไหนก็แล้วแต่ออกที่วัดไหนก็ตาม ไม่ต้องกล้วว่าจะไม่ศักดิ์สิทธิ์เลยครับ  เพราะผู้จัดทำหรือสร้างขึ้นมานั้น เขาทำด้วยความศัธาครับ  ท่านที่มีไว้โปรดเก็บรักษาและเชื่อมั้นในพุทธคุณที่อยู่ในสิ่งที่แทนตัวหลวงปู่ทวด  และถึงไม่มีสิ่งที่แทนตัวท่านก็ตาม เพียงท่านเชื่อในบารมีของหลวงปู่และระลึกถึงท่านก็เป็นสิริมงคลแล้วครับ
 นะโมโพธิสัตวโต อะคันติมะยะ  อิต ติ ภากวา ก่อนจะเดินทางขึ้นรถ-ลงเรือ รับรองครับว่าไม่มีอุษัติเหตุใดๆๆกับท่านได้ครับ    ผิดถูกประการใดต้องขออภัยไว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม