ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าเสือ ฝีเข็มหลวงพี่แป๊วครับ เชิญติชม ด้านใน  (อ่าน 9538 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^

ภาพไม่ค่อยชัดนะครับ เชิญติชมตามอัธยาศัยมิได้มีเจตตนาอื่นใดนอกจากให้เป็นวิทยาทาน อาทิตย์นี้ได้ไปมาล่าสุดเมื่อวันพุธ ที่14.07.53 หลวงพี่แป๊วเมตตาล้อม หนุมานให้ที่เอว อีกข้างละ2เส้น

หากท่านใดไปสักกับหลวงพี่แป๊วแล้วท่านเมตตา นำน้ำตาลสด เมืองเพชรมาให้ดื่ม ก็ไม่ต้องแปลกใจนะครับ โยมเพชรซื้อไปถวายหลวงพี่แป๊วทุกอาทิตย์ครับ

ส่วนใหญ่พอไปถึงถวายเสร็จหลวงพี่ท่านก็เมตตา ศิษย์ที่มานั่งรอสัก1ขวดก่อนเสมอ แบ่งกันดื่มคนละโบก แถมศิษย์คนไหนโดนใช้บ่อยๆ ก็จะได้รับกาแฟ7/11ที่ผมซื้อไปถวาย 1แก้ว

หลายปีแล้วที่ผมฝากตัวเป็นศิษย์ สิ่งหนึ่งที่รับรู้ได้ คือความเมตตาของหลวงพี่แป๊วที่มีต่อศิษย์ เสมอๆ เท่าเทียมกันทุกคน  เมื่อมาถึง ก็กล่าวกับศิษย์ว่า เจริญๆนะครับ ตามสบายก่อนนะครับ

หลังจากได้รับการเมตตาสักให้แล้ว เมื่อลากลับ ก็กล่าวกับศิษย์ว่า เจริญๆนะครับ เฮงๆนะครับ เดินทางสวัสดิภาพนะครับ ราตรีสวัสดิ์นะครับ  หวังว่าท่านอื่นคงได้รับความเมตตาแบบนี้ดุจเดียวกัน

ไม่ว่า หญิงหรือชาย ไม่ว่ารวยหรือจน   สาธุ

ออฟไลน์ depp

• ความดี...สำคัญกว่าทุกสิ่ง
  • ปัญจมะ
  • มีน้ำใจ เมตตา เสียสละ
    • MSN Messenger - depp_trip.35@hotmail.com
    • อีเมล
เห้นด้วยอย่างยิ่งกับท่านโยมเพชร คิคิ :005: :005: :005: สาธุ
รักการทำดีนะครับ แม้ใครไม่เห็นแต่ใจจะมีความสุขครับ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล

ภาพไม่ค่อยชัดนะครับ เชิญติชมตามอัธยาศัยมิได้มีเจตตนาอื่นใดนอกจากให้เป็นวิทยาทาน อาทิตย์นี้ได้ไปมาล่าสุดเมื่อวันพุธ ที่14.07.53 หลวงพี่แป๊วเมตตาล้อม หนุมานให้ที่เอว อีกข้างละ2เส้น

หากท่านใดไปสักกับหลวงพี่แป๊วแล้วท่านเมตตา นำน้ำตาลสด เมืองเพชรมาให้ดื่ม ก็ไม่ต้องแปลกใจนะครับ โยมเพชรซื้อไปถวายหลวงพี่แป๊วทุกอาทิตย์ครับ

ส่วนใหญ่พอไปถึงถวายเสร็จหลวงพี่ท่านก็เมตตา ศิษย์ที่มานั่งรอสัก1ขวดก่อนเสมอ แบ่งกันดื่มคนละโบก แถมศิษย์คนไหนโดนใช้บ่อยๆ ก็จะได้รับกาแฟ7/11ที่ผมซื้อไปถวาย 1แก้ว

หลายปีแล้วที่ผมฝากตัวเป็นศิษย์ สิ่งหนึ่งที่รับรู้ได้ คือความเมตตาของหลวงพี่แป๊วที่มีต่อศิษย์ เสมอๆ เท่าเทียมกันทุกคน  เมื่อมาถึง ก็กล่าวกับศิษย์ว่า เจริญๆนะครับ ตามสบายก่อนนะครับ

หลังจากได้รับการเมตตาสักให้แล้ว เมื่อลากลับ ก็กล่าวกับศิษย์ว่า เจริญๆนะครับ เฮงๆนะครับ เดินทางสวัสดิภาพนะครับ ราตรีสวัสดิ์นะครับ  หวังว่าท่านอื่นคงได้รับความเมตตาแบบนี้ดุจเดียวกัน

ไม่ว่า หญิงหรือชาย ไม่ว่ารวยหรือจน   สาธุ

อ้อน้ำตาลสดของคุณโยมเพชรนี่เอง วันนั้นได้ทานตอนสี่ทุ่มสองแก้ว ขอบอกว่าหวานเจี๊ยบชื่นใจค่ะ
แต่โดยส่วนมากเวลาไปรอนาน ๆ ก็จะไป 7 ค่ะ ซื้อสปอนเซอร์รสส้มมาฝากหลวงพี่ค่ะ (ประจำ)
ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2553, 02:20:57 โดย nayfertity »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
น้ำเสียงที่เต็มไปด้วยเมตตาและอ่อนโยนของหลวงพี่แป๊วว่า เจริญๆนะครับ เฮงๆนะครับ ศิษย์ทุกคนซาบซึ้งถึงความเมตตาครับ ทุกๆครั้งที่ผมไปกราบท่าน ท่านจะกล่าวว่า โยมเฮีย เฮงๆน่ะครับ หลวงพี่แป๊วไม่เคยถามชื่อผมแต่จะเรียกผมว่าโยมเฮียมาตลอดครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
 :054:หลวงพี่แป๋วใจดีตลอด :054:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
กราบนมัสการพระอาจารย์แป๊วครับ ท่านใจดีมีเมตตาต่อศิษย์เสมอ

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^

หลายปีแล้วที่ผมฝากตัวเป็นศิษย์ สิ่งหนึ่งที่รับรู้ได้ คือความเมตตาของหลวงพี่แป๊วที่มีต่อศิษย์ เสมอๆ เท่าเทียมกันทุกคน  เมื่อมาถึง ก็กล่าวกับศิษย์ว่า เจริญๆนะครับ ตามสบายก่อนนะครับ

หลังจากได้รับการเมตตาสักให้แล้ว เมื่อลากลับ ก็กล่าวกับศิษย์ว่า เจริญๆนะครับ เฮงๆนะครับ เดินทางสวัสดิภาพนะครับ ราตรีสวัสดิ์นะครับ  หวังว่าท่านอื่นคงได้รับความเมตตาแบบนี้ดุจเดียวกัน

ไม่ว่า หญิงหรือชาย ไม่ว่ารวยหรือจน   สาธุ

อ้อน้ำตาลสดของคุณโยมเพชรนี่เอง วันนั้นได้ทานตอนสี่ทุ่มสองแก้ว ขอบอกว่าหวานเจี๊ยบชื่นใจค่ะ
แต่โดยส่วนมากเวลาไปรอนาน ๆ ก็จะไป 7 ค่ะ ซื้อสปอนเซอร์รสส้มมาฝากหลวงพี่ค่ะ (ประจำ)
ขอบคุณค่ะ

ครับของผมเองครับ ผมคิดว่าศิษย์หลวงพี่แป๊วหลายๆคน คงได้รับความเมตตาดื่มแล้วหลายคน หลวงพี่จะบอกว่า เอาไปแบ่งกันคนละโบกนะ อิอิอิ

• สัตตมะ
  • **
น้ำเสียงที่เต็มไปด้วยเมตตาและอ่อนโยนของหลวงพี่แป๊วว่า เจริญๆนะครับ เฮงๆนะครับ ศิษย์ทุกคนซาบซึ้งถึงความเมตตาครับ ทุกๆครั้งที่ผมไปกราบท่าน ท่านจะกล่าวว่า โยมเฮีย เฮงๆน่ะครับ หลวงพี่แป๊วไม่เคยถามชื่อผมแต่จะเรียกผมว่าโยมเฮียมาตลอดครับ

ท่านก็ไม่เคยถามชื่อผมเช่นกัน เพียงรู้แต่ว่ามาจากเพชรบุรี เลยเรียกว่า โยมเพชรขอรับ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล

ท่านก็ไม่เคยถามชื่อผมเช่นกัน เพียงรู้แต่ว่ามาจากเพชรบุรี เลยเรียกว่า โยมเพชรขอรับ

ดิฉันท่านถามค่ะ ตั้งแต่ครั้งแรกที่ไป ท่านก็จะเรียกมาตลอดว่า "คุณปุ๋ยไฟฟ้า" ค่ะ บางทีก็ "โยมไฟฟ้า"

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ใช่ครับหลวงพี่ท่านเมตตาลูกศิษย์เสมอ ทั้งเก่าและใหม่ ตัวผมเองก็ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่ท่าน ทั้งกาแฟเย็น ไวตามิวและขนม ท่านจะถามว่ากลับกี่โมง ท่านก็ไม่ถามชื่อของผม ท่านรู้ว่าอยู่ราชบุรี เลยเรียกว่า โยมราชบุรีครับ ถ้าใครเจอผมทักกันบ้างนะครับ พี่น้อง :050:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
สวยงามมากครับท่านโยมเพชร หลวงพี่แป๊วท่านเมตตาลูกศิษย์เสมอครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
สุดยอดเลยครับ ด้วยศรัทธาจริงๆครับ

กว่าจะมาถึงขนาดนี้ ใช้เวลาไม่ใช่น้อยเลยจริงๆ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

เมื่อซัก 2 สัปดาห์ก่อน  ก็ได้เมตตาน้ำตาลสดจากพระอาจารย์แป๊ว เหมือนกันครับ  :002:

ออฟไลน์ em_krathumban

• ตติยะ
    • อีเมล
 :053:เห็นแล้วก้ออดคิดถึงไม่ได้นะคับ พี่โยม เพชร

น้องเอ็มเองนะคับ..น้องหนึ่งกับน้องกอฟ ก้อฝากความคิดถึงมา!

ไม่เจอ2ศุกร์แล้ว ! มองกี่ครั้งก็ สุดยอด แผ่นหลังนี้  :054: 555+

คิดถึงศิษพี่นะขอรับพี่โยมเพชร พูดคิดถึงมากๆเดียวเพื่อนๆคิดมากอีก555+ :005:

ว่างๆมาเจอกันนะพี่วันศุกร์ เอาน้ำตาลสดมาฝากผมด้วย :059: :086:55+

เห็นปลาตัวนี่จำผมได้นะคับ

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
สวยงามมากครับคุณโยมเพชร ลงตัวมาก ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่แป๊วบ่อยๆ กราบนมัสการหลวงพี่แป๊วครับ  :054:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

• สัตตมะ
  • **
สุดยอดเลยครับ ด้วยศรัทธาจริงๆครับ

กว่าจะมาถึงขนาดนี้ ใช้เวลาไม่ใช่น้อยเลยจริงๆ :016:

ใช้เวลามาประสิทธิ์ประสาทเรื่อยๆครับ 8 ปีแล้ว ต้องมีน้ำอดน้ำทนสูงครับ ศิษย์หลวงพี่แป๊ว

• สัตตมะ
  • **

เมื่อซัก 2 สัปดาห์ก่อน  ก็ได้เมตตาน้ำตาลสดจากพระอาจารย์แป๊ว เหมือนกันครับ  :002:

คนละโบก2โบก ก็สดชื่นหวานฉ่ำทั้ง รสน้ำใจ และ รสน้ำตาลนะขอรับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2553, 01:25:25 โดย โยมเพชร »

• สัตตมะ
  • **
:053:เห็นแล้วก้ออดคิดถึงไม่ได้นะคับ พี่โยม เพชร

น้องเอ็มเองนะคับ..น้องหนึ่งกับน้องกอฟ ก้อฝากความคิดถึงมา!

ไม่เจอ2ศุกร์แล้ว ! มองกี่ครั้งก็ สุดยอด แผ่นหลังนี้  :054: 555+

คิดถึงศิษพี่นะขอรับพี่โยมเพชร พูดคิดถึงมากๆเดียวเพื่อนๆคิดมากอีก555+ :005:

ว่างๆมาเจอกันนะพี่วันศุกร์ เอาน้ำตาลสดมาฝากผมด้วย :059: :086:55+

เห็นปลาตัวนี่จำผมได้นะคับ

คิดถึงกัน มีโอกาสก็ได้เจอนะน้องๆทั้ง3  เดี๋ยวศุกร์ไหนตรงกัน เอาไปฝากแน่นอน  จำได้ปลาตัวนี้ ว่างๆจะจับขอดเกร็ดไปทอดกินซ่ะหน่อย ใหญ่ดี 555

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...เฮ้อ..พูดถึงหลวงพี่แล้วก็อดคิดถึงท่านไม่ได้..20..7...53
...เจอกันครับที่กุฏิหลวงพี่.. :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ yombangna

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
จริงทุกประการเลยครับหลวงพี่ใจดีสุดๆๆ               หลวงพี่ชอบเรียกผมโยมบางนาหรือโยมวัดทุ่งกวาดโบดทุกครั้งครับผมชอบ :002: :005: :050: :079:

ออฟไลน์ andamanpooh

• จตุตถะ
  • เชื่อมั่น ศรัทธา กตัญญู
    • อีเมล

ดิฉันท่านถามค่ะ ตั้งแต่ครั้งแรกที่ไป ท่านก็จะเรียกมาตลอดว่า "คุณปุ๋ยไฟฟ้า" ค่ะ บางทีก็ "โยมไฟฟ้า"
พี่ปุ๋ยจ๋า วันหลังไปด้วยกันนะ นะ อยากไปเป็นศิษย์หลวงพี่แป๊วด้วย
แต่พี่โต้งไม่เคยพาไปเลยอ่ะ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ขอแจมด้วยนะครับ
หลังพี่ที่ทำงานเดียวกันแกบอกว่าจะสักนิดเดียว

หลวงพี่ญา หลวงพี่นัน หลวงพี่หนึ่ง หลวงพี่มาร์ค
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

• สัตตมะ
  • **
ขอแจมด้วยนะครับ
หลังพี่ที่ทำงานเดียวกันแกบอกว่าจะสักนิดเดียว

หลวงพี่ญา หลวงพี่นัน หลวงพี่หนึ่ง หลวงพี่มาร์ค

สวยงาม เข้มขลัง ครับ สาธุ

ผมคิดว่าหากใครได้ไปฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระแล้ว คงต้องมีครั้งต่อไปไม่มีคำว่าจะสักนิดเดียวหรอกครับ ดูแผ่นหลังคุณปุ๋ยไฟฟ้าเป็นตัวอย่างครับแม้จะเป็นหญิง     เพราะแค่ไปครั้งแรกก็จะพบเจอแต่สิ่งดีๆ น่าศรัทธา

เจอความเมตตา   แม้แต่ผู้ที่ไปนั่งดูการสัก ก็ยังไม่เบื่อเลยครับ เพราะพบเจอแต่สิ่งดีๆไงครับ เช่นเพื่อนของคุณไง บอกจะสักนิดเดียว นี่เรียกว่าไม่นิดแล้วครับ ผมคิดว่าหากเพื่อนคุณไม่ศรัทธาไม่เจอสิ่งดีๆ คงไม่มีครั้งต่อไปหรอกครับ ดูจากแผ่นหลังนี้แล้ว น่าจะไม่ต่ำจากสิบครั้งขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ค. 2553, 07:25:43 โดย โยมเพชร »

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
หลวงพี่แป๊วเมตตาแก่ศิษย์ทุกคน คับ ผ๋ม

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

ขอยอมรับในความอดทน . . . ครับ

ดีใจด้วย . . . ครับ  กับสิ่งที่ได้รับ

ศิษย์ . . . คนนี้  ขอกราบนมัสการ   15;  พระอาจารย์ แป๊วมา ณ.ที่นี้ด้วย  . . . ครับ

--------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ ---------

:054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม สวยงามจริงๆครับ สาธุ....................... :090: :090: :114: :090: :090:..................

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
ขอคุณครับ
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ chai_lanna

• ตติยะ
    • อีเมล
หลวงพี่ใจดีมากๆเลยครับ หลวงพี่จำลูกศิษย์ได้ทุกคนครับ ทุกครั้งที่ผมไปหลวงพี่จะเรียกโยมนว
เพราะมาจากนิคมนวนครน่ะครับ

ออฟไลน์ ae26

• จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
  • จตุตถะ
  • เหนื่อยใจคนไทยไม่รักกัน
    • MSN Messenger - alongkot_ae@hotmail.com
แผ่นหลังของท่านโยมเพชร สวยงามและเข้มขลังจริงๆ นะขอรับ 02;
เมดอินไทยแลนด์

ออฟไลน์ A-Bangpra

• ตติยะ
  • ศรัทธาเหนือความเจ็บปวด
    • อีเมล

หน้าเสือบอกรุุ่นของศิษย์ หนุมานสี่กร (ศิษย์ก่อนปี 2540) หลังปี 2540 หนุมานเชิญธง

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
สวยงามดีครับ..ยินดีด้วยนะคับ :095:
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ดูกี่ครั้งก็สวยสุดยอด
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
สุดยอดครับ  15;

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
ได้ขนาดนี้ใช้เวลานานมั้ยครับ
สุดยอดมากๆ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
สวยงามมากครับ ขอยอมรับความพยายามครับ :053:

ออฟไลน์ satis

• จตุตถะ
ขอฝากตัวด้วยครับผมกับน้องก็ลูกศิษย์หลวงพี่แป๊วตั้งแต่ต้นปี2547 ครั้งแรกที่ฝากตัวเป็นศิษย์หลวงปู่กับหลวงพี่แป๊วทุกท่านอาจเคยได้ยินหลวงพี่เรียกโยมวังน้ำเขียวหรือโยมรุ่งกับโยมดาวผมเป็นพี่ชายสักน้ำมันมาโดยตลอดครั้งนี้ขอโชว์หลังน้องผมครับขอบคุณหลวงปู่เปิ่นกับพระอาจารย์มากที่ช่วยคุ้มครองพวกเราเหล่าลูกศิษย์ครับ

• จตุตถะ
หลังน้องผมครับ

• จตุตถะ
หลังน้องผมครับขอโทษอัพไม่ไปนะ

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
สอบถามคุณ โยมเพชร ผมเป็นศิษย์หลวงพี่แป๊วเหมือนกัน นานมั๊ยครับ
กว่าจะเป็นหน้าเสือ

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
คิดถึงหลวงพื่แป๊ว ช่วงนี้ไม่ได้ไปหาหลวงพี่แต่คิดถีงหลวงพี่ตลอด วันไหนไปหาท่านหลวงพี่จะบอกว่าคิดถึงโยมน้ามาก แล้วหลวงพี่จะสักผมสุดท้ายตลอด ตี2โดยประมาณถ้าศิษย์เยอะก็ตี4

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
ไม่มีติ  มีแต่ชมครับ
ว่าสุดยอดมากๆเลยครับพี่
 :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: :053: