ผู้เขียน หัวข้อ: ฝันว่า หลวงพ่อเปิ่น มาสักยันต์ให้  (อ่าน 4925 ครั้ง)

ออฟไลน์ kmitlee12

• ตติยะ
ครับ ผมฝันว่า หลวงพ่อเปิ่น  มาสักยันต์ให้ผม สักทั้งตัวเลย ครับ เป็นยันต์อักขระ พอสักเสร็จแล้ว  รอยยันต์เหมือนจะเป็นรอยนูน ขึ้นมาครับ

ผมไม่เคย พบหรือ  ทราบเลย ว่า หลวงพ่อเปิ่น  มีหน้าตาหรือ ลักษณะอย่าง ไร   แต่พอหลังจากที่ผมฝัน  มาดูรูป ใช่เลยครับ หลวงพ่อเหมือนในฝันเลยครับ

อยากทราบว่าผมฝัน  แบบนี้จะเกิดอะไรกับผมมั้ยครับ  ใจจิงอยากไปวัดบางพระ มาก แต่ติดอยู่ที่ว่าผมอยู้ชุมพรอ่ะครับ  อยาก ไปสักยันต์ครับ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ฝันว่า หลวงพ่อเปิ่น มาสักยันต์ให้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 02:22:14 »
ก็ทำความฝันให้เป็นความจริงสิคะ
-ขอบคุณค่ะ-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2553, 02:22:37 โดย nayfertity »

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: ฝันว่า หลวงพ่อเปิ่น มาสักยันต์ให้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 02:24:44 »

ถ้าใจอยากมาก ก็ลองมาสักครั้งสิครับ มากราบสังขารของหลวงพ่อท่าน จะสักหรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับตัวเราครับ ส่วนที่ว่าอยู่ชุมพรนะ  ผมว่ายังไม่ไกลมากหรอกครับ  ศิษย์ที่มาสักกัน มีทั้งเหนือสุดใต้สุด ต่างประเทศยังมาเลยครับ  ถ้าจิตใจศรัทธา ระยะทางไม่ใช่ปัญหาหรอกครับ

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 02:55:43 »
ว่างๆก็มาที่วัดนะครับ
ยินดีต้อนรับครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 03:19:30 »
หลวงพ่อท่านไปเมตตา ว่างๆก็มากราบสังขารท่านได้ที่วัดบางพระครับ จากชุมพร-นครปฐม ไม่ไกลเกินไป

ออฟไลน์ aekcub

• ทุติยะ
  • **
  • http://www.itti-patihan.com/
    • โปรโมทเว็บ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 04:04:26 »
โอ้...... ฝันดีจังครับ.......

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 04:20:06 »
เชิญแวะเข้ามาเยี่ยมเยียนกันได้ครับ
วัดบางพระ และลูกศิษย์ทุกคน ยินดีต้อนรับครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 05:02:53 »
ไปวัดบางพระ
ไปกราบสังขารหลวงปู่สักครั้งเถอะครับท่าน
ศิษย์หลวงปู่มากมายหลายคนนับไม่ถ้วนทีเดียว ก็เป็นอย่างท่านนี่แหละ
เริ่มจากหลวงปู่เมตตา มาให้เห็นในฝันก่อน 
ลงนะหน้าทองบ้าง ลงสาริกาบ้าง สักให้บ้าง
แปลกแต่จริงนะครับ ลองดูครับ
แล้วจะทราบว่าทำไมศิษย์วัดบางพระจึงมีมากมายทั้งในประเทศ และนอกประเทศ
ด้วยความเคารพครับ   

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 05:06:18 »
เอาเลยครับว่างๆ ไปที่วัดแล้วก็เอาให้เต็มหลังไปเลยครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 05:09:18 »
โอ้.. :016: ฝันดีครับ บุญพา วาสนาก็ส่งครับ หาโอกาสมานะครับ แล้วจะเข้าใจว่า 8 ปีผ่านมานับจากที่ท่านจากพวกเราไป พวกเรายังรู้สึกว่าหลวงพ่อท่านยังอยู่กับพวกเราเสมอครับ  :054:

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 06:20:15 »
ลองไปวัดบางพระ กราบสังขารหลวงปู่ดูสักครั้งสิครับ
พี่อาจจะพบคำตอบของความฝัน

ชุมพรไม่ไกลหรอกครับ ผมนครศรีๆก็ยังไปได้อยู่บ่อยครับ

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 06:33:05 »
ท่าน ปีระกา ก็อยู่ นครศรีธรรมราช หรือ ผมก็อยู่ นครศรีธรรมราช นะ ขอเมลคุยกันหน่อยดิครับ

ออฟไลน์ Boom

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 08:12:31 »
ผมก็อยู่ชุมพรครับ อำเภอหลังสวน

ถ้าฝันขนาดนั้นเป็นผมไกลแค่ไหนก็ไปสักครับ

ตอนนั้นผมก็เคยถามพี่คนนึงนั่งรถไฟมาจากชุมพร(อำเภอสวี)

มาสักที่วัดโดยเฉพาะเลยครับ ถ้ากลัวกลับไม่ทันก็ลอง

บอกหลวงพี่ขอค้างที่วัดซักคืนนึงซิครับ   ขอให้โชคดีครับ(เด็กหลังสวน)

ออฟไลน์ kmitlee12

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 08:18:51 »
งั้นต้องไปให้ได้แล้วล่ะครับพลาดไม่ได้เเต่ ต้องรอ หลังสอบเสร็จก่อน   รอเงินด้วยอิอิ

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 08:35:34 »
โชคดีครับที่ได้ฝันถึงหลวงปู่เปิ่นครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chawalit

• ตติยะ
  • เป็นหัวหมาดีกว่า เป็นหางราชสีห์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 ก.ค. 2553, 10:08:50 »
เป็นนิมิตรหมายที่ดี ที่คุณจะได้เป็นลูกศิษย์ของวัดบางพระครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 ก.ค. 2553, 12:14:31 »
ขอให้ได้ดังสมปรารถนานะครับ

เดินทางปลอดภัยครับผม  :050:

ออฟไลน์ em_krathumban

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 ก.ค. 2553, 01:40:08 »
อย่างงี้ไม่มาไม่ได้แล้วนะคับ  !

ยินดีต้อนรับนะคับ มาไห้ได้นะคับ :005:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 ก.ค. 2553, 02:10:08 »
แค่อ่าน บทความนี้ ผมก็ขนหัว ตามตัว ลุกวูบวาบ แล้วครับ  ขณะพิมย์อยู่นี่ ยังลุกอยู่เลยครับ :054:

ผมว่าน๊ะ ทางที่ดี หาโอกาส ไปกราบท่านบ้างครับ  ถ้าหาวันที่เหมาะไม่ใด้

ผมแนะนำให้ไป วันที่ 12 สิงหา นี้ครับ  มีงานทำบุญ คล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น ครับ  ผมก็ไปงานนี้ พร้อมเงินทำบุญ ที่เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ฝากไป ร่วมทำบุญ ครั้งนี้ครับ :054:

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 ก.ค. 2553, 07:32:05 »
แสดงว่ามีวาสนาต้องกัน   เคยเป็นศิษย์เป็นอาจารย์กันมา
จึงทำให้เกิดนิมิตฝันอย่างนั้น ถ้ายังไม่มีเวลาที่จะมาสักที่วัดบางพระได้
ก็ให้หารูปหรือวัตถุมงคลที่มีรูปของหลวงพ่อเปิ่นมาบูชาไว้ก่อน
มีเวลาและสะดวกเมื่อไรจึงค่อยขึ้นมาสักและกราบสังขารของหลวงพ่อเปิ่น
ที่วัดบางพระ นครชัยศรีก็ได้...ขอให้ใจเรามีศรัทธาต่อครูบาอาจารย์แล้วท่าน
จะช่วยปกปักรักษาคุ้มครองเราเสมอ..
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 17 ก.ค. 2553, 08:10:30 »
ไม่ทราบว่าสมัยก่อนหลวงพ่อเปิ่นท่านเป็นคนลงมือสักยันต์เองเลยหรือเปล่าครับ...เพราะใน
ช่วงที่ผมเริ่มจำความได้เห็นจะมีอาจารย์ท่านอื่นในวัดเป็นผู้สักแล้วหลวงพ่อเปิ่นท่านจะเสกยันต์
ให้ในขั้นสุดท้าย

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 17 ก.ค. 2553, 11:03:02 »
ไม่ทราบว่าสมัยก่อนหลวงพ่อเปิ่นท่านเป็นคนลงมือสักยันต์เองเลยหรือเปล่าครับ...เพราะใน
ช่วงที่ผมเริ่มจำความได้เห็นจะมีอาจารย์ท่านอื่นในวัดเป็นผู้สักแล้วหลวงพ่อเปิ่นท่านจะเสกยันต์
ให้ในขั้นสุดท้าย

ถูกต้องแล้วครับ  สมัยก่อนหลวงพ่อ ลงมือสักเองครับ 

ผมไปสักที่วัดบางพระ ปี 2525 (อยู่ ปวช 1) ผมไปสักน้ำมัน ช่วงนั้น ก็ ส่วนมาก จะเป็น พระลูกวัด สักกันแล้วครับ  หลวงพ่อ จะเป็นคนเป่า หลังจากสักเสร็จแล้วครับ

แต่ผมยังโชคดี  ผมใด้ลง นะ และ เข็ม แตะที่หน้าผาก และ หัว มาครับ  :054:

ทุกวันนี้  ผมยังไม่รู้เลยครับ  ว่า หลวงพ่อเปิ่น  วางเข็มสัก (แบบว่า เลิกสักให้ใครแล้ว) ปีอะไร พ ศ ไหน  นั่นละครับ :050:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 17 ก.ค. 2553, 07:18:53 »
 O0       เป็นความฝันในนิมิตหมายที่ดีซึ่งน้อยคนนักที่จะได้รับความฝันที่หาได้ยากแบบนี้จากหลวงพ่อ..หลวงพ่อต้องการบอกอะไรท่านสักอย่างแน่นอนครับ.. :114:
ถ้าท่านหนังยังไม่ดี..มาเลยครับมาสักที่วัดบางพระ..สักครั้งหนึ่งหนังดีแน่..
ถ้าท่านเมตตามหานิยมยังไม่ดี..มาเลยครับมาสักที่วัดบางพระ..สักครั้งหนึ่ง..เสน่ห์ดีแน่..
ถ้าท่านโชคลาภยังไม่ดี..มาเลยครับมาสักที่วัดบางพระ..สักครั้งหนึ่ง..ดวงดีแน่..
ถ้าท่านคิดว่าชีวิตอยากจะเจริญยิ่งๆขึ้นไปอีก...มาเลยครับมาทำบุญที่วัดบางพระ..
...มากราบสังขารหลวงพ่อเปิ่น...ชีวิตท่านและครอบครัวเจริญรุ่งเรืองแน่นอน..(แต่ต้องไม่เกินกำลังกรรม) :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 18 ก.ค. 2553, 01:02:08 »
เป็นความฝันที่ดีมากจริงๆ  ต้องหาโอกาสมาให้ได้นะคะ

ศิษย์วัดบางพระ ยินดีต้อนรับค่ะ                           

ขอบคุณค่ะ