ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่นัน หลวงลุงญา เมตตาให้มาครับ  (อ่าน 3695 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
 :054:วันนี้ไปวัดมา  ได้รับความเมตตาจากหลวงนัน  และหลวงลุงญา  กราบนมัสการพระอาจารย์ทั้ง 2 ท่านด้วยนะครับ :054:
 :054:และก็ขอบคุณพี่ต้นน้ำและเพื่อนพี่ต้นน้ำด้วยนะครับที่ช่วยดึงหนังให้  :054:
งบน้ำอ้อย  หลวงพี่นัน

ยันต์นี้ใช่หนุมานอ่ะเปล่าครับผมไม่แน่ใจ  หลวงลุงญา

ตอนนี้ยันต์ที่เป็นรูปลิงนูนขึ้นมาอ่ะครับไปทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ
ปล.พี่ต้นน้ำเรียนที่บ้านสมเด็จใช่มั้ยครับว่างๆเจอกันนะครับที่มหาลัย

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: หลวงพี่นัน หลวงลุงญา เมตตาให้มาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.ค. 2553, 09:33:00 »
อยากทราบว่าลิงที่ถือกระบองนั้นมีชื่อเรียกว่าอะไรครับ  มีพุทธคุณในด้านใดครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพี่นัน หลวงลุงญา เมตตาให้มาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.ค. 2553, 01:16:04 »
สวยดีครับ ได้มาจากไหนครับ
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.ค. 2553, 09:50:12 »
ดีใจด้วยครับ ได้ของดี ติดตัว

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ก.ค. 2553, 11:18:22 »
สวยมากเลยคับ ดีใจด้วยคับ
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ก.ค. 2553, 09:09:00 »
งดงาม จริงๆครับ :015:
หลวงพี่ญา หลวงพี่นัน ท่านเมตตาต่อศิษย์เสมอ ยินดีด้วยนะครับ ได้ของดีมา

ขนาดไฟล์รูปที่เอามาลงมีขนาดใหญ่มากครับ โหลดช้า วันหลังย่อๆหน่อยก็ดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 2553, 09:10:08 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ก.ค. 2553, 09:15:58 »
เจอกันที่มหาลัยทักทายด้วยนะครับ ไอ้เราก็ไม่ค่อยจะมองซะด้วยดิ อิอิ

ออฟไลน์ ple2499

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ก.ค. 2553, 07:10:21 »
:054:วันนี้ไปวัดมา  ได้รับความเมตตาจากหลวงนัน  และหลวงลุงญา  กราบนมัสการพระอาจารย์ทั้ง 2 ท่านด้วยนะครับ :054:
 :054:และก็ขอบคุณพี่ต้นน้ำและเพื่อนพี่ต้นน้ำด้วยนะครับที่ช่วยดึงหนังให้  :054:

ยันต์นี้ใช่หนุมานอ่ะเปล่าครับผมไม่แน่ใจ  หลวงลุงญา

ตอนนี้ยันต์ที่เป็นรูปลิงนูนขึ้นมาอ่ะครับไปทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ
ปล.พี่ต้นน้ำเรียนที่บ้านสมเด็จใช่มั้ยครับว่างๆเจอกันนะครับที่มหาลัย
วันนี้เราก็ไปมา ไปฝากตัวเป็นศิษย์ หลวงพ่อ หลวงพี่นันท่านเมตตามา  ถามคนข้าง ๆ เขาบอกว่าเป็น 9 ยอด เรายังไม่เห็นเลย กลับมาเผื่อเกาที่สักไปด้วย จะเป็นไรเปล่า ขอบคุณพี่ ๆ ที่จับให้นะค่ะ

ออฟไลน์ ple2499

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ก.ค. 2553, 07:21:57 »

เปิ้ลอยากทราบถึงพุทธคุณของยันต์ 9 ยอดค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 01:49:21 »
 :007:  อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   :007:

ออฟไลน์ aNny

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 04:52:09 »
สวยมาก อยากสักมั้งจัง  :052:

ออฟไลน์ ฟองเบียร์

• ทำดี...ดี ทำชั่ว...ชั่ว
  • ปัญจมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 ก.ค. 2553, 11:17:58 »
สวยงามครับ การวางยันต์ด้านล่างลงมากตัวครับ
ขอเป็นคนดีให้คนเกรง ไม่ขอเป็นนักเลงให้คนกลัว

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ก.ค. 2553, 07:19:57 »
สวยงามมากครับ
   เมื่อวานผมก็ได้เสือ กับสิงห์  จากพระอาจารย์ญามาครับ  (ชอบมากๆๆ)
พี่ๆ2คนดึงหนังตึงมากๆเลยครับ สุดยอด ....แต่ลืมถามชื่อพี่เค้าครับ (ขอบคุณมากครับพี่)
..... ไว้ว่างๆจะไปเอาอีกข้างหนึ่ง   :001:
ปล...อาจารย์ญา  ฝีเข็มท่านหนักมากๆๆๆ
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ