ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญพัดยศ พระอุดมประชานารถ หลวงปู่เปิ่น พศ.2538  (อ่าน 3443 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

เนื่องในโอกาสใกล้จะถึงวันงานทำบุญวันคล้ายวันเกิด พระอุดมประชานาถ วันที่ 12 สิงหาคม 2553

ขอนำภาพวัตถุมงคลของหลวงปู่เปิ่น ที่ได้เก็บไว้ มาใช้ชม เพื่อนน้อมรำลึกถึงพระคุณหลวงปู่เปิ่น ที่ได้เมตตาแก่บรรดาศิษย์ ครับ

เหรียญพัดยศ เนื่องในโอกาสที่ หลวงปู่เปิ่นได้รับพระราชฐานสมณศักดิ์
พระอุดมประชานาถ พระราชาคณะชั้นสามัญ
ในวันที่ 5 ธันวาคม พศ.2538 ครับ

เนื้อเงินลงยาสีเขียว

เนื้อทองเหลือง

เนื้อทองแดง

เนื้อทองแดง พิมพ์เล็ก

ท่านใดมีวัตถุมงคลของหลวงปุ่เปิ่น นำมาร่วมแบ่งกันชมนะครับ

ใกล้จะถึงวันงานแล้ว พบกันที่งานทำบุญ วันที่ 12 สิงหาคม 2553 นะครับ

ปล.วัตถุมงคลที่นำมาให้ชม เพื่อศึกษาและสะสมเท่านั้น อยากบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่เปิ่น เชิญที่วัดบางพระครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับพีเอ็กซ์ ที่นำมาให้ชม งดงามจริงๆๆๆๆๆ  :015:

เนิ้อเงินลงยา งามจับใจจริงๆ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ขอร่วมด้วยสักนิดนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

ใว้พบกันน๊ะ วันที่ 12 สค  :054:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ร่วมด้วยคนครับ (ภาพเก่าไม่มีเวลาถ่ายใหม่)

เนื่องในวันคล้ายวันเกิดหลวงปู่ นั้งพาน๒๔๓๗ ฉลองอายุหลวงปู่ครบ ๖ รอบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ค. 2553, 12:06:50 โดย job@love »
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ArDET

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับพีเอ็กซ์ ที่นำมาให้ชม งดงามจริง

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ.................. :090: :090: :114: :090: :090:................

ออฟไลน์ Sarayut Suprit

• ฉัฏฐะ
  • *
 :074:ขอบคุณมากครับสวยๆทั้งนั้นเลย :074: :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งดงามทุกองค์จริงๆ ครับ แวะมาชม ช่วงนี้ไม่ได้เข้ามาเลย ...  :002:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0ขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่นำของดีมาให้ชม... :114:
...ชมเหรียญไปด้วยคิดถึงหลวงพ่อไปด้วย..สาธุ.. :054:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

สวยงามทุกท่านเลย . . . ครับ  :114:

หรือว่าของสวยงาม . . . นั้น มักอยู่คู่กับคนมี   ~ เสน่ห์ ~

-------- ขอบคุณครับ ---------

:054: