ผู้เขียน หัวข้อ: รถแปะสติ๊กเกอร์หลวงพ่อเปิ่น หมาไล่ทั้งฝูง ล้ม ดังลั่นน๊อตกระเด็น ไม่เป็นไร  (อ่าน 3089 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ประสบการณ์สดๆร้อนๆ เจ็บ รถก็ล้มดังลั่น น๊อตกระเด็น แต่..รุ่งขึ้นมาดู..มีรอยถลอกแค่แมวข่วน
ใครไม่เชื่อก็ต้องเชื่อล่ะงานนี้

สถานที่เกิดเหตุ: ซอยนาวีเจริญทรัพย์ ซ้ายมือก่อนขึ้นสะพานไปเขตบางแค

ล่าสุดครับ ผต้องเดินทางผ่านซอยนาวีเจริญทรัพย์เพื่อไปธุระ ขากลับมา หมา2ตัว วิ่งไล่เราก็บิดหนี
(ฝังเข็มห้ามเตะหมา) พอหนีมันรุม+อีก2-3 ตัว กัดกระชากถุง กัดเราที่ขา แต่ไม่เข้า มันกัดแรงชนิดรถล้ม
เจ้าของหมา ออกมาดูไม่ถามสักคำว่าเป็นอะไร ถามว่าขับไงให้หมามันกัด งงครับงง เราก็บอกลุงหมาลุงกัดผมนะ รถล้มเลยนะ ตาแก่กับยายแก่ (อ้างว่าตนเป็นร่างทรงเจ้าแม่สร้อยดอกหมากคิดว่าเรากลัว)
บอกว่า ถนนส่วนบุคคลไม่พอใจไม่ให้มาก็ได้(ถนนหลวงครับ) เข้ามาจะแจ้ง191 แจ้ง191เลย เราก็
ฉุนเลยกด191ให้ แจ้งให้เสร็จเลยว่าเลี้ยงหมาให้มากัดคน เอาคนมารุมประมาณจะต่อย ก็เลยบอกต่อยเลยครับ (ในมือผมต่อสาย191ค้างแล้ว 191เลยส่งต่อสนเพชรเกษม )191เลยให้ผมออกจากพื้นที่ เพราะจะโดนรุม ไปแจ้งความแล้ว ตำรวจมาดูแล้วครับ เหมือนเขามีของมากดให้เรากลัวกระมัง กลัวจนเบลอๆ
เราก็ ได้แต่ทำใจคิดในใจรถพังแน่ๆ เพราะตอนที่รถล้มเราปิดหนีสุดชีวิต แล้วกระชากก็ล้ม ดังโครม!!!
น้ำมันไหลนองพื้น น็อตกระเด็นออกมา1ตัว ตอนรถล้ม

รถคันนี้ปกติติดสติ๊กเกอร์ หลวงพ่อรุ่งวัดท่ากระบือ- โดนน้าลอกไปแล้ว
หลวงพ่อปุ้มเจอมให้ - มิได้ไปไหว้ครู ปีนี้
สติ๊กเกอร์หลวงพ่อเปิ่น  ลุงแจ้วเมตตาให้ และมีอย่างเตียวที่ติดรถขณะนั้น

พอยกรถ คิดว่าแตกแน่แล้ว ไม่ดูเลยรีบเข็นออกมา พอมาพ้นแล้วดูรถตกใจ
ถลอกแค่เล็บแมว แต่ คนเบรคงอนะครับ แฟริ่งไม่แตก แค่ถลอกนิดๆ ตอนแรกโย้ คิดว่าสตาร์ทไม่ติดชัวร์
สักพักกลับสตาร์ดติด

ฝ่ายตรงข้าม ส่งคนมาดู แต่เหมือนไม่กล้าทำอะไร (สภาพตอนนั้น ปวดมากครับ หมากัดไม่เข้า แต่ขาเราไปเกี่ยวกับตอนมันล้มแล้วทับเรา ข้อมือแทบสุดๆ ขาซ้าย ปวด ขวาเจ็บ แต่ไม่มีแผลเลย )

วันรุ่งขึ้น นึกอย่างไรไม่รู้อาราธนาเหรียญไหว้ครู ปีนี้ที่สีดำๆ ไป เจอพวกนั้น พอดี
เขาบอกไม่เห็นมีรอยแผลเลย เลยตอบว่ากัด โดนกัดแต่ไม่เข้า อ.บาสรู้ข่าวรีบ ติดต่อ มาด้วยความเป็นห่วง
ก็ขอขอบพระคุณที่อาจารย์บาสเมตตา ถามทุกข์สุข ให้กำลังใจยามคับขัน

วันนี้ แขวนเหรียญไหว้ครู ไปอีกเหมือนเคยครับ ยังไม่รู้จะเจออะไร แต่ถ้าเขา นักเลงและกฎหมาย ก็เอื้อมไม่ถึง ผมก็ไม่กลัวเพราะ บารมีครูอาจารย์ท่านเมตตา ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ กัดไม่เข้าจริงๆ

ปกติ ถ้าลอง เข้าตลอดแต่พอประสพเหตุจริงๆ ท่านช่วยจริงๆ เกิดเหตุตอน 4ทุ่ม กว่าจะเข็นรถรถไป กว่าจะสตาร์ทติด ไปถึงแจ้งความเกือบตี3กว่า เข็นไปครึ่งทางไปเจอคนซ่อมเป็นขับสวนมา กลางทางดันทำให้สตาร์ทติดได้ สุดๆครับ
เลยฝากบอกพี่น้องที่ต้องเดินทางเข้าทางปากซอยนาวีเจริญทรัพย์ ว่าเข้าไปทางขวามือมีร้านค้าเลี้ยงสุนัขไว้4-5ตัวแต่เขาไม่ยอมครับเจ้าของ ถ้ามันกัดโปรดระวังครับ และสุนัขเขาไม่ได้ฉีดยา น่ากลัวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ค. 2553, 01:44:51 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
นึกว่า ฟาดเคราะห์ ไปครับ ไม่เป็นอะไรมากก็ดีแล้วครับ :054:

เรื่องรถ เราก็ซ่อมไป

คนโดนหมากัด  ถ้าแถวๆบ้านผม ก็ถึงกับต้อง รดน้ำมนต์ นั่นละครับ   ถือว่า ซวยสุดๆแล้ว :054:

ว่างๆ เข้าวัด รดน้ำมนต์ หน่อยก็ดีครับ

ส่วนเรื่องหมา  ถ้าไล่กัดคนแบบนี้  ผมว่า คงอยู่ใด้ไม่นาน หรอกครับ เราไม่ต้องไปทำอะไรให้เป็นบาป ติดตัวเราหรอกครับ เดี๋ยวเวรกรรม ก็ จะลงโทษ ไปเองครับ ถ้าดุแบบนี้ :054:

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
เพื่อนใส่เสื้อวัดเดินออกจากบ้านมาทำงาน หมาที่คุ้นเคยกันยังไล่กัด แต่ไม่เข้า  :053: :053:
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พอดีเลย...ท่านผู้ใหญ่บ้านกุ้งให้สติ๊กเกอร์หลวงพ่อเปิ่นมาแผ่นนึงเหมือนกัน...เดี๋ยวผมจะเอาไปติดรถบ้าง

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอให้คุณพระคุ้มครอง................. :090: :090: :114: :090: :090:................

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ขอขอบคุณที่นำเรื่องมาเล่าสุ่กันฟังครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • อีเมล
สำหรับพี่น้องที่เพิ่งเข้ามาใหม่แล้วยังไม่แน่ใจว่า จริงเหรอ
ผมขอแนะนำว่า สติ๊กเกอร์หลวงพ่อเปิ่นหรือแม้แต่รูปหรือเหรียญท่าน ก็เหมือน มีหลวงพ่อไปด้วยแน่ๆครับ
ตอนแรกทำท่าจะบานปลายแต่พอสวดบทบูชาหลวงพ่อ แล้ว คุยใหม่ อีกฝ่ายไม่กล้าทำอะไรเลยครับ
บทเรียนหนึ่งในชีวิต
ด้วยความแค้นที่กฎหมายไม่สามาถทำอะไรได้ (เขาค่อนข้างจะเบ่งคับซอย)
เราเลยจะต้องดักตีมัน (เพราะมันไล่กัดแฟนผมด้วยเวลามาดึกๆ)

ผมกลับปกติ แอบรถไว้แล้วรอดึกๆ ย่องๆ ผ่านหน้าบ้าน
เจ้าของไม่มีหมานั่งเกลื่อนทั้งฝูง
(เจ้าของ หรือผู้เลี้ยง หรือผู้ให้อาหารกิน
หมายถึงคนเดียวกันครับ พรบ กทมเกี่ยวกับสุนัขปี48.ระบุ )
เราเดินเข้าไป เอาไม้ตี ..วืดครับ แต่สภาพการล้มกลิ้งเหมือนมันโดนตี ร้องลั่น
(เจ้าของหยุดกวนทันทีปิดบ้านหนีเลยครับ แต่ผมตีไม่โดน มันวืดเฉยๆ)
ผมยังไม่หยุด ไปจอดรถหลบ  คราวนี้ไม้2ท่อน รอดึกๆ ย่องมา ผ่านหน้า ปา พัวะ.. 2ท่อน หมาร้องลั่น วิ่งป่าราบ
(แปลกจริงๆระยะแค่เดินเฉียดแต่ผมปาไม่โดน)
กลับมาบ้าน
ค้นหา กฏหมาย ไปเล่นงาน ดันไปเจอบทความ เรื่อง
"ชะตากรรมสุนัขจรจัด กรรมที่วางยาเบื่อหมา
กรรมที่ทำให้โดนวางยาเบื่อ " โอ้ว

แรงๆทั้งนั้น สรุปเลย มาย้อนนึก
นี่ถ้าฉันทำไป แล้วโดน นี้คงบาป สุดๆ  

ผมเชื่อ1ข้อ หลวงพ่อท่านไม่ชอบเห็นศิษย์โดนรังแกแน่นอน
แต่เหนืออื่นใดท่านชอบการสั่งสอนให้หลาบจำ
มิไช่ทำบาปกรรมเพิ่ม เพราะในสายตา เจ้าของหมา สภาพของหมา
ที่กระเด็นตามไม้เกมือนลูกขนุนแล้วร้องลั่น
(เพราะมันวิ่งหนีแล้วล้มกลิ้งด้วยตัวมันเอง
มิไช่โดนไม้ผมแต่เหมือนมันโดนตีปลิวมากๆเรายังตกใจ
เอ้ย..ฉันยังไม่ทันทำอะไรเลยนะ) เจ้าของหมาไม่กล้าออกมานักเลงเลยครับ
เลยฝากเพื่อนๆว่า ถ้าผ่านซอยนาวีเจริญทรัพย์ ให้ระวังหมาที่หางตก กับตัวใหญ่สีขาวน้ำตาลครับ
วันใดเจ้าของจะปล่อยมากัดคนอีกยังไม่ทราบ แต่เชื่อมั่นเลยว่าบารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ

*** กฎหมายน่ารู้ กรณีหมากัด
ถึงจะโดนกัดในที่คืนอื่น แต่ถ้าที่นั้นๆ ไม่มีรั้วแล้วเราต้องเดินผ่าน เจ้าของผิด
ปล่อยหมาเดินไปมา หมามาคนกัดบอกว่า ไม่ไช่หมาตน แต่ถ้าคนนั้นให้ข้าวปลาบ่อยๆ คนนั้นคือผู้เลี้ยงหรือเจ้าของ ผิดแน่นอนครับ (หมาเราไปกัดเขาเราก็ผิด หมาเราไปอึหน้าบ้านเขาเราก็ผิด พรบ สุนัข ของกทม ปี48)
บุกรุกยามวิกาล ใช้กับ ถนนหลวงไม่ได้ หรือถนนที่ยกให้ หลวงและเทราดยางแล้วมิไช่ถนนหลวง
กรณี โดนเจ้าของ ดูหมิ่นไม่รับรู้ความสูญเสียหรือเสียหาย สามารถแจ้งกทม มาจับสุนัขไปได้ครับ
ใครเอาขี้หมามาทิ้ง หน้าบ้านเรา เจ้าของต้องรับผิดชอบ ปฏิเสธไม่ได้
หมาใครมาขี้หน้าบ้านเรา เจ้าของต้องเก็บ
และเจ้าของต้องดูแลหมาในสภาพแวดล้อมที่เหมาะสม มีอาหารการกิน ที่อยู่อาศัยตามสมควร
ในสถานที่มีรั้วรอบขอบชิด มีการฉีดยา และไม่ปล่อยปละละเลย สุนัข ห้ามเลี้ยงสุนัขในที่สาธารณะ
เช่นปล่อยหมามาเดิน เพ่นพ่าน

หมามี หมาปกติ กับพันธ์พิเศษ เช่น หมาพิตบู และ ร๊อตไวเลอร์ สุนัขเฝ้าระวังพิเศษ เช่นสุนัขที่มีประวัติทำร้ายคน

(วางยาเบื่อเอง-กรรมคือ กินของที่มีพิษโดยที่เราไม่รู้และเสียชีวิต )
ตีหมา -โดนเขาตีบ้าง
แจ้งกทมจับ- ลุ้นว่ารอด หรือ ไปเลี้ยงต่อ หรือทำลูกชิ้น แต่ที่แน่ๆ มันจะหายไปตลอดไม่มากัด คนที่เรารัก
รอให้มัน -หรือเรา ตายกันไปเอง ใครตายก่อนคนนั้นแพ้ - -
ปลงและยอมโดนมันกัด

ปล.ถ้าไม่มี ครูอาจารย์คุ้มครอง ผมเชื่อว่าด้วยความเร็วบิดหนี
และแรงขี้ของเขี้ยวหมาที่รุม
และแรงกระแทกดังลั่นจนคนต้องออกมาดู ผมเชื่อว่า
คนเละ รถไม่ต้องพูดถึงสภาพเลยครับ บารมีครูอาจารย์รักษาแท้ๆ  

(กฎหมายด้านบนใช้ได้ในเขต กทมนะครับ กรณีโดนสุนัขกัดแล้วเจ้าของไม่ยอมรับ)

ครูรักษาครับพี่น้อง

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณครับที่แบ่งปันประสบการณ์และความรู้ โชคดีนะครับหลวงปู่คุ้มครองลูกศิษย์ท่านทุกคนแหละครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
สำหรับพี่น้องที่เพิ่งเข้ามาใหม่แล้วยังไม่แน่ใจว่า จริงเหรอ
ผมขอแนะนำว่า สติ๊กเกอร์หลวงพ่อเปิ่นหรือแม้แต่รูปหรือเหรียญท่าน ก็เหมือน มีหลวงพ่อไปด้วยแน่ๆครับ
ตอนแรกทำท่าจะบานปลายแต่พอสวดบทบูชาหลวงพ่อ แล้ว คุยใหม่ อีกฝ่ายไม่กล้าทำอะไรเลยครับ
บทเรียนหนึ่งในชีวิต
ด้วยความแค้นที่กฎหมายไม่สามาถทำอะไรได้ (เขาค่อนข้างจะเบ่งคับซอย)
เราเลยจะต้องดักตีมัน (เพราะมันไล่กัดแฟนผมด้วยเวลามาดึกๆ)

ผมกลับปกติ แอบรถไว้แล้วรอดึกๆ ย่องๆ ผ่านหน้าบ้าน
เจ้าของไม่มีหมานั่งเกลื่อนทั้งฝูง
(เจ้าของ หรือผู้เลี้ยง หรือผู้ให้อาหารกิน
หมายถึงคนเดียวกันครับ พรบ กทมเกี่ยวกับสุนัขปี48.ระบุ )
เราเดินเข้าไป เอาไม้ตี ..วืดครับ แต่สภาพการล้มกลิ้งเหมือนมันโดนตี ร้องลั่น
(เจ้าของหยุดกวนทันทีปิดบ้านหนีเลยครับ แต่ผมตีไม่โดน มันวืดเฉยๆ)
ผมยังไม่หยุด ไปจอดรถหลบ  คราวนี้ไม้2ท่อน รอดึกๆ ย่องมา ผ่านหน้า ปา พัวะ.. 2ท่อน หมาร้องลั่น วิ่งป่าราบ
(แปลกจริงๆระยะแค่เดินเฉียดแต่ผมปาไม่โดน)
กลับมาบ้าน
ค้นหา กฏหมาย ไปเล่นงาน ดันไปเจอบทความ เรื่อง
"ชะตากรรมสุนัขจรจัด กรรมที่วางยาเบื่อหมา
กรรมที่ทำให้โดนวางยาเบื่อ " โอ้ว

แรงๆทั้งนั้น สรุปเลย มาย้อนนึก
นี่ถ้าฉันทำไป แล้วโดน นี้คงบาป สุดๆ  

ผมเชื่อ1ข้อ หลวงพ่อท่านไม่ชอบเห็นศิษย์โดนรังแกแน่นอน
แต่เหนืออื่นใดท่านชอบการสั่งสอนให้หลาบจำ
มิไช่ทำบาปกรรมเพิ่ม เพราะในสายตา เจ้าของหมา สภาพของหมา
ที่กระเด็นตามไม้เกมือนลูกขนุนแล้วร้องลั่น
(เพราะมันวิ่งหนีแล้วล้มกลิ้งด้วยตัวมันเอง
มิไช่โดนไม้ผมแต่เหมือนมันโดนตีปลิวมากๆเรายังตกใจ
เอ้ย..ฉันยังไม่ทันทำอะไรเลยนะ) เจ้าของหมาไม่กล้าออกมานักเลงเลยครับ
เลยฝากเพื่อนๆว่า ถ้าผ่านซอยนาวีเจริญทรัพย์ ให้ระวังหมาที่หางตก กับตัวใหญ่สีขาวน้ำตาลครับ
วันใดเจ้าของจะปล่อยมากัดคนอีกยังไม่ทราบ แต่เชื่อมั่นเลยว่าบารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ

*** กฎหมายน่ารู้ กรณีหมากัด
ถึงจะโดนกัดในที่คืนอื่น แต่ถ้าที่นั้นๆ ไม่มีรั้วแล้วเราต้องเดินผ่าน เจ้าของผิด
ปล่อยหมาเดินไปมา หมามาคนกัดบอกว่า ไม่ไช่หมาตน แต่ถ้าคนนั้นให้ข้าวปลาบ่อยๆ คนนั้นคือผู้เลี้ยงหรือเจ้าของ ผิดแน่นอนครับ (หมาเราไปกัดเขาเราก็ผิด หมาเราไปอึหน้าบ้านเขาเราก็ผิด พรบ สุนัข ของกทม ปี48)
บุกรุกยามวิกาล ใช้กับ ถนนหลวงไม่ได้ หรือถนนที่ยกให้ หลวงและเทราดยางแล้วมิไช่ถนนหลวง
กรณี โดนเจ้าของ ดูหมิ่นไม่รับรู้ความสูญเสียหรือเสียหาย สามารถแจ้งกทม มาจับสุนัขไปได้ครับ
ใครเอาขี้หมามาทิ้ง หน้าบ้านเรา เจ้าของต้องรับผิดชอบ ปฏิเสธไม่ได้
หมาใครมาขี้หน้าบ้านเรา เจ้าของต้องเก็บ
และเจ้าของต้องดูแลหมาในสภาพแวดล้อมที่เหมาะสม มีอาหารการกิน ที่อยู่อาศัยตามสมควร
ในสถานที่มีรั้วรอบขอบชิด มีการฉีดยา และไม่ปล่อยปละละเลย สุนัข ห้ามเลี้ยงสุนัขในที่สาธารณะ
เช่นปล่อยหมามาเดิน เพ่นพ่าน

หมามี หมาปกติ กับพันธ์พิเศษ เช่น หมาพิตบู และ ร๊อตไวเลอร์ สุนัขเฝ้าระวังพิเศษ เช่นสุนัขที่มีประวัติทำร้ายคน

(วางยาเบื่อเอง-กรรมคือ กินของที่มีพิษโดยที่เราไม่รู้และเสียชีวิต )
ตีหมา -โดนเขาตีบ้าง
แจ้งกทมจับ- ลุ้นว่ารอด หรือ ไปเลี้ยงต่อ หรือทำลูกชิ้น แต่ที่แน่ๆ มันจะหายไปตลอดไม่มากัด คนที่เรารัก
รอให้มัน -หรือเรา ตายกันไปเอง ใครตายก่อนคนนั้นแพ้ - -
ปลงและยอมโดนมันกัด

ปล.ถ้าไม่มี ครูอาจารย์คุ้มครอง ผมเชื่อว่าด้วยความเร็วบิดหนี
และแรงขี้ของเขี้ยวหมาที่รุม
และแรงกระแทกดังลั่นจนคนต้องออกมาดู ผมเชื่อว่า
คนเละ รถไม่ต้องพูดถึงสภาพเลยครับ บารมีครูอาจารย์รักษาแท้ๆ  

(กฎหมายด้านบนใช้ได้ในเขต กทมนะครับ กรณีโดนสุนัขกัดแล้วเจ้าของไม่ยอมรับ)

ครูรักษาครับพี่น้อง

ไม่ต้องไปทำมันหรอก ให้สุนัขตัวนั้นรับกรรมของมันเองครับ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ค. 2553, 04:45:16 โดย นายธรรมะ »
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ด้านบนคือกำแพง รถคว่ำอยู่ในปลักครับ

สังเกตุว่ารถนอนอยู่ กล้องถ่ายที่มือไม่ได้ไม่งั้นจะเห็นน้ำมันหกครับ

เอกสารการแจ้งความครับ

สังเกตุรอยบิ่นครับ

กระแทกแรงมาแต่มีแค่รอยแมวข่วน

สีด้านหลังครับ เห็นรอยตรงกลางๆไหมครับ แต่ไม่แตก

ที่บ้านบอกว่าโม้ แต่พอเอาน๊อตที่กระเด็นออกมาให้ดู เงียบเลยครับ มาสังเกตุอีกทีก้านเบรคก็คดงอ ตามรูป
หลอดไฟหน้าขาด น้าผมตอนเปลี่ยนหลอดไฟถึงกับอึ้งว่า ทำไมมันพังขนาดนี้ แต่เปลือกนอกไม่เป็นอะไรเลย -*-
บารมีครูบาอาจารย์ท่านรักษาครับ ผมถึงรอดมาได้

วิธีรักษา
นอนอยู่บ้าน1วันปวดไปทั้งตัว ไหว้หลวงปู่ที่หิ้ง อดอาหารแล้วนอนยาว1-2วันครับ ถึงหายร้าว ถึงไม่เข้าไม่มีแผลแต่บวมครับ
ก็กินน้ำมนต์ครับ กินแล้วนอน ตื่นมาก็กินแต่น้ำกับน้ำผลไม้กับนม วนไปวนมาแบบนี้ครับถึงเย็นก็ถึงกินอาการ ก็ดีขึ้นเรื่อยๆครับ
แปลกแต่จริง