ผู้เขียน หัวข้อ: พระคาถามหาวิเศษ ของสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี  (อ่าน 9460 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
พระคาถามหาวิเศษ ของสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี

คาถามหาวิเศษ

--------------------------------------------------------------------------------

นโม พุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ มะอะอุ อิสวาสุอาปามะจุปะ ทีมะสังอังคุ สังวิธาปุกะยะปะ สะทะวิปิปปะสะอุ อะสังวิสุโลปุสะพุภะ นะมะนะอะ นอกอนะกะ กอออนออะ นะอะกะ อัง อิติอะระหังพุทธังสรณังคัจฉามิ อิติอะระหังธัมมังสะระณังคัจฉามิ อิติอะระอังสังฆังสะระณังคัจฉามิ ติติอุนิ จิเจรุนิจิตตัง เจตะสิกัง รูปังนิพพานัง นามะรูปังทุกขัง นามะรูปังอนิจจัง นามะรูปังอนัตตา อะยังอัตตะพาโว อสุจิ อสุภัง อะระหังหะรินังหัคคะตา สัมมาสัมพุทโธ พุทธสังมิ มังคะลังโวเจติ อิติอะระหัง อะระหังพุทโธ นโมพุทธายะ

เป็น คาถาที่เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์โต ใช้เสกผงทำพระสมเด็จ คาถานี้แก้คุณไสย ได้ทุกประการและสวดบ่อยๆยังเป็นการอาราธนาคุณพระเข้าตัวอีกด้วย คาถานี้ สมเด็จโตได้ถ่ายทอดให้กับ หลวงพ่อเงินบางคลาน และพระอาจารย์ทางพิจิตรทั้งหลายได้สืบต่อคาถานี้มาจนถึง พระครูพิมลธรรมานุดิษฐ์ (หลวงพ่อขวัญ ปวโร วัดบ้านใร่ จ.พิจิตร)ท่านใด้ใช้เสกตะกั่วในการทำตะกร้อปรากฏว่าคงกระพันแคล้วคลาดดีมาก ท่านจึงได้ถ่ายทอดให้สาธุชนได้ท่องสาธยายสืบมา

ขอขอบคุณเว็บ http://board.palungjit.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ค. 2553, 04:52:26 โดย นายธรรมะ »
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณครับ มีอีกพระคาถานะครับ ผมท่องประจำ พระคาถาชินบัญชร ครับพี่น้อง

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ขอบคุณครับ...ขออนุญาติก๊อปไว้สวดนะครับ :012:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
ขอบพระคุณครับ
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ ขออนุญาต Copy ด้วยคนนะครับ
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ mpeangsa

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ   :001: :001:ขออนุญาติก๊อปไว้สวดนะครับ

ออฟไลน์ ppu

• ทุติยะ
  • **
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
ขอบคุณครับ
ชินะปัญชระปะริตตังมังรักขะตุสัพพะทา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ส.ค. 2553, 09:25:59 โดย ppu »

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากเลยครับสำหรับธรรมทาน

ขออนุญาติ จดไว้ท่องนะครับ

หลับฝันดีคับทุกท่าน
คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย

ออฟไลน์ C_92

• ตติยะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ giggig_456

• ทุติยะ
  • **
ดีครับผม

อยากสวดชินบัญชรเหมือนกันครับ แต่ "เมื่อใดสัจจะเสื่อม เมื่อนั้นพระคาถาเสื่อมเช่นกัน" เลยไม่ได้เริ่มสวด

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณมากครับ.......... :090: :090: :114: :090: :090:...............

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ Nick_Charansarom

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - charansarom_tect@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - charansarom.tect@yahoo.com
ตามที่ผมเคยคุยกับพระรูปหนึ่งที่นับถือนะครับ ท่านแนะนำเรื่องการสวดมนต์คาถาต่างๆว่า
ถ้าคาถาบทไหนยาวให้สวดหนึ่งจบ ถ้าสั้นหน่อยก็สามจบ ห้าจบ หรือถ้าสั้นมากก็สวดเก้าจบ จะดีมากครับ
อย่างเช่นพระคาถาชินบัญชรย่อนี้ "ชินะปัญชระปะริตตังมังรักขะตุสัพพะทา" ควรจะสวดเก้าจบนะครับ
ผิดถูกประการใด "ต้องขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะครับ"
นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)
อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.