ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ยันต์หัวใจปลาไหลเผือก (มีรูปครับ)  (อ่าน 5245 ครั้ง)

ออฟไลน์ bossdog

• ด้วยรัก และศรัทธา
  • จตุตถะ
    • อีเมล
จะขอรบกวนสอบถามว่า
ยันต์ที่ล้อมนี้เป็นยันต์หัวใจปลาไหลเผือกหรือเปล่าครับ
ตอนที่ได้รับมานี่ไม่กล้าถามพระอาจารย์ (ได้มานานมากๆแล้วครับ สมัยหลวงพ่อเปิ่นยังอยู่)
ความรู้สึกตั้งแต่ได้รับมานี่ไม่เหมือนก่อนจนรู้สึกได้ว่า
บางเวลารู้สึกร้อนเนื้อร้อนตัวกว่าใครๆ
บางเวลารู้สึกหนาวเหน็บกว่าคนอื่นๆ
ขนลุกบ่อยๆเวลามีสมาธิ ฟังสวด หรือโมโหสุดขีด
ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับพุทธคุณที่ได้รับมาหรือไม่ครับ
อย่างไรแล้วช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ฝังตัวอยู่เว็บนี้มานานหลายปี แต่ไม่เคยโพสเลย
ขอบพระคุณทุกท่านครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ค. 2553, 06:45:38 โดย bossdog »

• จตุตถะ
    • อีเมล
ทำไมรูปไม่ขึ้นแฮะ :049:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ค. 2553, 06:47:13 โดย bossdog »

• จตุตถะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ kandragger

• ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์สำนักสักยันต์ฤษีนารายณ์ กันภัย
    • MSN Messenger - kandragger@hotmail.com
    • อีเมล
อยู่กับความศรัทธา

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
จะขอรบกวนสอบถามว่า
ยันต์ที่ล้อมนี้เป็นยันต์หัวใจปลาไหลเผือกหรือเปล่าครับ
ตอนที่ได้รับมานี่ไม่กล้าถามพระอาจารย์ (ได้มานานมากๆแล้วครับ สมัยหลวงพ่อเปิ่นยังอยู่)
ความรู้สึกตั้งแต่ได้รับมานี่ไม่เหมือนก่อนจนรู้สึกได้ว่า
บางเวลารู้สึกร้อนเนื้อร้อนตัวกว่าใครๆ
บางเวลารู้สึกหนาวเหน็บกว่าคนอื่นๆ
ขนลุกบ่อยๆเวลามีสมาธิ ฟังสวด หรือโมโหสุดขีด
ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับพุทธคุณที่ได้รับมาหรือไม่ครับ
อย่างไรแล้วช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ฝังตัวอยู่เว็บนี้มานานหลายปี แต่ไม่เคยโพสเลย
ขอบพระคุณทุกท่านครับผม

ความเห็นส่วนตัวนะครับ       พ.ศ. 2545  ผมได้มีโอกาส ฝากตัวเป็นศิษย์ หลวงพ่อแล วัดพระทรง ได้รับการเมตตาสักยันต์ หนุมาน ตัวที่1และ2 เป็นสักน้ำมัน ท่านบอกว่า สักน้ำมันนั้น เวลาหนาวจะหนาวกว่าคนอื่นหลายเท่า เวลาร้อนก็จะร้อนกว่าคนอื่นหลายเท่าครับ และผมก็เป็นแบบนั้นจริงๆ          นี่เป็นเพียงการตัวอย่างนะครับ       รอผู้รู้ท่านอื่นด้วย   สาธุ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ผมก้อเปนแบบนั้นนะ คับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
รูปปลาไหลเผือก ทำไมเหมือนมังกรมากเลยครับ :075:
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
ครับท่านสมาชิกที่เคารพ ผมมองดูรูปแล้วมันเหมือน มังกรนะครับ  แต่ถ้าท่านลงดูดีๆๆ ก็เหมือนปลาไหลนะครับเพราะถ้าปลาไหลตัวนั้มีเจ้าของหรือ พูดง่ายๆๆนครับว่าศิษย์มีครูก็เป็นไปได้
ส่วนเรื่องการสักด้วยน้ำมัน เป็นเรื่องที่อยากจะพูด  จากประสบการณ์ที่ผมเคยผ่านมานะครับ
ครั้งแรกที่ผมเริ่มลงเข็มครั้งแรก  น้าผมให้ลองเข็มก่อนด้วยการสักน้ำมันเพื่อให้เรามีที่ยึดเหนียวและก็ได้บอกกับผมว่าถ้าสักน้ำมันแล้วจะมีอาการ หนาวก็หนาวจับใจเวลาร้อนก็เหมือนอู่ในภูเขาไฟ และถ้าโดนฝนก็เหมือนเหล็กแหลมที่เย็นยะเยือกเลยละครับ  แต่ด้วยความที่ผมเป็นวัยรุ่น
ใจมันก็ยังไม่เชื่อเท่าไรครับ  หลังจากวันนั้นผมก็ไปลงเข็มมาเรื่อยๆๆ จนเขาทำงานอายุ 18ปีครับ ผมสักน้ำมันอยู่ 3 ปีครับ อาการเหล่านั้นก็เกิดขึ้นกับผมเรื่อยมาครับจนเริ่มทำให้ผมเริ่มคิดถึงคำเตือนที่น้าชายผมบอกครับ เป็นเรื่องจริงครับ ถ้าหนาวก็หนาวสุดๆๆครับถ้าร้อนก็ร้อนสุดๆๆครับแต่ที่สุดยอดกว่า2อย่างแรก ก็คือฝนครับไม่ต้องตกหรอกครับแค่ตั้งเค้าก็ขนลุกแล้วครับและถ้าโดดเม็ดฝนด้วยแล้วละก็ครับ  มันเหมือนเข็มน้ำแข็งเป็นพันๆๆแล่มถิ่มแท่งอีกครับ แต่มันก็มีวิธีแก้ครับ ถ้าเราพร้อมที่จะลงหมึก  เช่นเดียวกับผมครับตอนนี้ผมไม่เป็นแล้วครับ เพราะผมไปแก้แล้วครับ  ทีแรกก็ไม่ทราบหรอกครับก็เลยมาถามน้า  น้าผมก็แนะนำให้กับไปหาพ่อครับ  คือ   (พ่อแก่) ครับ มเขาไปหาท่านแล้วบอกกับท่านว่า แต่ยังไม่ทันพูดท่านก็ถามว่าพร้อมหรือยัง
ด้วยความสงสัยเลยถามว่าพร้อมเรื่องอะไร  แต่ท่านไม่ตอบแค่ถามกับมาว่ารอบนี้จะสักน้ำมันหรือลงหมึก ผมตอบอย่างไม่ต้องคิดเลยครับขอหมึกครับพ่อ แล้วก็บอกท่านว่าผมโดนฝนไม่ได้ ท่านไม่พูดอะไรครับยิ่มที่มุมปาก แล้วบอกให้ผมหันหลังมา  แล้วท่านก็ดูที่หลังผมอยู่พักหนึ่งก็เริ่มลงเข็มครับ ครับแรกที่เข็มกระทบหลังมันต่างจากการสักน้ำมันมากครับเรื่องความเจ็บและความคมของเข็ม เหมือนลงเสร๊จท่านก็บอกให้หันหน้ากลับมาแล้วให้พนมมือครับหลังจากพนมมือแล้วท่านท่องคาถาบรรจุของให้ ตอนนั้นมันเหมือนมีอะไรซักอย่างหนึ่งวิ่งผ่านจากหัวลงมาถึงเท้าขนเริ่มรุกครับแล้วก็มารู้สึกตัวอีกทีก็ตอนท่านเป่ามาที่หัวครับ แล้วท่านก็บอกผมว่าตอนนี้พ่อถอนน้ำมันที่สักออกแล้วนะแล้วก็บรรจุของให้ใหม่ หลังจากนั้นอาการหนาวสั้นก็ไม่มีครับ
ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ                 นี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคลครับ โปรดใช้วิจารณ์ญาณ์ในการอ่านครับผิดปรากณ์ใดขออภัยครับ 13; 13;
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
เป็นมังกรจีน ครับ ไม่ใช่ปลาไหล (ปลาไหล ไม่มีเกล็ด)
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• จตุตถะ
    • อีเมล
ด้วยความเคารพครับ :075:
คือรูปที่สักเป็นมังกรพันดาบน่ะครับ :048:
แล้วพอมีโอกาสเลยไปลงยันต์หัวใจ
ในตอนแรกที่ได้รับมาก็เข้าใจว่าจะเป็นยันต์หัวใจมังกร
แต่ก็ไม่เคยได้ยินเลยว่ามี :067:
ก็เลยคิดว่าน่าจะเป็นยันต์หัวใจปลาไหลเผือกน่ะครับ (ไม่รู้เข้าใจผิดไหม)

ขออภัยด้วยครับที่บางข้อความอาจทำให้เข้าใจคลาดเคลื่อน :008:

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เป็นเพราะความเคารพอาจารย์

ความเลื่อมใสและศรัธาครับ