ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รับความเมตตาจากอาจารย์หนวดครับ  (อ่าน 3351 ครั้ง)

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา (18 กค ) ได้ไปกุฏิพระอาจารย์ต้อยมาครับ วันนั้นศิษย์เยอะมากๆ ครับ

ยันต์แม่ทัพ ได้รับความเมตตาจากอาจารย์หนวดครับ

หมูทองแดงได้รับความเมตตาจาก พระอาจารย์ก๊อง ครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ puntanaruk

• พ่อเลี้ยงหนุ่ม
  • ตติยะ
  • พ่อเลี้ยงหนุ่ม
    • อีเมล
ตอบ: ได้รับความเมตตาจากอาจารย์หนวดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 05:06:08 »
ขอบคุณมากครับ ผมชอบยันต์แม่ทัพ ครับ  :015: :015:

"สัจจังเว อมตา วาจา" วาจาจริงเป็นสิ่งไม่ตาย

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ได้รับความเมตตาจากอาจารย์หนวดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 05:35:11 »
ยินดีด้วยนะครับอาจารย์หนวดท่านสักได้สวยงามมากครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 06:06:10 »
ยินดีครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 06:11:51 »
สวยงามทั้ง 2 ยันต์ครับ ท่านอาจารย์หนวดเนี่ยลายเส้นเด็ดสุดยอดเสมอครับ  :015:
ส่วนพระอาจารย์ก๊อง ก็สักได้สวยครับ  :054:
ปล.ลายเส้นของท่านทั้ง 2 ชัดเจนและแผลหายเร็วครับ ไม่ระบมด้วยครับ

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 07:01:49 »
ยินดีด้วยครับ ฝีเข็มอาจารย์หนวดยังคงสวยงาม
                               ชัดเจน เหมือนเดิม :015: :025:

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ก.ค. 2553, 08:39:38 »
สวยงามทั้ง2ยันต์ เข้มขลังมากครับขอบคุณ สาธุ

ออฟไลน์ MOD_II_D_J

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ก.ค. 2553, 03:12:51 »
ดีใจด้วยครับ สวยครับ

ออฟไลน์ aotim

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ก.ค. 2553, 05:55:02 »
สวยงามมากเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ก.ค. 2553, 07:41:59 »
ขอบคุณครับ................. :090: :114: :090:...............

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 04:58:31 »
ยินดีด้วยครับ