ผู้เขียน หัวข้อ: +++รณรงค์งดเหล้าเข้าพรรษา....ถวายแด่หลวงปู่เปิ่น และ ครูบาอาจารย์+++  (อ่าน 2201 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

อนุโมทนากับทุกท่าน ล่วงหน้าเลยนะครับ  :054:

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
ได้เวลาออกอบายมุขแล้วครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ค. 2553, 10:57:31 โดย กวงเจา »

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ส่วนตัวทำมาได้ 8 ปีแล้วครับ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ ปกติ ไม่ทานสุราของมึนเมา เป็นนิสัยอยู่แล้วขอรับจึงทำให้ไม่ยากเลยในการงดเหล้าเข้าพรรษา    สาธุ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ทำมาหลายพรรษาแล้ว ได้ผลดีมากๆครับ   :002: ปีนี้ก็ตั้งใจเอาไว้อีก ขออนุโมทนาบุญร่วมกันกับพี่น้องชาวบางพระด้วยครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
 :001: จะขอเป็นส่วนหนึ่งด้วยนะครับ..ในการละอบายมุมต่างๆในช่วงเข้าพรรษาปีนี้ครับ  :001:

ขออนุโมทนาสาธุกับทุกๆท่านด้วยนะครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ขอร่วมอนุโมทนาด้วยคนนะครับ  บอยไม่ดื่ม
ถ้างดบุหรี่ด้วยิ่งดีนะครับท่านเจ้าของกระทู้  คุณน้องขอร้อง  คริคริ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ขอร่วมอนุโมทนาด้วยคนค่ะ สาธุ

ออฟไลน์ chawalit

• ตติยะ
  • เป็นหัวหมาดีกว่า เป็นหางราชสีห์
การที่เรา งดเหล้าเข้าพรรษาก็เป็นสัจจะอย่างหนึ่งที่เราทำกันได้
คนที่มีของดี ต้องมีสัจจะครับ พระท่านจะคุ้มครอง 17;

ออฟไลน์ xKKx

• ทุติยะ
  • **
ขอร่วมอนุโมทนาด้วยคนค่ะ
ดื่มมา5-6ปี(เมื่อก่อนไม่เคยคิดจะดื่ม ดื่มเพราะประชดชีวิตเนื่องจากโดนแฟนทิ้ง)
ธรรมดาแค่ดื่มสังสรรค์เฉยๆเจอเพื่อนคนนึง มันไปเที่ยวช่วงเข้าพรรษามันไม่เคยดื่มเหล้าเลย
สั่งแต่น้ำเปล่ากะน้ำอัดลม ยังแปลกใจว่าทำได้ไง เหล้าวางอยู่ตรงหน้าแท้ๆ
เพิ่งไปฝากตัวเป็นลูกศิษย์วัดบางพระเมื่อวานนี้สดๆร้อนๆ
นี่เป็นครั้งแรกของข้าพเจ้าที่จะงดเหล้าเข้าพรรษา
ข้าพเจ้าจะตั้งใจค่ะ ได้โอกาสดีเช่นนี้แล้ว
ยังไงก็ช่วยเป็นกำลังใจให้ข้าพเจ้าทีนะคะ ^_^
-/|\- สาธุ
[shake]Keep On Rockin[/shake][/glow]

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
ผมก็งดเหล้าเข้าพรรษาครับ ขออนุโมทนากับทุกคนด้วยนะคับ ถวายแด่องค์หลวงพ่อเปิ่น พ่อปู่ฤาษีนารอทยอดพระกัณฑ์ไตรปิฎก สาธุ สาธุ สาธุ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
ขออนุโมธนาบูญด้วยคนครับ   จากเด็ก สมุทรปราการ บูรพาไม่แพ้สาธุๆ 17; 17; 17;

รักทุกคน
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม

ออฟไลน์ TY KA MUAI

• ผู้ดูแล
ส่วนตัวผมนานๆดื่มที(เฉพาะเทศกาล) เข้าพรรษานี้งดแน่นอนครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :053:ดีครับพี่น้องลูกศิษย์วัดบางพระทุกคนที่ดื่ม(สุรา)การหยุดเหล้าเข้าพรรษาเป็นสิ่งที่ดีครับต่อไปจะได้ถือศีลได้ครบทั้ง 5 ข้อและถวายแด่หลวงพ่อที่เราเคารพและอยู่ในใจของพวกเราทุกๆคน
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา