ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่นันท์เมตตาให้มาค่ะ  (อ่าน 3413 ครั้ง)

ออฟไลน์ aotim

• ฉัฏฐะ
  • *
หลวงพี่นันท์เมตตาให้มาค่ะ
« เมื่อ: 25 ก.ค. 2553, 11:08:56 »

จากหลวงพี่นันท์ทั้งหมดเลยค่ะ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: หลวงพี่นันท์เมตตาให้มาค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.ค. 2553, 11:37:25 »
ยินดีด้วยนะครับ งดงามมากลายเส้นหลวงพี่นัน
ได้ของดีมาแล้วรักษาของใว้ให้ดีนะครับ
ขอบคุณที่นำมาให้ชม  :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ค. 2553, 11:37:43 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: หลวงพี่นันท์เมตตาให้มาค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.ค. 2553, 01:33:01 »
สาริกาสวยมากครับแต่ผมว่าตำแหน่งของจิ้งจกอยู่สูงไปหรือเปล่าครับ  ตำแหน่งตรงนั้นน่าจะเป็นยันต์8ทิศมากกว่าครับ  แต่ถ้าอาจารย์ท่านพิจารณาแล้วก็คงจะเหมาะสมครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.ค. 2553, 02:00:30 »
สวยงามครับผมยินดีด้วยนะ

ครับท่านเมตตาแล้ว
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.ค. 2553, 03:40:02 »
ยินดีด้วยนะครับ งดงามมากลายเส้นหลวงพี่นัน
ได้ของดีมาแล้วรักษาของใว้ให้ดีนะครับ
ขอบคุณที่นำมาให้ชม  :015:
ขอบคุณที่มากค่ะ จะรักษาของไว้อย่างดีเลยค่ะ

สาริกาสวยมากครับแต่ผมว่าตำแหน่งของจิ้งจกอยู่สูงไปหรือเปล่าครับ  ตำแหน่งตรงนั้นน่าจะเป็นยันต์8ทิศมากกว่าครับ  แต่ถ้าอาจารย์ท่านพิจารณาแล้วก็คงจะเหมาะสมครับ
ขอบคุณมากค่ะ คือว่าจิ้งจกไปขอหลวงพี่นันท์ท่านค่ะ แล้ววันนั้นใส่แจ็คเก็ตแบบกลับหลัง แล้วไม่กล้ารูดซิปลงมาเยอะ ท่านก็เลยสักให้ตรงนั้นน่ะค่ะ ท่านน่าจะพิจารณาแล้วว่าสักได้ ก็เลยสักให้ ท่านเมตตามากเลยค่ะ

สวยงามครับผมยินดีด้วยนะ

ครับท่านเมตตาแล้ว
ขอบคุณมากนะคะ ท่านเมตตามากๆ เลยค่ะ

ออฟไลน์ MOD_II_D_J

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ก.ค. 2553, 02:25:33 »
สวยงามครับ

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ก.ค. 2553, 10:34:54 »
สวยงามครับ
ผมเคยเจอของขึ้นคาเข็มมาแล้วครับ วิชาของท่านแรงอยู่ครับ
 :054:หลวงพี่นันท่านเมตตาต่อศิษย์เสมอครับ ผมเองก็ศิษย์หลวงพี่นัน กราบนมัสการหลวงพี่นันด้วยนะครับ :054:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ก.ค. 2553, 02:47:06 »
สวยงามดีครับ เหมาะกับคนที่สักแล้วครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 ก.ค. 2553, 08:06:46 »
ขอบคุณทุกท่านมากค่ะ

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 04:53:23 »
หลวงพี่นัน เมตตาแก่ศิษย์เสมอ ยินดีด้วยครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 08:43:52 »
หลวงพี่นัน เมตตาแก่ศิษย์เสมอ ยินดีด้วยครับ
ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 ส.ค. 2553, 12:13:11 »
สวยมากคับอยากได้ ห้าแถวบ้างอ่ะ
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 07:08:52 »
สวยงามครับตัวเล็กแต่พุทธคุณเท่ากันครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 ส.ค. 2553, 07:07:33 »
หลวงพี่ท่านใจดีนะค่ะ ยิ้มตลอดค่ะ

ท่านเมตตาสักให้เหมือนกันค่ะ
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 ส.ค. 2553, 09:21:56 »
ขอบคุณทุกท่านค่ะ หลวงพี่ท่านใจดีจริงๆ ไม่ว่าคนจะเยอะแค่ไหนท่านก็ยิ้มตลอดค่ะ ยิ่งถ้ามีคนมาขอยันต์ท่าน ท่านก็ยิ้มให้แล้วก็เมตตาให้ตามที่ขอด้วยค่ะ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาหลวงพี่นันท์ท่านเมตตาให้เก้ายอดมาค่ะ อาทิตย์นี้ถ้าไม่ติดอะไรก็ว่าจะเข้าไปที่วัดอีก ไม่รู้เหมือนกันว่าติดใจอะไรไปวัดบ่อยมากเลยค่ะ