ผู้เขียน หัวข้อ: สักยันต์รูปอะไรเจ็บที่สุดครับ  (อ่าน 11864 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thisisbank

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมมี9ยอดกับหงษ์คู่นะครับ ตอนสัก9ยอดผมสักกับหลวงพี่หนึ่งก็ทนได้ครับ เจ็บๆมันๆดี พอหงษ์คู่สักกับหลวงพี่มารค์ เจ็บมากเลยครับ พอสักเสร็จเอาผ้าเช็ดเลือดออกเลยครับ ยันต์ครูต่อไป 8ทิศกับงบน้ำอ้อย ไม่ทราบว่าเจ็บมากไหมครับ ที่ถามไม่ได้กลัวหรอกครับ แต่อยากรู้นะครับ ผมคิดว่าจะสัก2ยันต์พร้อมกันเลย

ออฟไลน์ SpecialOne

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: สักยันต์รูปอะไรเจ็บที่สุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ก.ค. 2553, 11:49:17 »
ตามความคิดผม ถ้าพระอาจารย์มือหนัก บวกกับยันต์มีรายละเอียดเยอะ เจ็บที่สุดละครับ  :074:

แต่ถ้าอยากได้ก็ต้องทน  :095:

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ตอบ: สักยันต์รูปอะไรเจ็บที่สุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 12:38:22 »
งบน้ำอ้อยก็เจ็บครับแปดทิศยิ่งเจ็บสะดุ้งตลอดเลยครับ
หลวงพี่ที่สักหงษ์คู่ให้คุณน่าจะมือเบาที่สุดแล้วนะครับ
สงสัยคราวต่อไปคุณจะต้องเจ็บมากๆอีกแน่ๆครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 12:42:03 »

อยู่ที่ตำแหน่งบนร่างกายมากกว่าครับและน้ำหนักมือพระอาจารย์ที่ท่านเมตตาให้  แต่ที่สุดแล้วเจ็บทุกที่นะครับ เจ็บมากเจ็บน้อย

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 01:00:17 »
เจ็บทุกรูปครับ แต่มากน้อยอยู่ที่ตำแหน่งมากกว่า

ก้นกบ สีข้าง จี๊ดจ๊าดน่าดู  :095:

ออฟไลน์ boatza

• "เกิดมาทั้งที ต้องดีให้ได้"
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - phanuwitzas@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 04:01:07 »
ตอนผมสัก8ทิศ กับหลวงพ่อพันธ์ สะดุ้งตลอดครับ แต่ก็ในเมื่อเราอยากได้เจ็บแค่ไหนก็ต้องทนครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 09:03:01 »
 01;ทุกสิ่งทุกอย่างขึ้น :047: :047:อยู่ที่ใจครับว่าเราทนเจ็บได้แค่ไหน : : :075:แต่พอสักเสร็จแล้วมันเกิดความภาคภูมิใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ค. 2553, 09:06:53 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 10:06:28 »
ไปถึงหมูทองแดงเมื่อไหร่จะรู้เองหล่ะครับ อิอิ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 12:14:53 »
อยากได้ของดีก็ต้องทนครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ numxs

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 05:49:44 »
8 ทิศ พระอาจารย์หนี่ง นี่เหละ เจ็บสุดๆ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 06:13:44 »
เจ็บทุกรูปครับ แต่มากน้อยอยู่ที่ตำแหน่งมากกว่า

ก้นกบ สีข้าง จี๊ดจ๊าดน่าดู  :095:
O0...เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง... :009:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 06:18:41 »

อยู่ที่ตำแหน่งบนร่างกายมากกว่าครับและน้ำหนักมือพระอาจารย์ที่ท่านเมตตาให้  แต่ที่สุดแล้วเจ็บทุกที่นะครับ เจ็บมากเจ็บน้อย

ขอบคุณครับ
อย่างที่พี่เจมส์บอกครับ อยู่ที่ตำแหน่ง เช่น สีข้าง หรือใต้ทองแขน    :075: เป็นต้นครับ

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 07:21:46 »
สวัสดีครับท่านสมาชิกที่รักทุกท่านครับ  ต้องขออภัยครับที่หายไปครับ  ติดพละกิจของบริษัทนิดหน่อยครับ พอดีบิดาของเพื่อนเสียครับเลยต้องไปงานที่จ.ชัยภูมิครับ   ครับส่วนเรื่องที่ถามว่าสักยันต์ลายไหนเจ็บที่สุด  บอกด้วยความเคารพเลยครับว่าทุกลายที่สักครับ  มันขึ้นอยู่กับว่าเรามีน้ำอดน้ำทนแค่ไหนครับ  อีกอย่างหนึ่งครับถ้าเราสักไปถึงจุดที่เรียกว่าเนื่อ (อ่อน) เจ็บที่สุดครับ  เช่น ช่วงที่เรียกว่ากระเบนเหน็บ  หมายความว่าช่วงระห่วางเอวกับก้นครับ ตรงนี้เราจะมีเนื่อติดกับกระดูกเอวครับ  ซึ้งมีเนื่อบางมากครับ  จุดตรงนี้สำหรับผมว่าเจ็บมากครับเพราะผมสักมาครับถึงกับไข้ขึ้นเลยครับ  ตอนที่สักนั้นเจ็บจนแทบลมจับครับ  และก็อีกอย่างหนึ่งครับช่วงที่ใกล้จะสำเร็จหมายถึงว่าใกล้จะเต็มนะครับ  ความรู้สึกว่านานมากครับนี้และครับเจ็บสุดๆๆเลยครับ แต่พอเสร็จแล้วหรือเต็มแล้วก็โล่งครับ
ส่วนที่ผมบอกว่ากระเบนเหน็บครับ  ตั้งแตสิงห์ลงมาหาหมูครับ และจุดนี้จากขวามาหาซ้ายจนเติมต้องไปถึง2ครั้งครับแต่ละข้างไข้ขึ้นทั้งสองครั้งเลยครับส่วนข้างที่เหลือเอาไว้ผมโหลดลงคอมก่อนครับแล้วจะเอาให้ชมอีกครับ เป็นความรู้สึกส่วนตัวก็ว่าได้ครับแต่อย่างที่บอกตั้งแต่ต้นละครับตรงไหนก็เจ็บ แต่ถ้าท่านศรัทธาแบบจริงใจและอยากเก็บไว้ที่ตัวเราอยากกลัวไปเลยครับคำว่าเจ็บไกลหัวใจครับ ทุกอย่างอยู่ที่ใจครับและศรัทธาครับ
  ( ส่วนที่เจ็บมากที่สุดของมนุษย์ทุกคนครับ   คือ การดูถูกครับและที่มากไปกว่านั้นคือผู้ที่ด่าทอถึงบุพกรีครับนี้และเจ็บกว่าอะไรทั้งสิ้น) [shake]คำหนึ่งคำใดไม่เหมาะสมต้องขออภัยด้วยครับ[/shake]
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 09:03:34 »
ไม่มีของดีที่ไหนที่ได้มาง่ายๆหลอกครับ
เจ็บก็ต้องทนครับถ้าอยากจะได้
สีข้างกับก้นกบครับขอบอกว่าสุดๆเลย
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 09:46:34 »
เท่าที่กระผมได้รับการสักมาส่วนที่เจ็บจนแบบว่าน้ำตาซึมออกมาเลยก็ตามรูปครับ  ในส่วนสีข้างก็เจ็บครับแต่ไม่เท่ากับรูปแรกครับ  ยันต์นี้อาจารย์หนวดบรรจงแทงให้ครับ  นานมากครับกว่าจะเสร็จ  แต่พอเสร็จแล้วลืมเจ็บไปเลยครับ

รวมภาพสีข้างครับ  อาจารย์นันท่านประทับยันต์ให้ครับ

ดอกบัวอาจารย์หนึ่งให้มาครับสีข้างครับ

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 09:54:38 »

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 ก.ค. 2553, 10:46:39 »
อยู่ที่รูปว่าใหญ่เล็กและตำแหน่งที่สักครับ แต่เท่าที่ได้ยินได้ฟังมาคนนั้นคนนี้บอกว่าที่สีข้างบ้าง ที่เอวบ้าง ตามความรู้สึกผมเจ็บทุกที่แหล่ะครับอยู่เราจะอดทนได้แค่ไหน

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 ก.ค. 2553, 02:22:45 »
8 ทิศ พระอาจารย์หนี่ง นี่เหละ เจ็บสุดๆ
      เห็นด้วยอย่างแรงเลย   ตอนผมสักแปดทิศ กับหลวงพี่หนึ่งผมรู้สึกว่าเหมือนโดนมีดกรีดมากกว่าที่จะเป็นเข็มแทงหลังซะอีก
น้ำตาแทบไหลเลยคับ
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ เคจัง_เสน่ห์ล้านนา

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - nookun@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 ก.ค. 2553, 10:32:26 »
รูปไม่ใช่ประเด็นที่ว่าเจ็บหรอกครับ
ประเด็นเจ็บมันอยู่ที่ตำแหน่งที่จะลงรอยสักต่างหากครับ
เช่น ตำแหน่งพวกนี้ครับ
กลางหัว สีข้าง หน้าท้อง รอบหัวนม รักแร้ สุดๆ อิอิ
 :095: :095: :095:

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 ก.ค. 2553, 10:37:47 »
ไปถึงหมูทองแดงเมื่อไหร่จะรู้เองหล่ะครับ อิอิ

ตามนั้นเลยครับ ทุกท่าน   ไปถึงหมูทองแดง จะได้ลิ้มรส สิ่งที่เรียกว่าเจ็บ จะได้รู้เอง ตำแหน่งต่ำๆเช่น ก้นกบนี่แหละ ที่เรียกว่าสุดๆ
อีกจุดนึงคือ สีข้าง ไม่ว่า ยันต์อะไร หากอยู่สีข้างหรือก้นกบแล้วละก็   สุดๆครับ สาธุ

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 ก.ค. 2553, 02:56:39 »

ขอแจมด้วยคนนะคะ 
จริงๆแล้วก็เจ็บทุกยันต์นะคะ  ตามที่ทุกท่านกล่าวมา คือขึ้นอยู่กับ
ตำแหน่ง และขนาด ของยันต์  แต่โดยส่วนตัวแล้ว ที่สักแรกๆ
คิดว่า 8ทิศ ของพระอาจารย์ต้อย นี่แหละเจ็บจริงๆ
เพราะรู้สึกใช้เวลานาน  แต่พอมาได้เสือของอาจารย์ นี่แหละค่ะ
ขอบอกว่า เจ็บสุดๆเลยค่ะ เหมือนโดนมีกกรีดเนื้อตลอดเวลา
เพราะวันที่สักวันนั้นรู้สึกจะไม่ค่อยสบายด้วยค่ะ  เกือบเป็นลม
เหมือนกัน เหงื่อออกมาเลยค่ะ  แต่พอสักเสร็จแล้ว และพระอาจารย์ท่านเป่าให้
รู้สึกโล่งเลยค่ะ  และก็ปลื้มใจมาก ที่พระจารย์ท่านเมตตา
เพราะแรงศรัทธาจึงทำให้เราทนได้  ตอนนี้มีเสือ2ตัวแล้วค่ะ
เสือเหลียวหลัง กับเสือลงเขา แต่ยังอยากได้เสือครู อีกน่ะค่ะ
คงต้องแล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตานะคะ
                                                        ขอบคุณค่ะ 

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 ก.ค. 2553, 03:49:54 »
ทุกที่ ทุกตำแหน่ง และทุกยันต์ ต้องขอบอกว่า "เจ็บจัง" แต่ก็ยัง ... ไปเจ็บอยู่เรื่อยๆ ครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 28 ก.ค. 2553, 04:44:12 »

สำหรับผม ----> อยู่ที่ตำแหน่ง . . .ครับ

ไล่ตามลำดับนะครับ  จากมากไปน้อย . . . ครับ

1. รักแร้ 

2.ฐานนม

3.รอบสะดือ (อันนี้มีเหนื่อย ด้วยเพราะต้องแขม่ว ลมในท้อง + เกร็งหน้าทองช่วย " เสร็จแล้วหอบเลย "  42;  )

4.สีข้าง

5.หมูที่ก้นกบ

- ส่วนที่เหลืออื่นๆ  ก็พอรับได้ (ซาดิสเล็กๆ )

ป.ล

สุดท้ายนี้มันคือความภูมิใจ . . . ครับ

-------------------------- ข อ ใ ห้ ทุ ก ท่ า น โ ช ค ดี ค รั บ --------------------------

06;

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 28 ก.ค. 2553, 04:56:21 »
สำหรับผมนะครับ หมูทองแดง เจ็บที่สุดนะครับ สำหรับรอยสักตอนนี้เท่าที่มีนะครับ
แต่ถ้าสักต่อก็ไม่รู้ว่าจะมีเจ็บกว่านี้อีกหรือเปล่านะครับ :005:
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ depp

• ความดี...สำคัญกว่าทุกสิ่ง
  • ปัญจมะ
  • มีน้ำใจ เมตตา เสียสละ
    • MSN Messenger - depp_trip.35@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 29 ก.ค. 2553, 01:05:01 »
 :070: :075:  :010:
  ผมเห็นด้วยกับหมูทองแดงครับ อิอิ
  ใครสักถึงหมูทองแดงเมื่อไรแล้วจะรู้ครับพี่น้อง คิคิ
รักการทำดีนะครับ แม้ใครไม่เห็นแต่ใจจะมีความสุขครับ

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 29 ก.ค. 2553, 11:02:08 »
ครับ !! ความเจ็บ ก็เจ็บทุกยันต์ โดยเฉพาะบริเวณเหนือเอวครับ เจ็บถึงกระดูกเลยครับ
โดยเฉพาะยันต์ตะกร้อที่อยู่ใต้หมูทองแดงของผมนะครับ โดยฝีเข็มของพระอาจารย์ต้อยครับ
ที่สุดของที่สุดครับ
                                                                          ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 30 ก.ค. 2553, 08:21:49 »
ผมว่าสักมังกร 7 หัว คาบแก้ว เจ็บที่สุด ไม่เชื่อลองฟังเพลงอาตี๋สักมังกร ของเพลิน พรหมแดน ดูซิ "เพี้ยง จึก จึก จึก จึก"  :005:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 30 ก.ค. 2553, 10:07:20 »
ไม่ว่าจะรูปหรือยันต์อะไรก็เเล้วแต่
น่าจะอยู่ที่บริเวณที่สัก ครับ 
เท่าที่ได้รับมาน่าจะเเถวก้บก้น นะครับ
โดนเเต่ละที่สะดุ้งทุกครั้ง  :002:

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 01 ส.ค. 2553, 03:46:42 »
ผมว่าขึ้นอยู่กับบริเวณที่สักมากกว่าครับ
"คนมีปัญญา ถึงแม้ตกทุกข์ ก็ยังหาสุขพบ"

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 01 ส.ค. 2553, 07:38:37 »
สักพญาพาลี แบบเต็มตัว บนหน้าท้อง เจ็บสุดๆแล้วสำหรับผม สองชั่วโมงไม่มีการหยุดพักเลย สุดยอดแห่งความเจ็บจริงๆๆ
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ pom_mp11

• ช่วยแนะด้วยค่ะ
  • สัตตมะ
  • **
  • อยู่ที่ใจค่ะ
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 01 ส.ค. 2553, 08:27:47 »
ค่ะ อยู่ที่ตำแหน่งมากกว่า ได้สิงห์หลวงพี่มาร์คมา ที่ก้นกบเจ็บจริงค่ะ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 01:34:54 »
ของผมได้สิงห์มาตรงก้นกบ  เจ็บมากๆ
ในความรู้สึกได้ยินเสียงเข็มเข้าออก ทุกครั้งครับ
หลวงลุงญาท่านเมตตาใหครับ มือหนักมากแต่รู้สึกสะใจดี
มันจี๊ดเข้าหัวใจ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 02 ส.ค. 2553, 03:21:18 »
 :004:  ไม่ต้องห่วง  เจ็บทุกรูป จ้า....

ขึ้นอยู่กับว่าเราจะแพ้ ฝั่งซ้าย หรือ ขวา  ก็เท่านั้น   :070: