ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์ที่พระอาจารย์วัดบางพระเมตตาสักให้มีอะไรบ้างคะ และให้พุทธคุณอย่างไร  (อ่าน 4114 ครั้ง)

ออฟไลน์ xKKx

• ทุติยะ
  • **
พอดีอยากทราบแบบละเอียดเลย อยากเข้าถึงเรื่องสัก
เกี่ยวกับแต่ละยันต์ที่พระอาจารย์ที่วัดท่านเมตตาสักให้ มีอะไรบ้างและให้พุทธคุณอย่างไร
ถ้ามีกระทู้เกี่ยวกับเรื่องนี้อยู่แล้วก็ขอลิงค์กระทู้นั้นหน่อยนะคะ พอดีหาไม่เจอเลย
หรือเพื่อนๆพี่ๆท่านใดที่มีลิงค์ที่ให้ความรู้เกี่ยวกับลายยันต์กับพุทธคุณของแต่ละยันต์ก็ช่วยโพสไว้ให้หน่อยนะคะ
คือว่าอยากจะไปสักเพิ่มค่ะ เลยอยากรู้ให้ละเอียดก่อนไปขอจากพระอาจารย์ที่วัดอีก
อยากได้หลักๆที่ต้องการก่อนแล้วค่อยให้ท่านเมตตาให้เองเรื่อยๆอ่ะค่ะ
ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆชาววัดบางพระล่วงหน้านะคะ
-/|\- สาธุ

*ที่ตั้งกระทู้ก่อนหน้านี้ถามรวมๆ อันนี้ขอเจาะจงเลยแล้วกันนะคะ แบบว่าอยากสักเพิ่มอีกมากๆเลยอยากรู้มากๆด้วยอ่ะค่ะ
**ถ้าผิดกฏอย่างไรก็ขออภัยด้วยค่ะ
[shake]Keep On Rockin[/shake][/glow]

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
ส่วนใหญ่ผู้หญิงจะไปลงนะหน้าทองปิดทอง9แผ่นที่กุฎิหลวงพี่ต้อย หรือไม่ก็ลงนะที่กุฎิหลวงพ่อเปิ่นใส่พาน20บาทครับ แต่ถ้าสักก็ต้องไปที่กุฎิหลวงพี่ญามีหลวงพี่นันท์ท่านสัก5แถวหรือของที่ผู้หญิงชอบส่วนใหญ่ผู้หญิงนิยมสักกับหลวงพี่นันท์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ค. 2553, 10:38:51 โดย tong-46 »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ให้นับจำนวนยันต์จริงๆคงไม่หมดหรอกครับ
แต่ถ้าคุณอยากได้พุทธคุณแนวไหนเช่น เมตตา มหานิยม แคล้วคลาด
ก็บอกกับพระอาจารย์ท่านไปครับ
อยากได้แนวทางใดก็บอกกล่าวท่านครับ
แต่ถ้าไปชี้จำเพาะเจาะจงว่าจะเอายันต์นู้น หรือยันต์นี้
ก็ต้องเสี่ยงดวงเอาล่ะครับ ว่าจะได้ตามที่ขอหรือไม่
ปล ยันต์ทุกอย่างก่อนที่จะสักให้ศิษย์พระอาจารย์ท่านย่อมพิจารณาและเลือกเฟ้นแล้วครับ
ที่เหลืออยู่ที่ความเชื่อมั่นและศรัทธาของคุณเอง
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
ยันต์ด้าน เมตตา มหานิยม  ของวัดบ้างพระดีอยู่แล้วคับ ไม่ต้องเลือกก้อได้คับ ที่อาจารย์เมตตาให้มาดีทุกยันต์คับผม
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
ยันต์วัดบางพระดีทุกยันต์จริงๆครับ ตามทีพี่ๆหลายท่านบอกไว้
แต่ทั้งนี้ก็อยู่ที่ตัวผู้สักด้วยครับ ต่อให้ได้ยันต์ดีแค่ไหน แต่ไม่ทำคุณความดี เพราะคิดว่าตัวเองมีของดี
ไม่ช้าไม่นานก็เสื่อมครับ ได้ของดีมาแล้วต้องรู้จักรักษาด้วยนะครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกท่านมากค่ะ
คือสงสัยอีกอย่าง หลังของข้าพเจ้ามีรอยสักอยู่แล้ว

ไม่ทราบว่าแบบนนี้จะมีที่ลงให้สักแบบหมึกได้ไหม
เพราะน้องที่เค้าไปด้วยบอกให้สักน้ำมันก็พอไม่งั้นจะดูปนกันมั่วไม่งาม
แล้วถ้าสักน้ำมันจะสามารถสักทับบนลายtattooที่มีอยู่ได้หรือไม่

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
หลายคนที่สักกราฟฟิกมาก่อนแล้วมาสักยันต์เป็นหมึกที่วัดบางพระก็มีครับ
ไปถึงแล้วหันหลังให้ท่าน ท่านก็จะพิจารณาสักให้ตามตำแหน่งที่ท่านเห็นว่าสมควรแล้วครับ
ถามว่าสักน้ำมันทับบนหมึกแทตทูทำได้ไหม ทำได้ครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ยันต์ที่วัดบางพระมีเยอะแยะมากมายครับ ก่อนจะสักควรศึกษาดูก่อนนะครับ
ว่าแต่ละยันต์มีพุทธคุณด้านไหนบ้าง แต่ยันต์วัดบางพระดีหมดทุกยันต์ครับ :005:
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ ~ ๑ จูดู๊ฟ ๑ ~

• ตติยะ
ถ้าสักการฟฟิคมาเต็มหลังแล้วอย่างงี้
กระผมขอแนะนำให้สักน้ำมันดีกว่าครับ
แล้วแต่จะพิจารณานะครับ
เพราะกราฟฟิคกับยันรอยสักจะไม่เข้ากัน
ถ้าสักหมึก แนะนำให้สัก5แถวพอครับ
ที่เหลือเป็นน้ำมัน  ยังไงเรา
ก็ลูกศิษ  หลวงพ่อเปิ่น  เหมือนกันครับ
แล้วแต่จะพิจารณานะครับ     โชคดีนะครับ

• ทุติยะ
  • **
คิดเหมือนกันเลยค่ะว่าจะลงหมึกแค่5แถว
แต่ยังลังเลว่าจะลงหมึก9ยอดด้วยดีไหม
เพราะแถวท้ายทอยก็พอมีที่สำหรับบล็อคเล็ก
แต่ที่แน่ๆน่าจะเป็น5แถวที่จะลงหมึก
คิดว่าถ้าไหวพรุ่งนี้น่าจะไปขอหลวงพี่ท่านให้เมตตาลงให้อีก

ออฟไลน์ sakcha6

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอสอบถามด้วยครับ ถ้าขอ 5 แถวหลวงพี่องค์ไหนดี่ครับและขอได้ด้วยเหรอครับ ไม่ทราบจิงๆครับขอคำชี้แนะ

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
9 จุด หลวงพ่อติ่ง เมตตามากมาย

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
9 จุด หลวงพ่อติ่ง เมตตามากมาย

เริ่มต้น ต้องสัก ห้าจุดกับเจ็ดจุดก่อนหรือเปล่าครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
5แถวรู้สึกว่าจะมีแต่หลวงพี่นันท์ท่านสักนะครับส่วนมากผู้หญิงจะสักกับหลวงพี่นันท์กันเยอะครับขอได้ครับหลวงพี่ท่านใจดีอยู่ครับ