ผู้เขียน หัวข้อ: สักผิดขั้นตอนไปนิด  (อ่าน 1689 ครั้ง)

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
สักผิดขั้นตอนไปนิด
« เมื่อ: 28 ก.ค. 2553, 11:42:06 »
พอดีผมเพิ่งเริ่มมีความสนใจในเรื่องการสักนะครับ มีโอกาสไปวัดบางพระมา ไปแบบไม่มีความรู้ ไปยกพานหลวงพี่นัน แล้วก็บอกว่าอยากได้ 5 แถว ท่านก็เมตตาสักให้ โดยที่ผมไม่รู้ว่าต้องเริ่มจากยันต์ครูก่อน ผมก็เลยกะว่าวันเสาร์นี้จะเข้าไปหาหลวงพี่นัน ให้ท่านเมตตาสักเก้ายอดให้เพิ่ม แล้วค่อยตามด้วยแปดทิศ จะได้หรือเปล่าครับ 

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
ตอบ: สักผิดขั้นตอนไปนิด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.ค. 2553, 11:49:45 »
ตอนแรกเลย ผมก็เข้าไปหาพระอาจารย์นันแล้วกราบขอหนุมานท่านก่อนเลยครับ ท่านก็มีเมตตาสักเศียรหนุมานให้(น้ำมัน)
คราวหลังมารู้อีกที ว่าต้องเป็นลำดับขั้น เลยค่อยๆเป็นค่อยๆไป ไม่รู้ไม่ผิดครับ แต่กันพลาดควรศึกษาจากผู้รู้ หรือกระทู้เก่าที่พี่ๆน้องๆตั้งในเว็บบอร์ดแห่งนี้ เพื่อเป็นวิทยาทานอย่างดีเลยหละครับ
  :054:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ก.ค. 2553, 01:06:21 »
คงไม่ผิดหรอกครับ ยันต์แรกของผมก็เป็น5แถวแต่ผมไม่ได้ขอนะครับ
พระอาจารย์ท่านเมตาให้มาหลังจากนั้นอีกวันจึงได้9ยอด
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ก.ค. 2553, 01:32:33 »
ไม่ต้องสงสัยว่า จะผิดหรือถูกหรอกครับ

ยังไงหลวงพี่ท่านให้มา ยังไงๆ ของดี พุทธคุณเพียบครับ  :015:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ก.ค. 2553, 08:20:34 »
ไม่เป็นไรหรอกครับ เมื่อท่านเมตตาให้มาก็ดีแล้วครับ
ต่อไปก็ตามสเต็ปไปเรื่อยๆก็ได้ครับ ตามศรัทธา
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ก.ค. 2553, 09:56:52 »
ไม่ผิดหรอกนะครับ
แต่ยังไงก็ต้องมียันต์ครูของที่วัดบางพระนะครับ
เจอกันจะได้รู้ว่าศิษย์วัดบางพระเหมือนกัน :027:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 ก.ค. 2553, 10:17:47 »
เชื่อมั่นและศรัทธา พุทธคุณจะคุ้มครองเราน่ะครับ ทำใจร่มๆอย่ากังวลครับ คุณไม่แตกต่างอะไรจากผมน่ะครับ ครั้งต่อไปไม่ต้องขออะไร แล้วแต่ท่านจะเมตตา ถ้าไม่ได้เก้ายอดอีกก็ไม่ต้องกังวลน่ะครับ ผมกว่าจะได้รับเก้ายอดก็เป็นยันต์ที่เก้าแล้วครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ก.ค. 2553, 04:43:22 »
 :001: ทุกรูปยันต์และตัวอักขระ...ไม่ว่าก่อนหรือหลัง / ลำดับจะช้าหรือเร็ว...
ด้วยพระเมตตาจากพระอาจารย์ทุกๆท่านแห่งวัดบางพระแล้ว....พุทธาคุณสุดที่จะพรรณาครับผม  :054:

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ก.ค. 2553, 06:53:16 »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ สบายใจละ วันเสาร์เช้านี้จะไปเพิ่มครับ