ผู้เขียน หัวข้อ: อยากฝังเข็ม อ.ประคอง ครับ  (อ่าน 4892 ครั้ง)

ออฟไลน์ saranpo

• ตติยะ
อยากฝังเข็ม อ.ประคอง ครับ
« เมื่อ: 29 ก.ค. 2553, 06:10:50 »
ผมอยากไปฝังเข็ม กับพระอาจารย์ ประคอง อะนะครับ

แต่ไปครั้งแรก ผมอยากจะชวนพี่ๆที่เคยไปฝังเข็มมาแล้ว แนะนำผมหน่อยนะครับ

หรือถ้ามีพี่ๆคนใดที่จะไปเหมือนกันกับผม ถ้าผมขอรบกวนไปด้วยได้ก็ดีนะครับ

จากที่ดูแผนที่แล้วผมน่าจะหลงทางอะนะครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: อยากฝังเข็ม อ.ประคอง ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ก.ค. 2553, 11:11:21 »
ด้วยความเคารพครับ
  อ.ประครอง
ท่านเป็นฆารวาสนะครับ
  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
ตอบ: อยากฝังเข็ม อ.ประคอง ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ก.ค. 2553, 12:00:48 »
ถ้าผมจำไม่ผิด

อาจารย์ประครอง

ท่านไม่ฝั่งเข็มทองแล้ว

นะคราบแต่วันที่ 8 สิงหาคม

นี้จะมีไหว้ครูที่วันบางเเวก

กำหนดการตาม เว็บนี้เลยคราบ

http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=11649

ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคราบ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ก.ค. 2553, 12:25:08 »
ผมว่าคุณ saranpo คงจะเข้าใจผิดว่าท่านอ.ประคองเป็นพระ และจำพรรษาอยู่ที่วัดบางพระกระมังครับ

ท่านอ.ประคองเป็นฆราวาส   บ้านท่านไม่ได้เปิดสำนัก  ท่านไม่รับแขก  นอกจากศิษย์ที่ใกล้ชิดจริงๆครับ

ลองไปงานไหว้ครูวัดบางแวกในวันอาทิตย์ที่ 8 ส.ค. 2553 ตามคำแนะนำของคุณเด็กแสบดูครับ เพราะปกติทุกปีจะมีการฝังเข็มในงานไหว้ครูครับ     
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ก.ค. 2553, 06:39:37 »
ผมว่าคุณ saranpo คงจะเข้าใจผิดว่าท่านอ.ประคองเป็นพระ และจำพรรษาอยู่ที่วัดบางพระกระมังครับ

ท่านอ.ประคองเป็นฆราวาส   บ้านท่านไม่ได้เปิดสำนัก  ท่านไม่รับแขก  นอกจากศิษย์ที่ใกล้ชิดจริงๆครับ

ลองไปงานไหว้ครูวัดบางแวกในวันอาทิตย์ที่ 8 ส.ค. 2553 ตามคำแนะนำของคุณเด็กแสบดูครับ เพราะปกติทุกปีจะมีการฝังเข็มในงานไหว้ครูครับ     

ครับ ขอบคุณมากครับ

ผมคงไปอ่านข้อความเก่าๆที่พี่ๆท่านอื่นเขียนเอาไว้ในสมัยที่ท่านยังบวชอยู่มั้งครับ

ขอบคุณมากครับ

ผิดผลาดประการใดก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วย ผมพึ่งศึกษาเรื่องพวกนี้ได้ไม่นานนะครับ

ยังรู้อะไรไม่มาก ยังไงก็จะมาขอความรู้จากพี่ๆในเว็ปบอดนี้เป็นประจำนะครับ ^^

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ก.ค. 2553, 08:52:42 »
วันที่8สิงหาคม ไปที่วัดบางแวก ถ้าอยากจะฝังแต่ต้องไปแต่เช้าๆๆๆๆเลยน่ะครับ จะได้ไปรับบัตรคิว ปีที่แล้วผมรอฝังเข็ม8ชั่วโมง ยังไม่ได้ฝังเข็มโดยอาจารย์ประคองเลยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ก.ค. 2553, 03:21:16 »

ผมคงไปอ่านข้อความเก่าๆที่พี่ๆท่านอื่นเขียนเอาไว้ในสมัยที่ท่านยังบวชอยู่มั้งครับ

ผิดผลาดประการใดก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วย ผมพึ่งศึกษาเรื่องพวกนี้ได้ไม่นานนะครับ

ยังรู้อะไรไม่มาก ยังไงก็จะมาขอความรู้จากพี่ๆในเว็ปบอดนี้เป็นประจำนะครับ ^^

ครับผม  อย่าคิดมากครับ เพราะไม่มีใครรู้ก่อนที่จะศึกษา  ทุกคนเกิดมาเริ่มที่จะนับ 1 เหมือนกัน ขึ้นอยู่ใครนับก่อนหรือหลังเท่านั้นครับ

ทุกท่านในเว็บบอร์ดวัดบางพระยินดีที่จะตอบคำถาม แบ่งปันความรู้ให้เสมอครับ 

วันที่8สิงหาคม ไปที่วัดบางแวก ถ้าอยากจะฝังแต่ต้องไปแต่เช้าๆๆๆๆเลยน่ะครับ จะได้ไปรับบัตรคิว ปีที่แล้วผมรอฝังเข็ม8ชั่วโมง ยังไม่ได้ฝังเข็มโดยอาจารย์ประคองเลยน่ะครับ

ขอบคุณครับพี่derbyrock   

ปีที่แล้วผมจองบัตรคิวตั้งแต่ 6 โมงเช้า  กว่าจะได้ฝังตอนบ่ายสอง บ่ายสามครับ  เห็นใจครูบาอาจารย์ท่านครับ  ท่านอายุเยอะและสุขภาพไม่ค่อยแข็งแรงด้วยครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ก.ค. 2553, 04:09:38 »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่มาตอบคำถามให้นะครับ ^^

ครับผม  อย่าคิดมากครับ เพราะไม่มีใครรู้ก่อนที่จะศึกษา  ทุกคนเกิดมาเริ่มที่จะนับ 1 เหมือนกัน ขึ้นอยู่ใครนับก่อนหรือหลังเท่านั้นครับ

ทุกท่านในเว็บบอร์ดวัดบางพระยินดีที่จะตอบคำถาม แบ่งปันความรู้ให้เสมอครับ 

ขอบคุณครับพี่derbyrock   

ปีที่แล้วผมจองบัตรคิวตั้งแต่ 6 โมงเช้า  กว่าจะได้ฝังตอนบ่ายสอง บ่ายสามครับ  เห็นใจครูบาอาจารย์ท่านครับ  ท่านอายุเยอะและสุขภาพไม่ค่อยแข็งแรงด้วยครับ

ออฟไลน์ A-Bangpra

• ตติยะ
  • ศรัทธาเหนือความเจ็บปวด
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 10:30:18 »
อยากฝังเข็มทองมีสองที่ สายหลวงปู่พิมพ์มาลัย วัดหุบมะกลำ ศิษย์รุ่น2 ก็ อ.ประคอง ปัจจุบันเป็นรุ่น3 มี อาจารย์เจษฐ์ ฝังที่วัดหุบมะกลำกับอาจารย์ป้อม วัดหนองหม่วง วัดเก่าหลวงพ่อสง่า เคยไปที่วัดหนองม่วง เส้นราชบุรีเลยฟาร์มโค ตรงโค้ง มีซอยเข้าไป ฝังทุกวัน อังคาร พฤหัส เสาร์ แล้วแต่ทำบุญ ทั้งสองอาจารย์เป็นพระสงฆ์ครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 07:25:21 »
อยากฝังเข็มทองมีสองที่ สายหลวงปู่พิมพ์มาลัย วัดหุบมะกลำ ศิษย์รุ่น2 ก็ อ.ประคอง ปัจจุบันเป็นรุ่น3 มี อาจารย์เจษฐ์ ฝังที่วัดหุบมะกลำกับอาจารย์ป้อม วัดหนองหม่วง วัดเก่าหลวงพ่อสง่า เคยไปที่วัดหนองม่วง เส้นราชบุรีเลยฟาร์มโค ตรงโค้ง มีซอยเข้าไป ฝังทุกวัน อังคาร พฤหัส เสาร์ แล้วแต่ทำบุญ ทั้งสองอาจารย์เป็นพระสงฆ์ครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 ก.ค. 2553, 11:03:50 »
อีกนิดหนึ่งครับ
   พระอาจารย์เจษ ท่านอยู่ทางกาญจนบุรี
แล้วมิใช่หรือครับ

อีกสองท่านที่ฝังเข็มคือ
พระอ.ปุ้ม  วัดศาลาแดง
พระอ.เงาะ
  ขอบคุณครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 ส.ค. 2553, 12:22:40 »
อีกนิดหนึ่งครับ
   พระอาจารย์เจษ ท่านอยู่ทางกาญจนบุรี
แล้วมิใช่หรือครับ

อีกสองท่านที่ฝังเข็มคือ
พระอ.ปุ้ม  วัดศาลาแดง
พระอ.เงาะ
  ขอบคุณครับ

ขอบพระคุณครับ