ผู้เขียน หัวข้อ: งานพิธีพุทธาภิเษก 24/07/2553 วัดท้องไทร ภาพโดยคุณชาย และคุณเด็กวันใน  (อ่าน 2190 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง

อันนี้ผ้ายันต์ที่ผมทำถวายครับ
บล๊อคของท่านพระครู

ตอนตีสาม ฟ้ามืด

ของที่เสกในพิธี เหรียญแจกกลมเล็กแจกสิบสองสิงหาและผ้ายันต์

พี่ผู้ใหญ่ที่ผมเคารพปีที่แล้วท่านรับเป็นประธานให้ปีนี้ก็เหมือนเดิมท่านร่วมเป็นประธานกับท่านผู้ใหญ่บ้าน
พี่ท่านมาตั้งแต่สีสาม มาช่วยทำงาน เตรียมงาน

เตรียมอาหาร คาวหวาน

ภาพถ่ายโดยคุณชายผมยาวแห่งศาลายานะครับ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ต่อไปภาพทั้งหมดเป็นของคุณเด็กวัดใน โพสไว้ที่คนรักมีดนะครับ
ขออนุญาตครับ

24 ก.ค. 2553

ณ.วัดท้องไทร

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง

หมดแล้วจ๊ะ

ใครนำรูปไปใช้ให้เครดิตด้วยน่ะจ๊ะ

ภาพของคุณเด็กวัดใน โพสไว้ที่เวปคนรักมีดนะครับ
ขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ ครับ

ขอบคุณพี่บัฟสำหรับภาพงานพิธีพุทธาภิเษกวัดท้องไทรนะครับ

ปล. ไม่สะกิดน้องเลยครับ จะได้ไปช่วยงาน :070:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
รูปเหตุการณ์อาจจะไม่เรียงกันนะครับ

หลวงปู่ท่านตื่นมาตั้งแต่ ตี 4

หลวงปู่ท่านกำลังจารอะไรอยู่ใครทราบบ้างครับ ???
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ ครับ

ขอบคุณพี่บัฟสำหรับภาพงานพิธีพุทธาภิเษกวัดท้องไทรนะครับ

ปล. ไม่สะกิดน้องเลยครับ จะได้ไปช่วยงาน :070:

ตื่นไปตั้งแต่ตีสองตีสามไหว หรอ
  เกรงใจครับ

อยากให้เห็นความตั้งใจของลูกศิษย์ท่าน
เพราะเวลามีผู้มาขอทำวัตถุมงคลลงศูนย์
ไม่เห็นลงแรงลงใจแบบนี้เลย มาจัดฉากถ่ายรูปแล้วก็ไป
หลวงปู่เสกไม่ถึงครึ่งชั่วโมงก็มี วัตถุมงคลก็ไม่ขนออกจากรถ
ลากสายสินลงไป
นี้เป็นของแจกวันเกิดหลวงปู่ ทำพิธีปลุกเสกอย่างดี
เบื้องต้นแต่นี้ก่อนครับ
  กระทู้หน้าคงเป็นภาพวัตถุมงคลนะครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 ขอบคุณครับพี่บัฟที่นำภาพให้ชมกัน และข้อมูลดีๆ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรด้วยครับ  :054:

ขอบคุณพี่บัฟสำหรับภาพบรรยากาศ  วันที่ 12 สิงหานี้คงได้พบกันนะครับ  :001: