ผู้เขียน หัวข้อ: รอดตายเพราะบารมีหลวงปู่เปิ่น และบารมีของครูบาอาจารย์  (อ่าน 2912 ครั้ง)

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
ประสบการณ์ที่เกิดขึ้นกับกระผมโดยตรงครับ
   เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวันที่ 30/7/2010เดินทางจากบางนารถที่นั่งมาถึงอ้อมน้อยเวลา 16.15น.
ได้ประสบอุบัติเหตุ โดนรถเมล์สาย539เบียดเกือบชนทำให้ต้องเบรครถกระทันหัน รถเกิดเสียหลักและพริกคว่ำ
รถหงายท้องพังยับทั้งคัน คนในรถมีด้วยกัน 4 คนรวมตัวกระผมด้วย และกระจกรอบตัวแตกทั้งหมด และตัวกระผม
ค่อยๆคลานออกมาจากรถพร้อมเพื่อนร่วมงานทีละคน แต่ทุกคนปลอดภัย ส่วนตัวกระผมมีบาดแผลที่ปลายคางยาว 1.5 cm.
เนื่องจากโดนกระจกบาด เย็บ 6 เข็ม คนขับรถเจ็บแค่คอเคล็ด ครับ อีกคนไม่เป็นไรเลย เพื่อนอีกคนก็ไม่เป็นไรมากแค่ยอก
ตรงแผลเก่าเท่านั้น คนที่เห็นเหตุการณ์ต่างงงว่าไม่มีใครเป็นอะไรมาก บางคนที่เห็นเหตุการณ์คิดว่าต้องมีคนตายครับ
แต่ทุกคนรอดและปลอดภัยครับ และก่อนหน้าที่เกิดอุบัติเหตุผมติดสติ๊กเกอร์ของหลวงปู่ไว้ที่หน้ารถครับ
โอกาสหน้าจะนำรูปรถที่พังยับมาให้ชมนะครับ
ปล.บารมีหลวงปู่เปิ่นและครูบาอาจารย์คุ้มครองครับ
                                                                          ขอขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
โชคดีนะเนี่ย
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
บารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ ขอให้หายเจ็บไวๆนะครับ :027:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
บุญรักษาครับ....

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

มีทั้งสติกเกอร์มีทั้งเหรียญล้อแม็คที่หลวงพี่ต้อยท่านเมตตาให้มา ดีสุดๆแล้วครับ เหรียญมีประสพการณ์นะเก็บไว้ให้ดีๆล่ะ หลวงพ่อเปิ่นและครูบาอาจารย์ท่านคุ้มครองครับ

ขอบคุณครับ

ปล.อย่าลืมไปแกะสติดเกอร์เอามาเก็บด้วยล่ะน้อง

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
หลวงพ่อคุ้มครอง  :015:

ใครขับรถไปไหน ก็ระมัดระวังหน่อยนะครับ
มีสติก่อนสตาร์ทครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
หายเร็วๆนะครับท่าน :114: :114:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
บารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ  :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ bossdog

• ด้วยรัก และศรัทธา
  • จตุตถะ
    • อีเมล
นี่แหละครับบารมีหลวงปู่จริงๆ

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คนดีพระท่านคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
หลวงปู่คุ้มครองแล้วครับ

หมั่นทำความดีและสร้างบุญกุศลต่อไปนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
เอาละ  หมดเคราะห์ หมดโศก ซ๊ะที  หายป่วย ก็ ไปวัด รดน้ำมนต์ ซักรอบ โชคดี มีชัย ตลอดไป สาธุ บารมี หลวงพ่อเปิ่น คุ้มครอง :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สาธุครับ หายเร็วๆนะครับ บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
หลวงปู่เปิ่น ช่วยลูกศิษย์ที่คิดทำดี ครับ ขอให้หายจากการบาดเจ็บไวๆนะครับ :075:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ส.ค. 2553, 07:23:48 โดย eakthai14 »
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
หายไวๆนะครับ อุบัติเหตุไม่มีใครอยากให้เกิดหรอกครับ ขอบคุณครับที่เล่าสู่กันฟัง
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ดีแล้วครับไม่เป็นอะไรมาก ขอให้หายไวๆ ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครอง

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :054: :054: :054:หลวงพ่อปกปักรักษาลูกศิษย์ของท่านเสมอเมื่อยามมีภัย....หลวงพ่อคุ้มครองครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองน่ะครับ
สำหรับผมอุ่นใจทุกที่ทุกเวลาครับ
คันเก่าไม่มี AIRBAG ไม่มี ABS ก็อุ่นใจครับ

คันปัจจุบันมี AIRBAG มี ABS ก็ไม่อุ่นใจครับ ถ้าไม่มีบารมีหลวงพ่อ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอขอบคุณ พี่ๆๆน้องๆๆทุกคนครับที่ให้กำลังใจครับ

ผมนำรูปรถที่เกิดอุบัติเหตุมาให้ชมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ส.ค. 2553, 08:11:23 โดย psa005007 »

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
งานเข้าครับรูปไม่ขึ้นนะครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ลองอีกครั้งนะครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
 :070: :070: :070:ทำไม่ได้ครับ ขอความกรุณาขอคำชี้แนะด้วยครับ