ผู้เขียน หัวข้อ: เศียรปู่ เนื้อดินขุยปูของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร . . . ครับ  (อ่าน 1843 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

วันนี้ขอเสนอเศียรปู่ เนื้อดินขุยปูของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร . . . ครับ

ผมได้มาหลายปีแล้วครับ (ไม่แน่ใจปีครับ ) ออกในงานแสดงมุธิตาจิต วันคล้ายวันเกิดของท่าน ซึ่งตรงกับวันที่ 12 สิงหาคม นี้เช่นกัน . . . ครับ( เผื่อใครจะยังไม่ทราบ . . . ครับ ) 

เท่าที่ทราบจำนวนการสร้างน้อยมาก . . . ครับ  . . . ( แต่จำไม่ได้ครับ )   :079:

ติชมได้ครับ

=================================================================

=================================================================

ป.ล

เผื่อใครมาวัดบางพระวันที่ 12 แล้ว . . . ก็เลยไปกราบ แสดงมุธิตาจิต กับ . . . หลวงปู่อั๊บ  ท่าน . . . ด้วย  ( ได้บุญสองต่อ . . . ครับ )

--------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ -------------------

15;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อยากได้มากเลยคร๊าบบบบบบบบบบบ

แอบอิจฉาตั้งแต่เศียรปู่ ที่หลวงพี่ญาสร้างแล้วครับ

...อาจารย์ดอน ของดีเยอะจริงๆครับ... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ..................... :090: :090: :114: :090: :090:..................

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับพี่ที่นำมาให้ชม

งดงามมากเลยครับ  :015:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...น่าใช้มากเลยครับท่านพี่เซอร์ดอน :025: ..หน้าพ่อแก่ยิ้มแป้นเชียว..
...สวยดีครับ..ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม.. :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ