ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จหลวงพ่อเปิ่น . . . ครับ  (อ่าน 5324 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
สมเด็จหลวงพ่อเปิ่น . . . ครับ
« เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 08:14:04 »

วันนี้ขอเสนอสมเด็จหลวงพ่อเปิ่น 2 พิมพ์ด้วยกันครับคือ

1 สมเด็จรุ่นแรก 

ตระกรุดทอง

ฝังพลอยเคยนำเสนอไปแล้วครั้งหนึ่ง . . .ครับ ขออภัยที่ต้องนำเสนอซ้ำ . . . ครับ

2 สมเด็จหลังยันต์หอมเชียง องค์นี้กระผมศิษย์ผู้น้อย

ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ญา . . . ครับ

ขอกราบขอบพระคุณมาณ.ที่นี้ . . . ครับ   :054:

----------------------- โชคดีมีความสุขทุกท่านครับ -----------------------

06;

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ตอบ: สมเด็จหลวงพ่อเปิ่น . . . ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 08:25:39 »
สุดยอดครับท่าน "เซอร์ดอน" เข้มขลังและเต็มเปลี่ยมไปด้วยเมตตาของหลวงปู่
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: สมเด็จหลวงพ่อเปิ่น . . . ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 09:23:06 »
 :016:ขอบคุณที่นำมาให้ชมเป็นวิทยาทานครับ :015:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 10:01:41 »
แสน...จะงดงามยิ่งนัก... :016:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 10:07:38 »
ขอบคุณครับ สวยมากๆเลยครับ............. :090: :090: :114: :090: :090:..........

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 10:13:06 »
งดงามคะ ยินดีด้วยนะคะ  หลวงพี่ญาท่านเมตตามากค่ะ

ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันให้ชมนะคะ
  :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 10:18:47 »
พระสมเด็จหลังยันต์หอมเชียง ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ  :015: :053: :015: :053:

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 10:35:24 »
งดงามจริงๆครับ ที่วัดยังมีไห้เช่าพูชาอยู่หรือป่าวครับ
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 10:58:17 »
สวยๆทั้งนั้นเลยนะครับท่าน เยี่ยมยอดอีกแล้ว

ส่วนท่าน John_4682 และท่านอื่นๆ ที่ศรัทธาหลวงปู่อยากมีของดีๆ ชัวร์ๆ
ไว้คุ้มครองติดกายประจำตน 
ผมว่าท่านต้องไปดูที่ตู้กุฏิใหญ่ วัดบางพระเลยครับ   
ผมว่ายังมีรุ่นที่ทันหลวงปู่เปิ่นปลุกเสกเหลืออยู่บ้างหลายรุ่น ทั้งเนื้อผง เนื้อโลหะ แล้วแต่จะชอบ
ถามหลวงพี่เชษ ให้ท่านแนะนำก็ได้ ท่านทราบข้อมูลและใจดีมากๆครับ คอยแนะนำพวกเราเสมอๆครับ
ราคาค่าดูแลรักษาก็ยังเบาๆ(มีแปะราคาไว้ทุกรุ่นมองเห็นง่าย)
ไม่ได้สูงจนลูกศิษย์ที่เป็นมนุษย์เงินเดือนเอื้อมไม่ถึง     
แต่ผมว่าเหลือน้อยลงไปมากอย่างน่าใจหาย เมื่อเทียบกับ 2 ปีก่อน
ว่าจะไปเช่าเหรียญน้ำเต้า และเหรียญหล่อคอนำเต้า ก็ไม่เห็นซะแล้ว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 11:29:48 »
สุดยอดทุกองค์เลยครับ ยังไม่มีสักองค์เลย..  05;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 01:31:48 »
สุดๆๆไปเลยครับ อ.ดอน :015: :015: :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 01:33:30 »
งดงามมากครับ  ขอบคุณที่นำมาให้ชม  :053:

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 04:41:51 »
ขอบคุณมากมาย..ที่ได้กรุณาแบ่งปันครับ

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 05:00:13 »
งดงามจริงๆครับ ที่วัดยังมีไห้เช่าพูชาอยู่หรือป่าวครับ

ด้วยความเคารพ  ไม่ทราบจริง ๆ ๆ ๆ . . . ครับ . . . ลองสอบถาม หลวงพี่เชษ  ตามที่ท่าน . . . " บางแก้วฟ้า " . . . แนะนำดูแล้วกัน . . .ครับ  11;

สุดยอดทุกองค์เลยครับ ยังไม่มีสักองค์เลย..  05;

อำอ๊ะป่าววว . . . ?    28;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 ส.ค. 2553, 09:43:01 »

อำอ๊ะป่าววว . . . ?    28;

ผมไม่มีฝังตะกรุดฝังพลอยสักองค์เลยครับมาสเซอร์ดอน

...แถมยันต์ด้านหลังยังกลับด้านซะด้วยสิ...
05;

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05 ส.ค. 2553, 09:20:33 »

น่ า น น น น ไง ล่ะ    ว่าแล้วต้องมีดี  เห็นแล้วอยากจะ . . .กรีดด  .  . . . . .  เกือบครึ่งโหลเลย . . . .

อย่างนี้ต้องบอกว่า : ข้าน้อย . . . " เซอร์ดอน "  . . . คนไม่มี . . . ~เสน่ห์~  . . . ขอฆาราวะ

---------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ ----------------------

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05 ส.ค. 2553, 02:52:13 »
ของดียอดเยี่ยมทั้งนั้นเลยที่ post กันมาหน่ะ