ผู้เขียน หัวข้อ: พระปิดตาหลวงพ่อเปิ่น . . . ครับ  (อ่าน 2576 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

วันพุธที่ 5 สิงหาคม พ.ศ 2553 

กระผม “ เซอร์ดอน ” ขอนอบน้อมบูชาพระคุณครูบาอาจารย์  องค์หลวงปู่เปิ่น ด้วยการนำเอาพระขององค์หลวงปู่ มาให้พี่น้องได้ชมกัน  . . . ครับ

เพื่อรำลึกถึงพระคุณองค์หลวงปู่เปิ่น ด้วยอีกคน . . .ครับ

วันนี้ขอเสนอพระปิดตาเนื้อหามวลสารดีมาก . . . ครับ

องค์นี้ได้รับเมตตาจากพระอาจารย์  ญา  อีกเช่นเคย . . . ครับ

ศิษย์ขอกราบขอบพระคุณพระอาจารย์  ที่เมตาแก่กระผมมา ณ. ที่นี้ด้วย . . . ครับ   15;

องค์นี้เป็นหนึ่งในหลายองค์ที่ผมชอบมาก . . .ครับ เนื่องจากว่าตอนที่ได้รับมอบนั้นพระอาจารย์ ญาท่านเมตตาบอกมาว่า

รุ่นนี้ต้นทุนสูง ( เ นื้ อ ม ว ล ส า ร ) ใครที่ต้องการของดีราคาไม่สูง   เนื่องจากคนมักมองข้ามไป ลองหาดู . . . ครับ

สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นครับ   ลองดูครับ  เนื้อเป็น . . . กระยาสารท . . . เลย . . . ครับ

===========================================================================================

===========================================================================================

---------------------------------- โ ช ค ดี มี ค ว า ม สุ ข ทุ ก ท่ า น ค รั บ ----------------------------------

06;

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ตอบ: พระปิดตาหลวงพ่อเปิ่น . . . ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ส.ค. 2553, 08:26:34 »
งดงามมากครับท่าน....เนื้อจัดมากกกก
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: พระปิดตาหลวงพ่อเปิ่น . . . ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ส.ค. 2553, 08:56:29 »
อ.ดอนครับ ไม่มีที่เก็บเอามาฝากผมเก็บก็ได้นะครับ :095:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ส.ค. 2553, 09:26:38 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน...ไม่ค่อยได้เห็นพระปิดตาของหลวงพ่อเนื้อแบบนี้ซักเท่าไหร่ :016: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ส.ค. 2553, 09:27:17 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ส.ค. 2553, 09:39:54 »
โอว...มวลสารแน่นมากครับ เข้มขลังหายห่วงเลย :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ส.ค. 2553, 10:10:33 »
สวยงามมากครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ส.ค. 2553, 12:15:14 »
ขอบคุณครับ............. :090: :090: :114: :090: :090:................

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ส.ค. 2553, 12:24:35 »

สวย...ขอบอกได้คำเดียวว่า...สวยงามครับ

ขอบคุณครับท่าน   

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ส.ค. 2553, 02:37:36 »
รุ่นนี้ มวลสารหลักคือ กะลาตาเดียว ใช่ไหมครับ 
ยอดเยี่ยมเลยครับ มวลสารดี และอาจารย์ผู้ปลุกเสกก็หลวงปู่เราเอง
พุทธคุณจะขนาดไหน   

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 ส.ค. 2553, 02:41:49 »
                                     ขอบคุณทุกเสียงตอบรับ . . . ครับ

:033:

โปรดติดตามตอนต่อไป . . .ครับ

อ.ดอนครับ ไม่มีที่เก็บเอามาฝากผมเก็บก็ได้นะครับ :095:

41;

ไม่เป็นไร . . .ครับ . . . เกรงใจ . . . ครับ

11;

กำลังจะหาซื้อกล่องใส่พระที่เป็น  “ อะคิริก ” เป็นช่องๆอยู่ . . . ครับ  จะได้วางซ้อนกันหลายๆชั้นได้ . . . ครับ  :002:

โอว...มวลสารแน่นมากครับ เข้มขลังหายห่วงเลย :016:

ผมว่า . . .จิ๋วแต่แจ๊ว ดี. . . ครับ กำลังห้อยเลย . . . ครับ   :078:

ป.ล

ถ้าไม่ผิดพลาดประการใด  ?

เสาร์ - อาทิตย์  นี้ผมว่าจะไป ปฏิบัติธรรม ที่หัวหิน . . .ที่เดิม . . .

คิดว่าคงจะมีของมาฟาก . . . ครับ . . . ตามที่รับปากไว้  . . . ครับ ไม่รู้ลืมไปแล้วรึยัง . . . ?

แต่ผมยังจำได้อยู่ ไม่ลืม ( ถ้ายังมีอยู่นะขอไปดูก่อน )

แล้วรอรับวันที่ 12 นะขอรับ

---------------------------------------  06;  ---------------------------------------  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ส.ค. 2553, 02:45:38 โดย เซอร์ดอน »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 ส.ค. 2553, 03:47:16 »
ขอบคุณพี่เซอร์ดอนด้วยครับ พระปิดตารุ่นนี้มวลสารแน่นเลยครับ

อนุโมทนาด้วยครับกับการไปปฏิบัติธรรม