ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญสตางค์ หลวงปู่่อั๊บวัดท้องไทรเนื้อเงิน  (อ่าน 2446 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
วันนี้ขอนำเอาวัตถุมงคลวัดท้องไทรมาให้ชมครับ เป็นรุ่นล่าสุดสร้างทั้งหมด 5 เนื้อ ทองคำ,เงิน,นวะ,ทองแดงและตะกั่วองค์ที่นำมาให้ชมเป็นเนื้อเงิน จำนวนการสร้าง ประมาณ 100 เหรียญครับ
...

...
ได้ข่าวว่ารุ่นนี้ สร้างออกมาเป็นที่นิยมในหมู่ลูกศิษย์มากครับ ขนาดวันที่ทำพิธีปลุกเสกเสร็จบรรดาลูกศิษย์ตามจีบตามประกบโดยเฉพาะพระที่มาในงานวันนั้นจะได้รับแจกเนื้อเงินเป็นของที่ระลึก  :004: :004: :004:
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
พี่หอมเชียงไม่พลาดของดีอีกแล้วครับ :016:

ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ มีเกศาเยอะเลยครับ :053:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ขอบคุณครับพี่ มีของดีๆมาฝากน้องๆเสมอ :015:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
 :095: ระดับพี่หอมเชียงต้องเก็บเป็นเนื้อทองคำครับ  :059:เนื้อเงินเหรียญนี้สวยมากครับ :015:ส่งมาให้น้องดูแลก่อนครับ :069:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ส.ค. 2553, 07:21:21 โดย levis »
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม
เหลียมมาแล้วงามมากครับ
   ทองคำทำสิบสี่เหรียญครับ
นำหนักตั้งแต่ไม่ถึงสลึงจนถึงเกือบครึ่งบาท ครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour