ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญสตางค์แจก 12 สิงหาคม 2553 หลวงปู่่อั๊บ วัดท้องไทร  (อ่าน 2815 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ขออนุญาตครับ
เหรียญที่จะแจกสิบสองสิงหานี้
เป็นเหรียญทองแดงนะครับ

ทองคำ เงิน นวะ ทองแดง ตะกั่ว

ทองคำ เงิน นวะ

ด้านล่างมีทองแดงลองพิมพ์  และตะกั่วนม ตะกั่วนมช่างทำไว้สองเหรียญ

รุ่นนี้ไม่ทำกะไหล่เงิน หรือทอง นะครับ
เนื้อทองคำใช้ทองที่ทำทองรูปพรรณมาหลอมทำ
ทองทำได้สิบสี่เหรียญ ๅน้ำหนักต่างกันไป
  เนื้ออื่นเดี้ยวขออนุญาตไปขอเอาบิลที่ท่านพระครูมาดูก่อน

เหรียญนวะครับ มีประมาณนี้
  ออกให้บูชาหลังงานพุทธาภิเษกเหรียญละ250บาท
มีคนตุ่นกันไปสิบเหรียญยี่สิบเหรียญยังไม่พอ
ส่วนเนื้อตระกั่วแจกหลังงานพุทธาภิเษกไปแล้ว

อันนี้เป็นชุดของผู้ร่วมสร้าง

รวมๆครับ

เพื่อศึกษาและสะสม
ผมไม่มีอะไรแจกอะไรขายทั้งสิ้น
   แค่อยากให้ทุกอย่างในวัดท้องไทรเสร็จ
สมบูรณ์
  อยากได้อะไรไปที่วัดครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่บัฟมากครับ สำหรับรูปวัตถุมงคลหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร

งดงามจริงๆครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่บัฟครับ สำหรับตัวอย่างเหรียญสตางค์เนื้อต่างๆ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่บัฟสำหรับรูปเหรียญของหลวงปู่ครับ
วันสรงน้ำหลวงปู่ คงได้เจอกันครับพี่ชาย :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Baron

• ปัญจมะ
    • อีเมล
กำหนดการสรงน้ำหลวงปู่เวลาไหนครับ อยากทราบครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ
รักและศรัทธา