ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาหน่อยครับ  (อ่าน 1425 ครั้ง)

ออฟไลน์ samurai1970

• ทุติยะ
  • **
ปรึกษาหน่อยครับ
« เมื่อ: 07 ส.ค. 2553, 11:33:15 »
ปรึกษาหน่อยครับ
วันที่ 7-8-53
ผมฝันว่า ผมได้นอนแล้วฝัน (เป็นการอีกทีครับ) ว่าผมไปวัดแห่งหนึ่ง ตั้งใจจะไปสักยันต์ ที่กุฏิแห่งหนึ่ง
แล้วมีพระรูปหนึ่ง เรียกผมให้เข้าไปสักกับท่าน และผมเองก็ไม่ได้เลือกว่าจะสักยันต์อะไร
ปรากฏว่าพระรูปนั้นสักยันต์ที่ต่อจากเก้ายอดออกไปด้านข้างทั้ง 2 ข้างบนหลังให้ผม
ซึ่งสวยมากมีสีสันด้วย เมื่อเสร็จแล้วท่านก็ได้ให้ผมหันหลังให้ท่านเป่ากระหม่อม
โดยท่านได้ใช้ขาข้างซ้ายล็อคที่หน้าแข้งผมไว้ และเป่าที่กระหม่อมและผมก็รู้สึกว่าลมเป่านั้นเย็นมาก
และผมก็สั่นสะท้านแล้วก็บอกผมว่าเเสร็จแล้วไปได้ แล้วท่านก็ยิ้ม จนผมรู้สึกตัวตื่นขึ้นมาจากความฝันที่ผมฝัน
(แต่ยังไม่ได้ตื่นจริงๆนะครับ) ต่อจากนั้นผมก็เข้าไปที่ห้องน้ำไปส่องกระจกดูหลังผม ปรากฏว่ามันมียันต์เกิดขึ้นจริงๆตามที่ฝัน (ในฝันอีกทีครับ)
และในฝันนั้นผมเล่าให้กับใครคนหนึ่งไม่แน่ใจว่าใครแต่เป็นคนที่ผมรู้จัก เขาจึงได้พาผมมาที่วัดบางพระแล้วถามผมว่า
ใช่ที่นี่หรือป่าวที่ฝันเห็น ผมตอบว่า "ใช่"แล้วกุฏิไหนหล่ะ ผมจึงชี้ไปทางกุฏิทางซ้าย (ถ้าหันหน้าเข้าวัดนะ)
แล้วเขาก็พาผมไปถามคนแถวหน้ากุฏิแห่งนั้นโดยผมก็เปิดหลังให้คนแถวนั้นดู แล้วถามว่ายันต์ที่อยู่บนหลังผมนั้นใช่ยันต์ที่วัดนี้หรือป่าว
แล้วยันต์นี้พระรูปไหนเป็นผู้ที่สัก ผมได้คำตอบว่า "ใช่ เป็นยันต์ของวัดบางพระนี้แหละ"
แล้วอีกคำตอบหนึ่งที่ทำให้ผมต้องตื่นจากความฝันจริง นั่นคือ
"พระที่สักต์ยันต์นี้ คือหลวงพ่อเปิ่นเท่านั้นที่จะสักให้ได้"
เท่านี้แหละผมตื่นจากฝันทันทีที่ได้ยิน ครับ....

แล้วอย่างนี้ผมต้องทำอะไร ยังงัยบ้างครับ!!!

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ปรึกษาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ส.ค. 2553, 10:09:54 »
เพิ่มเติมครับ
หลังจากที่ท่านได้เป่าที่กระหม่อมและผมก็รู้สึกว่าลมเป่านั้นเย็นมาก
และผมก็สั่นสะท้าน
หลังจากที่พิมพ์บอกเล่าในกระทู้แล้ว ก็มานึกขึ้นได้ว่า
ก่อนที่ท่านบอกผมว่าเเสร็จแล้วไปได้ แล้วท่านก็ยิ้ม นั้น
ท่านจะให้ผมหงายหลังมาทางที่ท่านนั่งอยู่ แล้วจะใช้ลิ่มหรือแท่งไม้ลักษณะคล้ายลิ่มครับ
ตอกเข้าที่หน้าอกผมทางด้านขวาครับ(อย่างแรง) แต่ไม่เป็นอะไร และผมยังจับที่หน้าอกเลยว่ามันแข็งมากครับ

มีสมาชิก Pm มาถามผมว่าเคยสักต์ที่วัดมั๊ย
ครับ!! ผมสัก เก้ายอด กับ กระทู้เจ็ดแบกครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ส.ค. 2553, 11:54:10 »
ถ้าเป็นไปใด้  วันที่ 12 สค 53  นี้  มีงานทำบุญเลี้ยงพระ เนื่องเป็นวันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น  ท่านน่าจะมาร่วมงานบุญ ครั้งนี้ด้วยครับ และก็ไปกราบร่าง หลวงพ่อเปิ่น ท่าน  บอกท่านด้วยว่า

มาหาแล้ว มาร่วมบุญ ครั้งนี้  แล้วอย่าลืม น้ำมนต์ ที่ กุฏิ ใหญ่ ดื่ม หรือ นำมาประพรม เพื่อเป็น ศิริมงคล ละ

ขอให้ท่าน โชคดี ตลอดไป สาธุ บารมี หลวงพ่อเปิ่น คุ้มครอง :054:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ส.ค. 2553, 11:06:25 »
ขอบคุณพี่มากครับที่แนะนำครับ
หากไม่ติดธุระ หรืองานด่วนอันใด
ผมได้เดินทางไปร่วมงานครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ส.ค. 2553, 08:41:40 »
ยินดีด้วยครับ น่าจะเป็นนิมิตรที่ดีนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ส.ค. 2553, 01:24:15 »
ลองค้นหาภาพในบอร์ดว่ายันต์ที่คุณฝันเป็นยันต์อะไร พอรู้แล้วก็ไปกราบขอเมตตากับพระอาจารย์ที่วัด โดยเล่าความฝันให้ท่านฟังครับ
ปล.ฝันดีแล้วทำให้เป็นจริงก็ยิ่งดีน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ส.ค. 2553, 08:12:50 »
ฝันดีนะเนี่ย
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ส.ค. 2553, 08:32:55 »
ตอนนี้ผมมีเก้ายอดแล้ว แล้วจะต้องสักอะไรต่อครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 ส.ค. 2553, 08:35:55 »
ลองค้นหาภาพในบอร์ดว่ายันต์ที่คุณฝันเป็นยันต์อะไร พอรู้แล้วก็ไปกราบขอเมตตากับพระอาจารย์ที่วัด โดยเล่าความฝันให้ท่านฟังครับ
ปล.ฝันดีแล้วทำให้เป็นจริงก็ยิ่งดีน่ะครับ

ผมสักเก้ายอดมาครับกับกระทู้ 7 แบกครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 10:17:35 »
ตอนนี้ผมมีเก้ายอดแล้ว แล้วจะต้องสักอะไรต่อครับ

ต่อยันต์ครูให้ครบครับ

ต่อด้วย แปดทิศ และงบน้ำอ้อย  แถมสาริกาอีกซักคู่ ก็พอเพียงแล้วครับ :054: