ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบพุทธคุณเสือไต่ผา  (อ่าน 8776 ครั้ง)

ออฟไลน์ theboo

• ตติยะ
อยากทราบพุทธคุณเสือไต่ผา
« เมื่อ: 08 ส.ค. 2553, 11:08:05 »
ผมพึ่งได้เสือไต่ผามาอ่ะครับ อยากทราบพุทธคุณของผู้รู้อ่ะครับ แล้วจำเป็นต้องมีเป้นคู่ไหมครับ

ผมได้มาตัวเดียว แล้วของจะขึ้นง่ายไหมครับ อยากทราบสาเหตุหรือสัยญานว่าของจะขึ้นด้วยครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์เอ~

• http://www.watnok.co.cc/ เวบบอร์ดวัดนก
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: อยากทราบพุทธคุณเสือไต่ผา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ส.ค. 2553, 11:21:34 »

อยากทราบสาเหตุหรือสัยญานว่าของจะขึ้นด้วยครับ

น้ำมันจะขึ้นก่อนครับแล้วก็ตามด้วยค่าโดยสารรถประจำทางทีนี้ของทุกชนิดจะขึ้นตามมาติดๆปิดท้ายด้วยกระเทียมโลละร้อยกว่าบาทแล้ว
 แซวเล่นๆครับ.....สาระอันสำคัญของการสักยันต์นั้นมีมากกว่าสักมาเพื่อให้ของขึ้น....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ส.ค. 2553, 11:29:04 โดย ~เสน่ห์เอ~ »

ออฟไลน์ noom501

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ส.ค. 2553, 11:22:44 »
สักไปเพื่อไรอ่ะ  :064:

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ส.ค. 2553, 11:29:11 »
ผมพึ่งได้เสือไต่ผามาอ่ะครับ อยากทราบพุทธคุณของผู้รู้อ่ะครับ แล้วจำเป็นต้องมีเป้นคู่ไหมครับ

ผมได้มาตัวเดียว แล้วของจะขึ้นง่ายไหมครับ อยากทราบสาเหตุหรือสัยญานว่าของจะขึ้นด้วยครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ

พุทธคุณก็เป็นมหาอำนาจ ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นคู่ครับ สายยันต์ของวัดบางพระขึ้นอยู่กับพระอาจารย์ท่านเป็นผู้กำหนดครับ

ของจะขึ้นหรือไม่ขึ้น นั้นไม่สำคัญเท่ากับ เราต้องประพฤติตัวให้เป็นคนดีอยู่ในศีลธรรมสำคัญมากที่สุดครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ theboo

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ส.ค. 2553, 11:40:05 »
ขอบคุณทุกๆคนมากครับ ผมไม่ได้อยากให้ขึ้นครับ แค่กลัวว่าจะขึ้นในที่สาธารณชน

ได้ควบคุมตัวเองอย่างมีสติได้ก่อน ^^

ขอบคุณมากมายครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ส.ค. 2553, 11:59:34 »
ขอบคุณทุกๆคนมากครับ ผมไม่ได้อยากให้ขึ้นครับ แค่กลัวว่าจะขึ้นในที่สาธารณชน

ได้ควบคุมตัวเองอย่างมีสติได้ก่อน ^^

ขอบคุณมากมายครับ

ของขึ้น นี่ก็ไม่ใช่ว่าไม่มี การที่จะของขึ้นนั้นยากครับต้องมีสิ่งประกอบหลายอย่างครับ

ไม่ได้ขึ้นกันง่ายๆไม่ต้องกลัวครับ ที่ขึ้นกันพร่ำเพรื่อ โครมๆนั้นผมก็ไม่รู้ว่าแท้แค่ไหน นะครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ส.ค. 2553, 12:00:28 »
สักไปเพื่อไรอ่ะ  :064:

อันนี้แล้วแต่มุมมองนะครับ สำหรับผมเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ และมีกำลังใจครับ ด้วยแรงแห่งครูบาอาจารย์ปฏิหารย์จะบังเกิด
ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนมีเหตุผลซึ่งกันและกันเสมอนะครับ
ไปอ่านกระทู้ของพระอาจารย์ก็ได้ครับท่านได้ให้คำตอบใว้แล้ว

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,17237.0.html

ส่วนของดีจะดีหรือไม่ ไม่ได้อยู่ที่ของขึ้นไม่ขึ้นครับ
อยู่ที่คุณเป็นคนดี เชื่อฟังและเคารพครูบาอาจารย์ พระอาจารย์หรือป่าว ผิดคำที่ท่านสอนใหม มีความกตัญญูใหม
ถ้ากลัวว่าของจะขึ้นก็บอกท่านก็ได้ครับ ถามท่านว่าจะทำยังไง ท่านเมตตาอยู่แล้วครับ
ขอให้โชคดี ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ส.ค. 2553, 02:57:20 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ส.ค. 2553, 12:39:41 »
ก่อนที่จะเริ่มต้นทำอะไรสักอย่าง ควรจะศึกษาให้ดีก่อนตัดสินใจนะครับ

ไม่ว่าจะในเรื่องใดก็แล้วแต่ที่คุณสนใจ ทุกอย่างมันมีข้อดีและข้อเสีย ข้อควรปฏิบัติต่างๆ กฏระเบียบกติกา

อย่างในเรื่องการสักยันต์ มักจะมีคำถามเข้ามาเสมอหลังจากสักยันต์ ด้วยความเป็นกังวลในหลายๆอย่าง

ตามกระทู้ที่ท่านเอ็มลงลิงค์ไว้เลยครับ บทความของพระอาจารย์ระวี สัจจะ มีแนวคิดที่คุณควรจะได้อ่านและทำความเข้าใจครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 ส.ค. 2553, 07:34:01 »

อยากทราบสาเหตุหรือสัยญานว่าของจะขึ้นด้วยครับ

น้ำมันจะขึ้นก่อนครับแล้วก็ตามด้วยค่าโดยสารรถประจำทางทีนี้ของทุกชนิดจะขึ้นตามมาติดๆปิดท้ายด้วยกระเทียมโลละร้อยกว่าบาทแล้ว
 แซวเล่นๆครับ.....สาระอันสำคัญของการสักยันต์นั้นมีมากกว่าสักมาเพื่อให้ของขึ้น....

ฮามากครับ ผมอ่านเเล้วฮาจนเกือบตกเก้าอี้เลยอ่ะ หัวเราะวันละนิดจิตเเจ่มใสนะครับ :007: :004:
I AM GRAPHIC DESIGNER

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ส.ค. 2553, 02:14:35 »

ตอบได้ตรงมากเลยครับ ตอนนี้ไข่ก็ขึ้นราคา ไม่ไช่สิ จะสักอะไรศึกษาก่อนดีทางด้านใด จะสักไปทำอะไร ก็สักให้ถูกความต้องการ เสืออย่างไรก็คือเสือครับ สักแล้วเป็นแมวคงไม่ได้~เหมียว * *

ของจะขึ้นหลักๆคือ มีปัญหา หรือมาคุ้มครองเราเมื่อเกิดปัญหานั้นเองครับ

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็