ผู้เขียน หัวข้อ: ความสุขทางใจ  (อ่าน 2023 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ความสุขทางใจ
« เมื่อ: 17 ส.ค. 2553, 04:01:44 »

ความสุขทางใจ หาได้ค่อนข้างยาก ความสุขใจของผมอย่างหนึ่งก็คือได้สะสมวัตถุมงคล  ไม่ว่าจะเป็นพระบูชา พระเหรียญหรือลอยองค์ เครื่องรางต่างๆ แทบจะทุกวันถ้ามีเวลาว่าง ก็จะนำพระบูชาหรือพระเหรียญ ที่มีมาจากคุณแม่หรือส่วนที่ผมสะสมไว้เองนำขึ้นมาดู ถ้าคุณเป็นแบบผม คุณจะรู้เลยว่า ตัวเองมีความสุขทางใจจากการที่ได้นั่งดูและได้ศึกษา ถึงความเป็นมาของพระแต่ละองค์ เครื่องรางแต่ละที่ ลองดูสิครับ  วันนี้ผมเลยอยากนำวัตถุมงคล ของหลวงพ่อเปิ่น ที่ทำจากเนื้อเงินและอัลปาก้า ที่ผมพอจะมีความสามารถหาเก็บได้ มาให้เพื่อนๆในเวปได้ศึกษากันนะครับ ทุกรุ่นของหลวงพ่อที่ผมเอามาให้เพื่อนๆได้ศึกษากันคิดว่าคงมีประโยชน์กับเพื่อนๆบ้างนะครับ   ขอให้มีความสุขครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วยนะครับถ้ามีการลงซ้ำ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ส.ค. 2553, 04:13:14 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ความสุขทางใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ส.ค. 2553, 04:12:56 »
เซียนใหญ่มาเองเลยครับ เนื้อเงินเพียบเลย  :032:

...ข้าน้อยขอยอมแพ้... :054: :054: :054:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ส.ค. 2553, 04:24:26 »
ผมก็เป็นเหมือนกันเลยครับ
ความสุขอีกอย่างคือเวลา เข้ามาดูใน web วัดบางพระ
แล้วมีพีๆน้องๆ นำสาระดีๆ มาให้อ่านบ้าง ให้ชมบ้าง ได้ความรู้ ได้ชมวัตถุมงคล
ก็สุขใจไปอีกแบบที่มีคนศรัทธา ศึกษา และสะสมเหมือนตัวเรา
มีปัญหา น้องพี่ก็คอยชี้แนะกัน อันนี้สำคัญมากๆครับ

ลืมชมพระของพี่เจมส์เลย สวยๆทั้งนั้นเลยนะครับ เนื้อเงินสร้างน้อย หายาก
ของดีๆเพียบเลยนะพี่ 

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ส.ค. 2553, 04:33:28 »
ขอบคุณมากๆครับมีบางรุ่นไม่เคยเห็นก็มีได้ความรู้เพิ่มมากๆ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ส.ค. 2553, 04:41:02 »
ขอบคุณครับท่านเจมส์ ที่นำมาแบ่งปัน ที่ชอบที่สุดคือปิดตาเสาร์ 5 เนื้อเงิน ผมมีเนื้อเมฆพัตรอยู่ 1 องค์ เดี๋ยวกล้องซ่อมเสร็จจะนำมาให้ชมบ้าง  :015:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ส.ค. 2553, 05:02:30 »
งดงามจริงๆครับพี่ ท่านประธาน  :015: ทุกองค์ไม่ธรรมดาเลย :053:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ส.ค. 2553, 05:22:09 »
 :016: สุดยอดไปเลยครับพี่เจมส์  :015:
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ส.ค. 2553, 08:07:04 »
 :053: วันนี้เปิดกรุมาให้ชมเลยนะพี่เรา

สวยๆทั้งนั้นเลย เห็นแล้วอยากมีโอกาสได้บูชาบ้างจัง  เยี่ยมเลยพี่ชาย

ขอบคุณนะคะที่นำมาแบ่งปันกันชม  :016: :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ส.ค. 2553, 09:58:26 »
สุดยอดเลยครับ พี่เจมส์ ประธานคนรักเด็ก งดงามมากครับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ส.ค. 2553, 07:39:31 »
เห็นกระทู้ทีแรกนึกว่าบทความ . . . ครับ

เปิดกระทู้ขึ้นมา  โอ้ว ว้าว . . .

มากมาย . . . หลากหลาย . . .ไม่ธรรมดาจริง ๆ ๆ  . . . ครับ

สุดยอดเลย . . . ครับ

--------------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ ---------------------------

15;

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ส.ค. 2553, 10:35:07 »
คล้ายๆ ผมเลย ผมชอบสะสม แล้ววันไหน ว่างๆ ผมก็จะมาหยิบ มาส่อง ดู มีความสุขจริงๆ :025:

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 ส.ค. 2553, 05:59:18 »
สายตรงหลวงพ่อเปิ่น พันธ์แท้เลยน่ะครับเนี๊ยะ
ผมเองก็ชอบสะสมเหมือนกันแต่จะหนักไปทางสายใต้
 :016: :015: :016: :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 ส.ค. 2553, 08:27:45 »

เวลาไม่มีตังค์กินข้าว มันสุขๆ ดิบๆ ยังไงก็ไม่รุ้นะครับพี่เจมส์ :067:

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 ส.ค. 2553, 09:19:08 »
      งดงามมากครับ พี่ๆทั้งสอง สงสัยผมต้องนั่งมองไปพลางๆก่อนนะครับ  :002:
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..