ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมทำบุญ สร้างพระพุทธรูป  (อ่าน 4407 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
แจ้งข่าวเพิ่มหลวงพี่ญาฝากบอกว่า จะต้องรวบรวมค่าหล่อพระไปส่งให้ในวันที่ ๒๑ กันยายน ๒๕๕๓

ดังนั้นขอให้สมาชิกที่ร่วมทำบุญโอนเงินก่อนวันที่ ๑๕ กันยายน ๒๕๕๓ นะครับ

สวัสดีครับ เพื่อนสมาชิก วันนี้ผมมาขอเชิญเพื่อนสมาชิกร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูป

เนื่องด้วย หลวงพี่ญา วัดนางเหลียว จังหวัดลำปาง ได้จัดสร้างพระพระพุทธรูป

ศิลปะแบบเชียงแสนเนื้อสัมฤทธิ์ หน้าตัก 32นิ้ว เมื่อแล้วเสร็จจะนำไปถวาย

เพื่อประดิษฐาน ณ วัดบ้านทาป่าเปา  อ.แม่ทา จ.ลำพูน

พระประธานที่จัดสร้างมีลักษณะคล้ายในเหรียญ ครับ

สมาชิกท่านใดจะร่วมบุญในนามคณะศิษย์หลวงพ่อเปิ่น และเว็บบอร์ดวัดบางพระ

ก็สามารถแจ้งความประสงค์ได้ในกระทู้นี้เลยครับ ทำบุญตามกำลังศรัธา

เลขบัญชี ที่โอนเงินร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูป ในนามคณะศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ครับ

ธนาคารกสิกรไทย  สาขา ถนนจันทร์ ชื่อบัญชี นายอานนท์ พิกุลกานตเลิศ เลขบัญชี 715 252 0101

หรือโอนเงินร่วมทำบุญตามกำลังศรัธาโดยตรงได้ที่  ชื่อบัญชี พระสิงหนาท กันทาคำ (หลวงพี่ญา วัดนางเหลียว)

ธนาคาร กรุงเทพ  สาขาลำปาง   เลขที่บัญชี  254-474-9944

ส่วนท่านที่ร่วมทำบุญตั้งแต่ 300 บาท จะได้รับเหรียญที่หลวงพี่ญาท่านได้จัดสร้างดังรูป

ผ่านพิธีพุทธาเทวาภิเษก ปลุกเสกเสาร์ห้าในโบสถ์มหาอุตต์

ขออนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมทำบุญทุกๆท่าน

ซึ่งก่อนหน้านี้มีสมาชิกมาบอกบุญไปแล้วครั้งนึง และได้ทำการตรวจสอบข้อมูลเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ส.ค. 2553, 08:31:28 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: ขอเชิญร่วมทำบุญ สร้างพระพุทธรูป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ส.ค. 2553, 09:10:23 »
รายนามผู้ร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูปในนามคะณะศิษย์หลวงพ่อเปิ่นมีดังนี้

พระอาจารย์ต้อย

พระอาจารย์ติ่ง

พระอาจารย์อภิญญา

อาจารย์หนวด

คุณนนท์ (โองการ...)

คุณเอก (โคมแก้ว)

คุณเฮียหมู วัดกลาง

คุณบอล (ราหู)

คุณPeAwPeed

คุณสายชล (~เสน่ห์ack01~)

คุณปุ๋ย (nayfertity)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2553, 11:04:05 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ OnizukA

• ตติยะ
  • ทำไมถึงมาโรงเรียนสาย....!!
ตอบ: ขอเชิญร่วมทำบุญ สร้างพระพุทธรูป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ส.ค. 2553, 09:47:53 »
ขอบคุณ สำหรับ ข่าวสารงานบุญ มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  :114:
Thank You ..................

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ส.ค. 2553, 10:48:26 »
อนุโมทนาบุญครับ ...  :114:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ส.ค. 2553, 10:54:33 »
ขอบคุณพี่นนสำหรับข่าวสารมากครับ 

ขออนุโมทนาด้วยครับ   :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ส.ค. 2553, 10:54:45 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ส.ค. 2553, 09:50:15 »
      ขอขอบคุณ ท่านโองการยันนะรังษี ที่แจ้งข่าว งานบุญให้สมาชิกได้ทราบกัน ขอบคุณครับ

นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 11:39:26 »
ขอบคุณพี่นนมากคะ กับข่าวสารงานบุญ ที่แจ้งข่าวให้ได้ทราบกัน  :054:
ร่วมทำบุญด้วยกันนะคะ พี่ ๆ น้อง ๆ และเพื่อนสมาชิกเวปวัดบางพระ
  :027:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 01:09:45 »
โอนเงินแล้วต้องแจ้งอะไรยังไงบ้างคะ?
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ punlopboy

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 01:11:45 »
ร่วมทำบุญได้ถึงเมื่อไหรครับ มีกำหนดเวลาหรือเปล่า

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 08:29:35 »
แจ้งข่าวเพิ่มหลวงพี่ญาฝากบอกว่า จะต้องรวบรวมค่าหล่อพระไปส่งให้ในวันที่ ๒๑ กันยายน ๒๕๕๓

ดังนั้นขอให้สมาชิกที่ร่วมทำบุญโอนเงินก่อนวันที่ ๑๕ กันยายน ๒๕๕๓ นะครับ

เพื่อจะได้มีเวลารวบรวมและนำไปถวายหลวงพี่ญา ที่วัดนางเหลียว ลำปาง ครับ

สมาชิกที่โอนเงินร่วมทำบุญแล้ว ให้โพสแจ้งในกระทู้หรือ พีเอ็มก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ส.ค. 2553, 08:30:04 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ส.ค. 2553, 09:12:39 »
ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอบคุณพี่นนมากครับที่แจ้งข่าวสารบอกบุญ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 08:52:51 »

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ ถือเป็นโอกาสที่ดี ที่สมาชิกในบอร์ดจะได้ทำบุญร่วมกัน ในนามของสมาชิกเว็บบอร์ดวัดบางพระ
ถวายแก่ พระอาจารย์ญา วัดนางเหลียว ซึ่งเป็นพระอาจารย์สักยันต์สายวัดบางพระ
ใครแวะผ่านไปแถวลำปาง แวะกราบท่านได้ครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ส.ค. 2553, 12:53:33 »
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ....แล้วจะร่วมทำบุญสิ้นเดือนนะครับ...สาธุ..สาธุ..สาธุ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

• ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 ส.ค. 2553, 03:26:13 »
    ขออนุญาตครับ เงินร่วมทำบุญ โอนเงินเข้าบัญชี ท่านโองการ ครับ จำนวน 500 บาท วันนี้เวลา 11.26 น. ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 ส.ค. 2553, 06:18:25 »
แจ้งโอนเงิน ร่วมทำบุญ ค่ะ

บัญชี ท่านโองการ จำนวน 600 บาท
วันที่ 30 สิงหาคม 2553 เวลา 18.11 น.

ขอบคุณค่ะ

:054:

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 ส.ค. 2553, 09:27:06 »
    ขออนุญาตครับ เงินร่วมทำบุญ โอนเงินเข้าบัญชี ท่านโองการ ครับ จำนวน 500 บาท วันนี้เวลา 11.26 น. ขอบคุณครับ
แจ้งโอนเงิน ร่วมทำบุญ ค่ะ

บัญชี ท่านโองการ จำนวน 600 บาท
วันที่ 30 สิงหาคม 2553 เวลา 18.11 น.

ขอบคุณค่ะ

:054:

รับทราบครับ อนุโมทนาบุญ ด้วยครับ

ออฟไลน์ tha_worn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 ส.ค. 2553, 09:49:34 »
ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 ส.ค. 2553, 09:53:47 »
ขอร่วมทำบุญด้วยน่ะครับ อีกวันสองวันจะโอนไปร่วมทำบุญน่ะครับ แล้วจะโพสอีกครั้งครับ
ปล.เพื่อนๆพี่ๆน้องๆมาทำบุญร่วมกันน่ะครับ (ช่วงนี้งานเยอะไปหน่อยเลยเพิ่งเห็นกระทู้นี้ เกือบไม่ได้ทำบุญร่วมกันซะแล้ว)

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 ส.ค. 2553, 10:06:33 »
ขอร่วมทำบุญด้วยน่ะครับ อีกวันสองวันจะโอนไปร่วมทำบุญน่ะครับ แล้วจะโพสอีกครั้งครับ
ปล.เพื่อนๆพี่ๆน้องๆมาทำบุญร่วมกันน่ะครับ (ช่วงนี้งานเยอะไปหน่อยเลยเพิ่งเห็นกระทู้นี้ เกือบไม่ได้ทำบุญร่วมกันซะแล้ว)

ขอบคุณมากครับพี่ตี๋

ออฟไลน์ AMNOUYP

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 30 ส.ค. 2553, 11:12:57 »
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ พรุ่งนี้ผมไปวัดจะได้ร่วมทำบุญกับพระอาจารย์

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01 ก.ย. 2553, 09:41:24 »
แจ้งโอนเงิน ร่วมทำบุญ ครับ บัญชีกสิกรไทยคุณนนท์จำนวน 500 บาท วันนี้ เวลา 18.03 น. ครับ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 01 ก.ย. 2553, 10:45:17 »
แจ้งโอนเงิน ร่วมทำบุญ ครับ บัญชีกสิกรไทยคุณนนท์จำนวน 500 บาท วันนี้ เวลา 18.03 น. ครับ

รับทราบครับ อนุโมทนาบุญ ด้วยครับพี่

• ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 ก.ย. 2553, 03:14:07 »
ขออนุญาตครับ เพิ่มเติม โอนเงินเข้าบัญชี ท่านโองการ วันนี้ครับ เวลา 14.22 น.                                                                                        ของ เฮียหมู วัดกลาง จำนวน 300 บาท       ขอบคุณครับ                                                                

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ย. 2553, 03:17:57 โดย ราหู »

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 21 ก.ย. 2553, 06:38:27 »
วันนี้ได้ดำเนินการโอนเงินส่วนที่เพื่อนสมาชิกร่วมทำบุญผ่านทางบัญชีของผม

นำถวายหลวงพี่ญา วัดนางเหลียว ท่านเรียบร้อยแล้วนะครับ ส่วนวัตถุมงคลที่

มอบให้กับสมาชิก ที่ร่วมทำบุญทุกท่าน  กรุณาส่งที่อยู่ให้ผมในกล่องข้อความนะครับ