ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเป็นความรู้ครับ  (อ่าน 1327 ครั้ง)

ออฟไลน์ Karamen

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนสอบถามเป็นความรู้ครับ
« เมื่อ: 22 ส.ค. 2553, 09:26:19 »
คือผมเริ่มศึกษาเีกี่ยวกับการสักยันต์มาบ้างเล็กน้อยน่ะครับ

คือ ผมไม่เคยสักเลยที่ไหนมาก่อน แล้วถ้าผมอยากจะสักยันต์ กระทู้ 7 แบก เพื่อไว้คุ้มครอง

และก็เป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจน่ะครับ ผมสามารถสักยันต์ กระทู้ 7 แบกเลยได้รึเปล่า หรือว่าต้องสักยันต์ครูก่อนน่ะครับ

คือผมคิดไว้ว่า สามารถสักยันต์กระทู้ 7 แบกได้เลย พอถึงวันเกิดผม ช่วงต้นปี ผมคิดว่าจะไปสักเ็ป็นศิริมงคล แล้วก็เป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจน่ะครับ

แล้วถ้าสักได้ ผมอยากเรียนขอหลวงพี่ เป็นสักสีได้รึเปล่าครับ

ขอบคุณพี่ๆมากนะครับ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
ตอบ: รบกวนสอบถามเป็นความรู้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ส.ค. 2553, 09:34:53 »
กระทู้ 7แบก ท่านพระอาจารย์ติ่งท่านเมตตาสักให้ได้ครับ ลองขอเมตตาจากท่านดู แต่จะเป็นน้ำมัน พุทธคุณเท่ากันกับหมึกครับ
แต่หากว่าจะสักหมึกกับพระอาจารย์ท่านอื่น ท่านKaramenจะต้องลงตั้งแต่ยันต์ครูให้ครบเสียก่อนครับ หรือจะขอจากพระอาจารย์ท่านเลย แล้วแต่วันและเวลา
และแล้วแต่ความเห็นควรของครูบาอาจารย์ครับ ผมคิดว่าใจเย็นๆค่อยๆเป็นค่อยๆไปดีกว่านะครับ จะได้ไม่เสียใจภายหลัง เพราะหมึกจะติดตัวไปตลอดชีวิต  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ส.ค. 2553, 09:35:16 โดย กวงเจา »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนสอบถามเป็นความรู้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ส.ค. 2553, 10:02:16 »
ขอบคุณมากนะครับ

ผมมีข้อสงสัยอีกเล็กน้อย ทำไม พระอาจารย์ติ่ง ท่านถึงเมตตาสักให้ได้เลย โดยไม่ต้องสักยันต์ครูก่อนล่ะครับ

แล้วสาเหตุที่ผมอยากสักหมึก ก็เพราะว่า ผมจะได้เห็นตลอดน่ะครับ ผมเป็นคนที่ค่อนข้าง จิตไม่ค่อยมีสมาธิ จึงอยากสักหมึก เป็นที่ยึดเหนี่ยวน่ะครับ

แต่ก็เหมือนที่ ท่าน กวงเจาบอกน่ะครับ คือ สักหมึก ผมก็อยากสักไม่มาก กลัวผลภายหลังเช่นกัน แล้วพอดีที่ผมศึกษามาในบอร์ดนี้

ยันต์กระทู้ 7 แบก เป็นบทสวด อิติปิโส ซึ่งผม สวดอยู่ทุกวันน่ะครับ ผมเลยอยากจะสักเพื่อเพิ่มสิ่งยึดเหนี่ยวในใจผมอ่ะครับ

ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ส.ค. 2553, 10:56:52 »
ด้วยความเคารพ ถ้าอยากได้จริงๆ
ลองไปกราบเรียนแจ้งความต้องการของคุณ
กับพระอาจารย์ท่านดูครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ส.ค. 2553, 11:13:49 »
ขอบคุณมากนะครับ คุณ Gottkung

ส่วนเรื่อง การ ขอให้ท่านพระอาจารย์ เมตตา สักให้ ก็หาข้อมูลจากในบอร์ดนี้เลย ใช่มั๊ยครับ

คือผมก็มี ดูข้อมูลในบอร์ดมาคร่าวๆแล้ว ผมอยากจะรบกวน พี่ๆ ช่วยสรุป รวมถึงค่าใช้จ่ายอีกทีได้รึเปล่าน่ะครับ

ผมกลัว รวบรวม ข้อมูลหลายๆที่ แล้วมันผิดพลาดน่ะครับ

ก็ขอรบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ แนะนำท่านพระอาจารย์ให้ผมด้วยก็ดีนะครับ เพราะผมไม่มีประสบการณ์ด้านนี้เลยครับ

ขอบคุณมากๆนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ส.ค. 2553, 11:28:13 »
ศึกษาดูตามกระทู้นี้นะครับ  :001:

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.0.html

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 08:55:17 »
อายุเท่าไรแล้วเหรอครับ ถ้าอายุถึง 20 สักหมึกได้ครับ ถ้ายังไม่ถึงเป็นน้ำมันดีกว่าครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 09:21:29 »
แต่ก็เหมือนที่ ท่าน กวงเจาบอกน่ะครับ คือ สักหมึก ผมก็อยากสักไม่มาก กลัวผลภายหลังเช่นกัน แล้วพอดีที่ผมศึกษามาในบอร์ดนี้

ยันต์กระทู้ 7 แบก เป็นบทสวด อิติปิโส ซึ่งผม สวดอยู่ทุกวันน่ะครับ ผมเลยอยากจะสักเพื่อเพิ่มสิ่งยึดเหนี่ยวในใจผมอ่ะครับ

ขอบคุณนะครับ

สักน้ำมันก่อนดีไหมครับ ไว้ถึงเวลาว่าคุณพร้อมโดยไม่มีความกังวลว่า การสักยันต์(ลงหมึก)จะมีผลกระทบต่อชีวิตคุณ แล้ววันที่คุณมั่นใจ คุณค่อยสักหมึกก็ได้น่ะครับ ผมไม่อยากให้คุณกังวลหลังจากที่สักไปแล้ว เพราะพุทธคุณจะไม่บังเกิดหากคุณไม่มีความเชื่อมั่น100% สักน้ำมันมีพุทธคุณเหมือนสักหมึกทุกประการ ถึงวันที่คุณมีหน้าที่การงานที่คุณไม่กังวลใดๆแล้วมาลงหมึก คุณจะได้สบายใจครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ส.ค. 2553, 09:22:21 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ส.ค. 2553, 10:33:52 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ
ตอนนี้ผมทำงานแล้วครีัั บอายุ 23 ย่าง 24 ครับ

ขอบคุณพี่ๆมากนะครับ ที่่ให้ความคิดกับผม